หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากทราบว่าเครื่องกรองน้ำระบบ RO ดีที่สุดใช่ไหมคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => แม่ลูกคนเก่ง => ข้อความที่เริ่มโดย: แม่น้องมิ้น ที่ 29 พ.ค. 14, 23:04 น

อยากทราบว่าเครื่องกรองน้ำระบบ RO ดีที่สุดใช่ไหมคะ

เริ่มกระทู้โดย: แม่น้องมิ้น ที่ 29 พ.ค. 14, 23:04 น
ได้ยินหลายๆคนบอกมาว่าอย่างนั้น แต่บางคนก็บอกว่ามันไม่ดีมันกรองอะไรสักอย่างออกไปหมดมันไม่ดี เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วมันดีหรือไม่ดีกันแน่คะ

แล้วแบบนี้เครื่องกรองน้ำระบบอะไรดีสุดคะ?

เริ่มกระทู้โดย: แดนวี ที่ 31 พ.ค. 14, 22:04 น
ระบบ ro สะอาดสุดครับผม

เริ่มกระทู้โดย: แม่บ้านลับ ที่ 5 มิ.ย. 14, 01:28 น
ที่บ้านเราใช้ pure ค่ะ เพราะได่มาตรฐานสากลเหมือนกัน ศูนย์ก็เยอะ ติดต่อไปที่เบอร์ตรงเขาจะส่งพนักงานจากสาขาที่ใกล้ที่สุดมาดูแลให้ด้วยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: somhyingz ที่ 9 มิ.ย. 14, 11:36 น
เครื่องกรองน้ำของ Pure ก็ดีนะคะ โดยเฉพาะบริการหลังการขายของเขาเอาใจใส่มาก พนักงานมีจิตบริการมากๆ เลยค่ะ ชอบตรงนี้แหละ

เริ่มกระทู้โดย: ชายสายเสียง ที่ 9 มิ.ย. 14, 12:38 น
เท่าที่รู้ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องกรองน้ำระบบไหนที่ดีกว่า RO นะครับ  ต่อให้เป็นระบบ UV ก็เถอะ เพราะระบบ UV จะกรองได้ไม่เกิน 0.3 ไมครอนครับ

เริ่มกระทู้โดย: ซิม ที่ 10 มิ.ย. 14, 16:04 น
ถูกต้อง ro สะอาดสุด  q*062

เริ่มกระทู้โดย: Moira O'Hara ที่ 11 มิ.ย. 14, 20:18 น
ของเพียวก็เป็นเครื่องกรองน้ำ RO ใช่มั้ย? แล้วถ้าจะติดตั้งทำยังไงได้บ้างคะ? มีช่างมาติดให้มั้ย ยากหรือป่าว? แล้วบริการหลังการขายเป้นยังไง อยากรู้

เริ่มกระทู้โดย: ภรณ์ ที่ 19 มิ.ย. 14, 00:32 น
ลองโทรไปสอบถามดูนะคะ
เคยใช้บริการซื้อแบบ Ro เค้าส่งและติดตั้งฟรี

www.watersystemtoyou.com

เริ่มกระทู้โดย: nurutzii ที่ 19 มิ.ย. 14, 21:18 น
คำถามนี้เราเคยถามกับ facebook ที่เค้าขายเครื่องกรองน้ำคะ

เครื่องกรองน้ำแบบ RO ดีกว่าแน่นอนค่ะ ให้ความละเอียดในการกรองน้ำถึง 0.0001 ไมครอน และเครื่องกรองน้ำทั่วๆ ไป เช่น ตู้กดน้ำ จะเป็นระบบการกรองแบบ UF จะมีความละเอียดเพียง 0.01 ไมครอน

โดยแบบ RO มีความละเอียดมากกว่า UF ถึง 100 เท่า ซึ่งสารปนเปื้อนต่างๆ จะไม่สามารถรอดผ่านได้เลย โดยสามารถกรองน้ำเค็มให้กลายเป็นน้ำจืดได้เลยค่ะ น้ำจะสะอาดปลอดภัย 100% แน่นอน

ขอบคุณความรู้จากบ้านกรองน้ำนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: ต้วนอี้ ที่ 19 มิ.ย. 14, 22:48 น
คนเราได้รับสารอาหารจากมื้ออาหารหลักอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องเป็นห่วง ระบบกรอง ro กรองน้ำได้สะอาดสุด ดีแล้วไม่ต้องกังวลไปค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: googleplus ที่ 23 มิ.ย. 14, 10:21 น
คำถามนี้เราเคยถามกับ facebook ที่เค้าขายเครื่องกรองน้ำคะ

เครื่องกรองน้ำแบบ RO ดีกว่าแน่นอนค่ะ ให้ความละเอียดในการกรองน้ำถึง 0.0001 ไมครอน และเครื่องกรองน้ำทั่วๆ ไป เช่น ตู้กดน้ำ จะเป็นระบบการกรองแบบ UF จะมีความละเอียดเพียง 0.01 ไมครอน

โดยแบบ RO มีความละเอียดมากกว่า UF ถึง 100 เท่า ซึ่งสารปนเปื้อนต่างๆ จะไม่สามารถรอดผ่านได้เลย โดยสามารถกรองน้ำเค็มให้กลายเป็นน้ำจืดได้เลยค่ะ น้ำจะสะอาดปลอดภัย 100% แน่นอน

ขอบคุณความรู้จากบ้านกรองน้ำนะคะ

อ่อ ต่างกันแบบนี้นี่เอง ขอบคุณข้อมูลดีๆ ด้วยจ้า

เริ่มกระทู้โดย: giffymini ที่ 26 มิ.ย. 14, 15:08 น
มาเก็บข้อมูลกำลังอยากลองใช้เครื่องกรอกน้ำอยู่เหมือนกัน

เริ่มกระทู้โดย: donutland ที่ 26 มิ.ย. 14, 15:09 น
RO สิค่ะ กรองน้ำละเอี๊ยดละเอียด เว่อร์ๆ

ถึงแม้เค้าจะบอกว่ามันไม่มีแร่ธาตุเหลืออยู่ แต่การรับประทานในปัจจุบันก็สามารถเติมเต็มสารอาหารได้อยู่แล้วนี่

เริ่มกระทู้โดย: booklandd ที่ 2 ก.ค. 14, 16:59 น
ระบบ ro นี่เด็กดื่มได้ไหมน้า q*031

เริ่มกระทู้โดย: macrrtech ที่ 8 พ.ย. 18, 12:54 น
http://www.rungwater.com/category/7/%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3-4-%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99   เครื่องกรองน้ำระบบRo   เป็นระบบการกรองที่ละเอียดที่สุด    ที่มีอยู่ไนเมมเบร์น Ro  ทำหน้าที่เหมือนเป็นชั้นกั้น เกลือและละลายน้ำ  เป็นระบบการกรอง โดยไช้เยื่อกรองชนิดพิเศษ  ที่เรียกว่า เมมเบร์น  วึ่งทำจากไยสังเคาะห์ชนิดพิเศษ เซลลูโลส  มีความละเอียดถึง  0.0001  ไมครอน    ติดตั้งไช้งานง่าย สะอาด สะดวก  ปลอดภัย พร้อมไส้กรอง  ได้ มาตราฐาน    สนไจ รายละเอียดสินค้า  โทร  0972087999   0990872125  แม็ก