หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ทำงานมาได้สัก 3 ปีแล้วค่ะ อยากจะเรียนภาษาอังกฤษเพื่อพัฒนาตัวเอง

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ทีนวาไรตี้ => ข้อความที่เริ่มโดย: eunizzzzz ที่ 5 เม.ย. 16, 06:11 น

ทำงานมาได้สัก 3 ปีแล้วค่ะ อยากจะเรียนภาษาอังกฤษเพื่อพัฒนาตัวเอง

กระทู้: ทำงานมาได้สัก 3 ปีแล้วค่ะ อยากจะเรียนภาษาอังกฤษเพื่อพัฒนาตัวเอง
เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 5 เม.ย. 16, 06:11 น
เราทำงานมาได้ 3 ปีแล้ว อยากพัฒนาภาษาอังกฤษบ้าง อยากเรียนแบบตั้งแต่ ฟัง พูด อ่าน เขียน
แกรมม่าพื้นฐานไปจนถึงระดับที่พอจะใช้ทำงานใน บริษัทต่างชาติได้มีที่ไหนน่าสนใจบ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้: ทำงานมาได้สัก 3 ปีแล้วค่ะ อยากจะเรียนภาษาอังกฤษเพื่อพัฒนาตัวเอง
เริ่มกระทู้โดย: sanday_io ที่ 5 เม.ย. 16, 06:35 น
เราเห็นเค้ามีรับติวส่วนตัวอ่ะคะ เห็นคุณทำงาน พอเลิกงานก็ไปติวก็ได้นะคะ แต่ราคาอาจจะสูงนิดนึง >.<

เริ่มกระทู้โดย: ชื่อเฟซ เด็กราชภัฏ ที่ 7 เม.ย. 16, 14:24 น
ติดต่อ โครงการอาสาสมัครค่ายภาษาอังกฤษ กับครูต่างชาติ  ที่เฟซบุคชื่อ เด็กราชภัฏ นะค่ะ จะได้ฝึกภาษาอังกฤษกับครูเลยและเด็กๆ

เริ่มกระทู้โดย: blackzpunkz ที่ 16 เม.ย. 16, 21:27 น
ขอตามกระทู้ค่ะ อยากหาที่เรียนเสริมภาษาอังกฤษเหมือนกันค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 16 เม.ย. 16, 21:37 น
 วอลส์สตรีทเลยค่ะ น้องเราเรียนอยู่ ตอนนี้นางพูดภาษาอังกฤษคล่องกว่าเดิมเยอะเลย แถมยังมีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติด้วยนะ บางวันเพื่อนนางก็มาเที่ยวที่บ้าน Speak English กันสนุกเลยทีนี้

เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 16 เม.ย. 16, 21:50 น
ขอบคุณมากๆ นะคะ ที่แนะนำ >.<