หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถามเรื่องเครื่องกรองน้ำหน่อยครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => Gadget (อุปกรณ์ต่างๆ) => ข้อความที่เริ่มโดย: หมออุดร ที่ 8 ก.ย. 14, 19:24 น

ถามเรื่องเครื่องกรองน้ำหน่อยครับ

เริ่มกระทู้โดย: หมออุดร ที่ 8 ก.ย. 14, 19:24 น
กำลังเลือกเครื่องกรองน้ำอยู่ครับ แต่ตัดสินใจเลือกไม่ถูก มีใครที่นี่ใช้เครื่องกรองน้ำยี่ห้อไหนกันบ้าง?

เคยลองหาดู เห็นมีของสวนสยามเขาบอกว่าถูก มันเป็นยังไงเหรอครับ? ใครทราบบ้าง หรือใช้อยู่ มันดีมั้ย? แล้วได้มาตรฐานหรือเปล่า?

เริ่มกระทู้โดย: dekkak555 ที่ 10 ก.ย. 14, 09:00 น
เห็นเขาพูดกันแบบนั้นเหมือนกันครับ ลองเข้าไปดูตามนี้ครับ

http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2009/02/R7538691/R7538691.html

เลือกแบบที่ได้รับการรับรอง และมีติดตั้งฟรีกับบริการหลังการขายก็ช่วยให้อุ่นใจมากครับ q*039

เริ่มกระทู้โดย: somhyingz ที่ 11 ก.ย. 14, 17:37 น
เราใช้เครื่องกรองน้ำเพียวอยู่นะ ก็ไม่มีปัญหาอะไร หาซื้ออุปกรณ์ง่ายตามบ้านกรองน้ำ

เริ่มกระทู้โดย: แมงดา ที่ 17 ก.ย. 14, 15:46 น
เครื่องกรองน้ำของสวนสยามเราซื้อมาแล้วเคยมีปัญหา ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เครื่องกรองน้ำเพียว ไม่รู้จะมีปัญหาอีกมั้ย

เริ่มกระทู้โดย: biibiibum ที่ 19 ก.ย. 14, 11:04 น
เครื่องกรองน้ำยี่ห้อไหนก็ไม่ต่างกัน ขึ้นอยู่กับการใช้งาน แต่ก็ต้องดูที่ได้รับการรองรับมาตรฐานด้วยครับ

เริ่มกระทู้โดย: naiboikub ที่ 19 ก.ย. 14, 11:59 น
เครื่องกรองน้ำสวนสยาม ไม่ได้ชื่อยี่ห้อนี้ครับ เป็นยี่ห้อ colandas ที่เค้าเรียกว่าสวนสยามเพราะเป็นแหล่งซื้อต่างหาก

เครื่องกรองน้ำยี่ห้อนี้ ผลิตจากประเทศไต้หวัน ก็ต้องลองเสี่ยงดูว่าดีหรือไม่ แต่ผมไม่กล้าซื้อเพราะกลัวว่ามันจะไม่ดี ไม่ได้มาตรฐาน ใช้อันที่ผ่านการรับรองมาตรฐาน NSF หรือสมาคมน้ำโลกจะดีกว่า

เริ่มกระทู้โดย: i_soulmate ที่ 28 ก.ย. 14, 17:28 น
เราเคยใช้เครื่องกรองน้ำ RO หรือสวนสยามนั่นแหละ ซื้อมาแล้วไม่จบอ่ะ เปลี่ยนต้อง 2-3 รอบ วิ่งไปวิ่งมาซื้อของ เล่นเอาเหนื่อย พอใช้ได้ปีกว่า มันก็มีปัญหาอีก ช่างที่เค้ามาซ่อมให้เลยแนะนำเครื่องกรองน้ำ PURE เค้าบอกว่า เครื่องนี้ใช้แล้วรับรองจบ ก็จริงค่ะ ใช้มา 5 เดือนกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาเลยอะ