หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ใครมีรังแคเยอะแล้วเวลาสระ ผมร่วงเยอะแบบเราไหมคะ แล้วหัวจะล้านไหม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: madeaw88 ที่ 25 ก.ย. 17, 12:17 น

ใครมีรังแคเยอะแล้วเวลาสระ ผมร่วงเยอะแบบเราไหมคะ แล้วหัวจะล้านไหม

กระทู้: ใครมีรังแคเยอะแล้วเวลาสระ ผมร่วงเยอะแบบเราไหมคะ แล้วหัวจะล้านไหม
เริ่มกระทู้โดย: madeaw88 ที่ 25 ก.ย. 17, 12:17 น
เราสระผมทุกวันอยู่แล้วค่ะ แล้วเวลาสระผมทีนึงผมจะหลุดออกมาเยอะมาก เป็นกระจุกเลยก็มี แล้วเวลาสระผมเสร็จรู้สึกได้ไงเลยว่าหัวแห้งมาก รังแคก็ถามหาอีกแม้ว่าเราจะเปลี่ยนไปใช้พัดลมเป่าแทนไดร์แล้วก็เหอะ ตอนนี้รู้สึกว่าผมบางมากๆโดยเฉพาะตรงกลางหัวอ่ะ

เวลามัดผมก็ดูน้อยลง ทำไงดีคะ เครียดมากค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้เราจะหัวล้านไหมคะ ผมร่วงไม่พอ มีรังแคอีก ถ้าเราไปใช้แชมพูรีโกรที่เป็นสูตรรังแคด้วยจะดีไหมคะ แนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้: ใครมีรังแคเยอะแล้วเวลาสระ ผมร่วงเยอะแบบเราไหมคะ แล้วหัวจะล้านไหม
เริ่มกระทู้โดย: kaewsukhrcna ที่ 26 ก.ย. 17, 15:11 น
ลองของรีโกรเลยค่ะ ยี่ห้อนี้ใช้ยังไงก็ไม่แพ้ไม่ระคายเคืองกับผิวที่หัว ลดรังแคได้ค่ะแต่แนะนำว่าให้สลับใช้กับสูตรเลดี้ค่ะ ผมจะนุ่มมากขึ้นและไม่มีรังแคด้วย

เริ่มกระทู้โดย: nutchjira ที่ 11 ม.ค. 18, 11:49 น
ใช้ยาสระผมที่ไม่มีสารเคมีจะที่ดีสุดนะ แนะนำเป็นแชมพูของ regro ค่ะ เมื่อก่อนเราก็เคยร่วงหนัก + เป็นรังแค ใช้ยาสระผมขจัดรังแคยิ่งเป็นเยอะเลย แต่พอมาใช้ตัวนี้ก็ไม่เป็น รังแคไม่มี สิวที่หลังไม่มี ผมร่วงน้อยลงเลย

เริ่มกระทู้โดย: olyytip ที่ 11 ม.ค. 18, 14:24 น
เราก็เป็นเหมือนกัน จขกท.ลองเข้าไปดูในเพจก็ได้นะคะ https://www.facebook.com/regro.anti.hairloss/ มันมีหลายสูตรอะ เลือกดูๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: woonwannn ที่ 11 ม.ค. 18, 15:55 น
ลองใช้พวกแชมพูในท้องตลาดมาเกือบทุกยี่ห้อก็ไม่ช่วยอะไรเลย เศร้ามาก เดี๋ยวลองไปใช้แชมพูรีโกรบ้างดีกว่ามั้ง