หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากส่งลูกไปเรียนต่างประเทศต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ทีนวาไรตี้ => ข้อความที่เริ่มโดย: donut_milk ที่ 9 พ.ย. 16, 11:13 น

อยากส่งลูกไปเรียนต่างประเทศต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ

กระทู้: อยากส่งลูกไปเรียนต่างประเทศต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ
เริ่มกระทู้โดย: donut_milk ที่ 9 พ.ย. 16, 11:13 น
วางแผนไว้ให้ลูกตั้งแต่ตอนนี้เลยค่ะ อยากให้เค้าได้เรียนมหาวิทยาลัยที่ต่างประเทศค่ะ อยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ทั้งตัวแม่และตัวลูก ตอนนี้ลูกเพิ่งเรียนอนุบาลค่ะ

กระทู้: อยากส่งลูกไปเรียนต่างประเทศต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ
เริ่มกระทู้โดย: badblo5odgirl ที่ 10 พ.ย. 16, 12:02 น
คุณแม่ต้องเตรียมเงินสำหรับระยะยาวค่ะ เตรียมหาข้อมูลโรงเรียนนานาชาติที่หลักสูตรรองรับกับมหาวิทยาลัยในประเทศที่คุณแม่อยากให้ไปเรียนค่ะ เตรียมเรื่องภาษาให้ลูก การช่วยเหลือตัวเอง การอยู่ร่วมกับคนอื่น แต่เรื่องสำคัญเลยคือ ภาษา ค่ะ ต้องระดับ fluent เลยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: meandmyfriends ที่ 15 พ.ย. 16, 10:23 น
คิดเหมือนกันเลยค่ะ ดิฉันก็ให้ลูกเรียนนานาชาติเพราะอยากให้ต่อเมืองนอกเหมือนกัน เลือกให้เรียน The regent's เพราะเป็นหลักสูตร IB ค่ะ จะได้มีตัวเลือกไปต่อในหลายประเทศหน่อยค่ะ