หน้า : พิมพ์หน้านี้ - แคนาเดียนล๊อบสเตอร์

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เที่ยวไปกินไป => ข้อความที่เริ่มโดย: jamesskyclub ที่ 31 ต.ค. 16, 11:41 น

แคนาเดียนล๊อบสเตอร์

เริ่มกระทู้โดย: jamesskyclub ที่ 31 ต.ค. 16, 11:41 น
แคนาเดียนล๊อบสเตอร์

สวัสดีครับผมหม่อมถนัดแดกนะครับ สำหรับวันนี้ผมมาที่ร้าน ชิน เซน ฟิช มาร์เก็ต (Shinsen Fish Market) อยู่แถวสุขุมวิท 39 นะครับ วันนี้ผมอยากมากินอะไรที่มันแบบ อินเตอร์ๆ นิดนึงนะครับ สำหรับที่นี่นะครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้ว Fish Market มันก็คือ ตลาดปลา
แนวๆ แบบออกญี่ปุ่นๆ หน่อย มี 3 โซนนะคับ มีโซนแนวยุโรป มีโซนซูชิ และก็มีโซนชาบู วันนี้ผมจะมาแดก ซูชิดีกว่า ผมอยากกินไม่ได้กิน นานละ

เรามาดูนี่ก่อน นี่ก็จะมีบ่อ "แคนาเดียนล็อบสเตอร์" นะครับ

ปูอลาสก้า
อันนี้ดูเฉยๆ ไม่เอานะคับ ^^

จัดไป หอยเป๋าฮื้อ

เอาละครับทีนี้หลังจากที่เลือกได้มาแล้วมาดูเมนูแรกกันเลย

เป๋าฮื้อสด ทำ ซาซิมิ

แคนาเดียนล็อบสเตอร์

เอาละอดใจไม่ไหว ไปกัน ดูคลิปเต็มๆ เคลื่อนไหวกันดีกว่า
UDsiyy2KTEc