หน้า : พิมพ์หน้านี้ - แชร์ประสบการณ์ปลูกผม จากใจคนชอบใส่หมวกมาก..จนเกือบหัวล้าน!!

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => Men Club => ข้อความที่เริ่มโดย: jemmanita18 ที่ 18 ม.ค. 18, 12:42 น

แชร์ประสบการณ์ปลูกผม จากใจคนชอบใส่หมวกมาก..จนเกือบหัวล้าน!!

กระทู้: แชร์ประสบการณ์ปลูกผม จากใจคนชอบใส่หมวกมาก..จนเกือบหัวล้าน!!
เริ่มกระทู้โดย: jemmanita18 ที่ 18 ม.ค. 18, 12:42 น
สวัสดีคร้าบบบ..
ผมชื่อเจมส์นะครับ ผมทำงานเป็นวิศวกรอยู่ที่บริษัทนึง ทำอาชีพนี้แน่นอนว่าต้องเจอฝุ่น เจอแดด เจอลมตลอดเวลา ผมเลยติดการใส่หมวกมากๆ ทั้งตอนทำงานและเวลาใช้ชีวิตประจำวันด้วย จนไม่คิดมาก่อนว่ามันจะทำให้ผมเกือบกลายเป็น..คนหัวล้าน!!

ผมใช้ชีวิตโดยมีหมวกอยู่บนศรีษะเรื่อยๆ ใส่มาตลอดไม่ได้คิดอะไร จนวันหนึ่งผมส่องกระจกและเกิดความรู้สึกตกใจปนช็อคมากก เพราะหน้าผากผมกว้างขึ้นมากกว่าตอนสมัยเรียนอีก คิดในใจว่านี่เราจะหัวล้านแล้วหรอเนี่ย อายุก็ยังไม่มากทำไมผมเหลือน้อยขนาดนี้
เชื่อว่าใครเจอแบบนี้คงช็อคเหมือนผม คิดอยู่ตลอดว่าเราไม่มีปัญหาแต่วันนึงเกิดปัญหาขึ้นชัดเจนแบบไม่ทันตั้งตัว ตอนนั้นเครียดสุดๆเลยครับ ผมเลยอยากเข้าปรึกษาคุณหมอเฉพาะด้านเส้นผมและหนังศรีษะ เริ่มหาข้อมูลว่ามีหมอที่ไหนบ้างจะช่วยแก้ปัญหานี้ได้ ผมก็เจอคลินิกนึง เป็นคลินิกศัลยกรรมความงามและมีการดูแลเรื่องการปลูกผมด้วย ชื่อว่า มาสเตอร์พีซคลินิก

หมอแนะนำให้ปลูกผมจะช่วยแก้ปัญหาได้เร็วและตรงจุดมากกว่าการรับประทานยาหรือทาเซรั่มปลูกผมครับ แล้วหมอปูก็ประเมินว่าอย่างผมควรปลูกผมแบบ FUE ประมาณ 1,500 กราฟครับ
ข้อดีคือไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องนอนพักฟื้น หลังทำไม่มีรอยแผลเป็นเลย แต่หมอบอกว่าจะต้องโกนผมเพื่อนำมาสกัดแล้วเอาไปใช้ปลูกด้วย แต่สำหรับผมไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ถึงเดือนผมที่โกนไปก็ขึ้นมาแล้ว โดยหมอจะปลูกแนวเส้นผมให้ขึ้นบริเวณหน้าผากที่กว้างเพื่อช่วยให้แลดูผมดกดำและแก้ปัญาศรีษะล้านระยะแรกได้ครับ

ใครที่มีปัญหาผมบาง ผมเถิก ผมขาดหลุดร่วงหรือมีปัญหาเส้นผมอื่นๆสามารถปรึกษา Hair Master ได้ที่ https://www.facebook.com/ThaiHairMaster หรือทางไลน์ของมาสเตอร์พีซคลินิก @masterpiececlinic ได้นะครับ ที่นี่ปรึกษาคุณหมอได้ฟรีแล้วค่อยตัดสินใจทำก็ได้ ทางที่ดีให้คุณหมอวิเคราะห์ตรวจสภาพเส้นผมและหนังศรีษะก่อนน่าจะดีที่สุดก่อนปัญหาจะบานปลายนะครับ
อย่าปล่อยให้หัวล้านขนาดผมเลย ผมเองถ้าไม่เจอหมอปูและไม่ได้ปลูกผมกับที่นี่ก็คงไม่ได้สัมผัสความรู้สึกของแนวผมที่ขึ้นแบบเป็นธรรมชาติหล่อๆแบบนี้ครับ
ขอบคุณคร้าบบบบ..