หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - กินยาคุมหลังจากมีพสพ.กับแฟนมาแล้ว 1 วัน จะยังสามารถป้องกันได้อยู่ไหม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: pppppparn ที่ 7 ก.พ. 20, 02:52 น

กินยาคุมหลังจากมีพสพ.กับแฟนมาแล้ว 1 วัน จะยังสามารถป้องกันได้อยู่ไหม

กระทู้: กินยาคุมหลังจากมีพสพ.กับแฟนมาแล้ว 1 วัน จะยังสามารถป้องกันได้อยู่ไหม
เริ่มกระทู้โดย: pppppparn ที่ 7 ก.พ. 20, 02:52 น
ถามคนมีประสบการณ์ค่ะ คือเรากินยาคุมฉุกเฉินหลังมีเพศสัมพันธ์กับแฟนมาได้ประมาณ 1 วัน มันจะยังทันป้องกันท้องอยู่ไหมคะ เพราะอ่านในฉลากยาแล้วมันเขียนไว้ว่า ควรกินภายใน 72 ชั่วโมง หรือกินให้ไวที่สุดเท่าที่ทำได้เพราะป้องกันได้ดีว่า

กระทู้: กินยาคุมหลังจากมีพสพ.กับแฟนมาแล้ว 1 วัน จะยังสามารถป้องกันได้อยู่ไหม
เริ่มกระทู้โดย: iamladysasi ที่ 7 ก.พ. 20, 03:02 น
ยังทันจ้าในฉลากยาเขาเขียนไว้ว่ามีผลภายใน 72 ชั่วโมง เพราะปกติแล้วคนเราจะตั้งท้องได้มันมีหลายปัจจัยนะ การตกไข่ ความแข็งแรงของร่างกาย การป้องกัน ไม่ใช่จะปุ๊ปปั๊ปแล้วท้องเลย สบายใจได้จร้าาาา แต่แนะนำอย่าใช้บ่อยนะคะ มันไม่ดีหรอกเพราะมันคือยาคุมฉุกเฉินจ้า

เริ่มกระทู้โดย: papeeeyong ที่ 7 ก.พ. 20, 03:08 น
ไม่ทราบว่าจขกท.กินแบบไหน ยี่ห้ออะไรเอ่ย

เริ่มกระทู้โดย: piimiime ที่ 7 ก.พ. 20, 11:14 น
ยังทันค่ะ ของเรานะที่เคยกินมันเป็นยาคุมฉุกเฉินแบบ 2 เม็ด ตอนหลังเพิ่งมารู้ว่าเดี่ยวนี้คือมีแบบเม็ดเดียวแล้วด้วย คือกินง่ายกว่าเยอะขี้เกียจมานั่งรอนับเวลา ถ้าให้แนะนำก็คงจะเป็นยี่ห้อแทนซีวัน เพราะเพื่อนกินแล้วโอเค ปล.ไม่รู้ว่าสะกดยี่ห้อถูกไหมนะลองหาดูจ้า

เริ่มกระทู้โดย: pppppparn ที่ 7 ก.พ. 20, 12:19 น
@papeeeyong เรากินยี่ห้อนี้ค่ะ TANSY ONE ตอนเรากินหลังมีอะไรกับแฟนประมาณ 24 ชม.ได้

เริ่มกระทู้โดย: teewanwan ที่ 7 ก.พ. 20, 12:25 น
สบายใจได้ครับไม่ต้องกังวล ผมเคยให้แฟนกินเหมือนกันตอนนั้นจำได้เลยว่าสติแตกมากทั้งผมกับแฟน เพราะใส่ถุงยางแล้วดันรั่วซะงั้น ตอนนั้นให้แฟนกินวันรุ่งขึ้นเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ปกติดีไม่มีอะไรเกิดขึ้น
(https://uppic.cc/d/6RJT)