หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - แผ่นแปะยาคุมกำเนิดดีไหมคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: simbaaa7 ที่ 31 ก.ค. 20, 01:42 น

แผ่นแปะยาคุมกำเนิดดีไหมคะ

เริ่มกระทู้โดย: simbaaa7 ที่ 31 ก.ค. 20, 01:42 น
พอดีตอนนี้กำลังมองอยู่ว่าจะเริ่มกินยาคุมหรือว่าเป็นแผ่นแปะดี ครั้งแรกค่ะ กังวลเรื่องผลข้างเคียง

เริ่มกระทู้โดย: bunggiez ที่ 2 ส.ค. 20, 17:51 น
โอ้ เพิ่งรู้ว่ามีแบบแผ่นแปะด้วยหรอ แล้วมันจะได้ผลไหมอ่ะ ยามันซึมเข้าไปได้ดีเหมือนกินไหม

เริ่มกระทู้โดย: ddakdok ที่ 2 ส.ค. 20, 18:00 น
ถ้าเพิ่งกินครั้งแรกแนะนำเป็นแบบฮอร์โมนต่ำก็ได้ค่ะ ผลค้างเคียงแทบไม่มีเลย อย่างเมโลเดีย ซินโฟเนีย ก็โอเคค่า

เริ่มกระทู้โดย: salapaojaa ที่ 2 ส.ค. 20, 18:03 น
แผ่นแปะยาคุมก็เหมือนยาคุมเม็ดปกติเลยค่ะ แต่เพียงมันมีแค่เสียแค่เรื่องการใช้งานอาจจะอับชื่นบ้างนิดหน่อยในจุดที่เราแปะแล้วก็ต้องเวียนแปะไปเรื่อยๆ ตามจุดต่างๆ น้า

เริ่มกระทู้โดย: gamekamonwan ที่ 2 ส.ค. 20, 18:09 น
เรากินเมโลเดียอยู่ค่ะ เพิ่งกินครั้งแรกเหมือนกันไม่มีผลนะ ยังไงก็ลองไปปรึกษาคุณหมอหรือเภสัชดูอีกทีนะค้า
(https://uppic.cc/d/y6ZB)

เริ่มกระทู้โดย: simbaaa7 ที่ 2 ส.ค. 20, 18:12 น
ขอบคุณทุกคนมากนะค้า ยังไงจะไปปรึกษาเภสัชอีกทีนึงค่า