หน้า : พิมพ์หน้านี้ - มุขตลกสั้น - เงิน กับ สมอง (มีคลิป) และเพิ่ม script สำหรับ IE 10 – 11 ค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => บันเทิง => ข้อความที่เริ่มโดย: yenteen ที่ 26 พ.ย. 17, 14:27 น

มุขตลกสั้น - เงิน กับ สมอง (มีคลิป)

เริ่มกระทู้โดย: yenteen ที่ 26 พ.ย. 17, 14:27 น
คาบวิชา สังคมศึกษากับการพัฒนาตังเอง
ครู: ไหนบอกครูสิครับว่า ระหว่างมีเงินกับมีสมอง นักเรียนจะเลือกอะไร
นักเรียน: เลือกมีเงินครับ
ครู: หือ...นี่ถ้าเป็นครู ครูจะเลือกสมองนะ แล้วทำไมเธอถึงเลือกเงินล่ะ
นักเรียน: ใช่ครับครู เพราะคนเราส่วนใหญ่ มันจะเลือกในสิ่งที่ตัวเองไม่มีครับ

ชมคลิปการ์ตูนสั้น 1 นาทีแบ่งปันรอยยิ้มครับ ฮ่าๆๆ
 zdB77d-9VCM