หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถ้าจบโรงเรียนอินเตอร์ จะไปต่อมหาวิทยาลัยในประเทศไทยที่ไหนได้บ้างคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ทีนวาไรตี้ => ข้อความที่เริ่มโดย: tungtingzaa ที่ 2 พ.ย. 16, 16:43 น

ถ้าจบโรงเรียนอินเตอร์ จะไปต่อมหาวิทยาลัยในประเทศไทยที่ไหนได้บ้างคะ

กระทู้: ถ้าจบโรงเรียนอินเตอร์ จะไปต่อมหาวิทยาลัยในประเทศไทยที่ไหนได้บ้างคะ
เริ่มกระทู้โดย: tungtingzaa ที่ 2 พ.ย. 16, 16:43 น
ตอนนี้เราเรียนอยู่นานาชาติ รีเจ้นท์ ค่ะ (The Regent's School)
ส่วนใหญ่รุ่นพี่เค้าไปต่อที่ต่างประเทศกันอะค่ะ แต่เราอยากเรียนที่ไทยอ่า
ไม่อยากไปไกล เลยอยากรู้ว่าในไทยจะมีที่ไหนที่รองรับเด็กอินเตอร์บ้างคะ

กระทู้: ถ้าจบโรงเรียนอินเตอร์ จะไปต่อมหาวิทยาลัยในประเทศไทยที่ไหนได้บ้างคะ
เริ่มกระทู้โดย: meandmyfriends ที่ 4 พ.ย. 16, 10:28 น
ส่วนมากถ้าเรียนมาขนาดนั้นแล้วก็ไปต่อเมืองนอกกันหมดนะคะ โรงเรียนรีเจ้นท์นี่เป็นหลักสูตร IB ด้วย ยิ่งมีโอกาสไปเข้าได้เกือบทุก ม. เลยทั้งอังกฤษ ทั้งยุโรป แต่ถ้าในไทยถ้าเป็นพวก CU Inter , TU Inter, มหิดล อินเตอร์ ก็น่าจะได้หมดรึป่าวคะ แต่เพื่อความชัวร์ไปหาข้อมูลแต่ละ ม. เองเลยดีกว่า

เริ่มกระทู้โดย: brown_bunny_ ที่ 7 พ.ย. 16, 13:24 น
เราจบรีเจ้นท์ปีนี้ เราจะเริ่มเรียนหมอ inter ที่ธรรมศาสตร์ปีนี้แล้วตื่นเต้นมากมีไรให้ช่วยทักเข้ามาเลยนะ