หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - สาวๆคะ ใครพอมีวิธีรักษาผมร่วงบ้างคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: mira_0001 ที่ 31 ต.ค. 16, 13:46 น

สาวๆคะ ใครพอมีวิธีรักษาผมร่วงบ้างคะ

เริ่มกระทู้โดย: mira_0001 ที่ 31 ต.ค. 16, 13:46 น
สาวๆคะ ใครพอมีวิธีรักษาผมร่วงบ้างคะ
ตอนนี้ อยู่ๆก็ร่วงแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย สระผมทีนี้หลุดเยอะมาก
เครียดมากค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: maggiebeth ที่ 31 ต.ค. 16, 14:45 น
ก่อนอื่น จขกท. ต้องลองสังเกตุตัวเองก่อน
ว่าอาจจะแพ้อะไรหรือเปล่า ถ้ารู้ว่าร่วงเพราะอะไร
จะหายง่ายกว่าไม่รู้นะคะ

เริ่มกระทู้โดย: harunosakuraz ที่ 31 ต.ค. 16, 15:59 น
เราใช้เซรั่มของ biothymus ค่ะ ได้ผลมากๆๆๆๆคือไม่ร่วงอะช่วงที่ใช้สังเกตดูตรงหมอนผมร่วงน้อยลงกว่าเดิมมากๆผมบางก็หนาขึ้น

เริ่มกระทู้โดย: pink_law ที่ 31 ต.ค. 16, 16:37 น
ไม่ทราบว่า จขกทง อายุเท่าไหร่ เพราะบางทีมันอาจจะเกี่ยวกับฮอรืโมนก็ได้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: itsariyapohn ที่ 29 พ.ย. 16, 19:16 น
ทานแบล็คมอร์ส ไบโอติน H เป็นวิตามินที่มีสารต้านอนุมูลอิสระที่ช่วยบำรุงผมจากภายในตัวนี้ช่วยได้สุดๆ

เริ่มกระทู้โดย: puyjass1 ที่ 29 พ.ย. 16, 20:22 น
ทานแบล็คมอร์ส ไบโอติน H เป็นวิตามินที่มีสารต้านอนุมูลอิสระที่ช่วยบำรุงผมจากภายในตัวนี้ช่วยได้สุดๆ

เริ่มกระทู้โดย: krittika888 ที่ 13 ธ.ค. 16, 15:07 น
ทาน ไบโอติน H ช่วยได้ค่ะ จะช่วยบำรุงผมจากภายใน เรื่องผมร่วงก็เอาอยู่ค่ะ