หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ตื่นเต้นครับ จะได้ออกทริปครั้งแรกหลังจากมีบิ๊กไบค์ ปกติเตรียมตัวกันอย่างไรบ้างคร

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => Formula 1 => ข้อความที่เริ่มโดย: madeaw_post ที่ 4 พ.ย. 15, 01:09 น

ตื่นเต้นครับ จะได้ออกทริปครั้งแรกหลังจากมีบิ๊กไบค์ ปกติเตรียมตัวกันอย่างไรบ้างคร

กระทู้: ตื่นเต้นครับ จะได้ออกทริปครั้งแรกหลังจากมีบิ๊กไบค์ ปกติเตรียมตัวกันอย่างไรบ้างคร
เริ่มกระทู้โดย: madeaw_post ที่ 4 พ.ย. 15, 01:09 น
ผมเพิ่งได้บิ๊กไบค์ Kawasaki มือสองมาจาก truck2hand ครับ และก็ได้เริ่มเข้าสังคมบิ๊กไบค์กับกลุ่มพี่ๆใจดีในเฟซบุ๊ค เลยได้ไปทริปทำบุญที่สระบุรีมา ที่นี้ชักสนุกอยากไปแบบไกลๆหน่อย มีวิธีเตรียมตัวอย่างไรบ้าง สำหรับคนขับ และบิ๊กไบค์ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

กระทู้: ตื่นเต้นครับ จะได้ออกทริปครั้งแรกหลังจากมีบิ๊กไบค์ ปกติเตรียมตัวกันอย่างไรบ้างคร
เริ่มกระทู้โดย: กานต์ ที่ 4 พ.ย. 15, 20:33 น
เตรียมร่างกายเลยครับอย่างแรก พักผ่อนให้เพียงพอเพราะออกทริปต้องใช้กำลังเยอะนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: norunoru ที่ 6 พ.ย. 15, 00:24 น
ผมนี่กำลังหาบิ๊กไบค์มือสองอยู่เหมือนกันครับ อยากออกทริปกับเค้าบ้าง ไม่รู้วิธีเตรียมตัวเหมือกกันขอตามกระทู้ด้วยคนครับ

เริ่มกระทู้โดย: apisitsaepan2522 ที่ 6 พ.ย. 15, 21:51 น
เตรียมรถครับ เตรียมให้พร้อม เช็คเรื่องน้ำมัน และก็ร่างกายเอาให้พร้อมเดินทางครับ

เริ่มกระทู้โดย: slippergo ที่ 6 พ.ย. 15, 22:53 น
เตรียมเวลา
เตรียมคน
เตรียมรถ
เตรียมเงิน

แล้วออกไป....

เริ่มกระทู้โดย: พัลลภ ที่ 6 พ.ย. 15, 23:12 น
เช็คเบรค ลมยาง โซ่ รวมถึงถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ก็ดีครับ รถจะได้มีประสิทธิ์ภาพมากขึ้นครับ

เริ่มกระทู้โดย: fedexdear ที่ 7 พ.ย. 15, 11:15 น
เตรียมตัวง่ายกว่าเตรียมใจครับ อิอิ

เช็คน้ำมันเครื่อง ลมยาง เบรค ไฟ ให้พร้อมรับครับ  q*062

เริ่มกระทู้โดย: theyers ที่ 7 พ.ย. 15, 13:01 น
หาเพื่อนขี่ไประหว่างทางด้วยก็ดีนะครับ จะได้ไม่เหงา หว้าเว่ อิอิ

เริ่มกระทู้โดย: พรศักดิ์ ที่ 7 พ.ย. 15, 15:30 น
เตรียมร่างกายให้พร้อม ส่วนรถย์เอาเช็คที่ศูนย์ก็ได้ครับ

เริ่มกระทู้โดย: bickky120 ที่ 8 พ.ย. 15, 17:56 น
ร่างกาย จิตใจ และ ขออนุญาติคนรักครับ

เริ่มกระทู้โดย: bickky120 ที่ 8 พ.ย. 15, 17:57 น
เตรียมเวลา
เตรียมคน
เตรียมรถ
เตรียมเงิน

แล้วออกไป....

เห็นด้วยสุดๆ

เริ่มกระทู้โดย: tikkyjub ที่ 9 พ.ย. 15, 00:06 น
ลองดูคลิปนี้ครับ
ตามที่พี่ช่างเขาบอก

https://www.youtube.com/watchv=cu79queQs7I&feature=youtu.be

เริ่มกระทู้โดย: maraby ที่ 9 พ.ย. 15, 01:22 น
ต้องคลิปนี้เลยครับ
cu79queQs7I
ผมถึงกับบุ๊คมาร์คไว้เลยครับ 55555 คือผมก็มือใหม่อะครับ ต้องศึกษาเยอะๆ

เริ่มกระทู้โดย: apisitsaepan2522 ที่ 9 พ.ย. 15, 08:52 น
ต้องคลิปนี้เลยครับ
cu79queQs7I
ผมถึงกับบุ๊คมาร์คไว้เลยครับ 55555 คือผมก็มือใหม่อะครับ ต้องศึกษาเยอะๆ
ผมกำลังหาพอดีขอบคุณมากนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: sujaritte ที่ 9 พ.ย. 15, 11:00 น
คลิปข้างบนดูแล้วเข้าใจง่ายดีนะครับ เหมาะสำหรับมือใหม่อย่างเราเลย บุ๊คมาร์คคลิปนี้เลยดีกว่า