หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - NSF ในเครื่องกรองน้ำสำคัญยังไง?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => Gadget (อุปกรณ์ต่างๆ) => ข้อความที่เริ่มโดย: สก็อต ที่ 22 ต.ค. 14, 12:08 น

NSF ในเครื่องกรองน้ำสำคัญยังไง?

เริ่มกระทู้โดย: สก็อต ที่ 22 ต.ค. 14, 12:08 น
เวลาเลือกซื้อเครื่องกรองน้ำ ต้องซื้อที่ได้มาตรฐานด้วยมั้ยครับ แล้วยังมีมาตรฐานอื่นอีกมั้ย

เริ่มกระทู้โดย: คิโนะนาเน ที่ 22 ต.ค. 14, 13:02 น
เหมือนกับซื้อเครื่องสำอางค์แล้วต้องมี อย. อ่ะค่ะ มันก็เป็นมาตรฐานตัวนึงที่ช่วยให้เรามั่นใจได้ว่าปลอดภัยสำหรับเรานะ

เริ่มกระทู้โดย: CSI LAOS ที่ 25 ต.ค. 14, 01:16 น
มาตรฐาน NSF/ANSI ซึ่งได้รับการควบคุมโดย NSF International มีหลักเกณฑ์ในการประเมินประสิทธิภาพของเครื่องกรองน้ำที่ถูกต้องและครอบคลุมมากที่สุด เมื่อเครื่องกรองน้ำได้รับการรับรองจาก NFS International หมายความว่าเครื่องกรองน้ำนั้นได้ผ่านการทดสอบจากหน่วยงานอิสระที่เป็นกลางที่ได้รับการยอมรับไปทั่วโลก

ที่มา : google

เริ่มกระทู้โดย: somhyingz ที่ 26 ต.ค. 14, 23:02 น
ต้องซื้อที่ได้มาตรฐานสิคะ ถึงจะดีและปลอดภัยที่สุด

เริ่มกระทู้โดย: สก็อต ที่ 28 ต.ค. 14, 14:47 น
เหมือนกับซื้อเครื่องสำอางค์แล้วต้องมี อย. อ่ะค่ะ มันก็เป็นมาตรฐานตัวนึงที่ช่วยให้เรามั่นใจได้ว่าปลอดภัยสำหรับเรานะ

ขอบคุณครับ

เริ่มกระทู้โดย: สก็อต ที่ 28 ต.ค. 14, 14:49 น
มาตรฐาน NSF/ANSI ซึ่งได้รับการควบคุมโดย NSF International มีหลักเกณฑ์ในการประเมินประสิทธิภาพของเครื่องกรองน้ำที่ถูกต้องและครอบคลุมมากที่สุด เมื่อเครื่องกรองน้ำได้รับการรับรองจาก NFS International หมายความว่าเครื่องกรองน้ำนั้นได้ผ่านการทดสอบจากหน่วยงานอิสระที่เป็นกลางที่ได้รับการยอมรับไปทั่วโลก

ที่มา : google

ขอบคุณมากครับ

เริ่มกระทู้โดย: สก็อต ที่ 28 ต.ค. 14, 14:49 น
ต้องซื้อที่ได้มาตรฐานสิคะ ถึงจะดีและปลอดภัยที่สุด

โอเคครับ

เริ่มกระทู้โดย: SCSri ที่ 4 พ.ย. 14, 11:48 น
NSF เป็นมาตรฐานสำหรับเครื่องกรองน้ำที่ควรมีสำหรับน้ำที่ใช้ดื่มครับ ส่วนใหญ่มักจะอยู่ตามข้างขวดน้ำดื่ม แปลว่าน้ำดื่มนั้นสะอาด เหมาะสำหรับใช้ดื่มครับ

ลองดูว่าเครื่องกรองน้ำที่มี NSF จะเหมาะมาก สำหรัีบติดตามบ้านเพื่อใช้ดื่ม อย่างยี่ห้อของ PURE นี่ก็มีครับ