หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ กร้าวขอเลิกเป็นแพทย์จับอาวุธขึ้นสู้ หากมีการแบ่งแยกราชอาณาจักร

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ห้องข่าว => ข้อความที่เริ่มโดย: destinygoal ที่ 3 มี.ค. 14, 16:02 น

ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ กร้าวขอเลิกเป็นแพทย์จับอาวุธขึ้นสู้ หากมีการแบ่งแยกราชอาณาจักร

กระทู้: ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ กร้าวขอเลิกเป็นแพทย์จับอาวุธขึ้นสู้ หากมีการแบ่งแยกราชอาณาจักร
เริ่มกระทู้โดย: destinygoal ที่ 3 มี.ค. 14, 16:02 น
ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ กร้าวขอเลิกเป็นแพทย์จับอาวุธขึ้นสู้ หากมีการแบ่งแยกราชอาณาจักรไทย

วันนี้(3 มี.ค.) นพ.เหรียญทอง แน่นหนา ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ ได้โพสต์เฟซบุ๊กแสดงความคิดเห็นกับกระเแสข่าวว่ามีกลุ่มที่ไม่ไหวังดีมีความคิดขอแบ่งแยกดินแดน โดยตนเองพร้อมเลิกเป็นแพทย์และขอจับอาวุธลุกขึ้นสู้เคียงบ่าเคียงไหล่กับทหารและประชาชน เพื่อไม่ให้ใครมาแบ่งแยกผืนแผ่นดินแห่งราชอาณาจักรไทยเป็นอันขาด มีใจความดังนี้

ผมรักสงบสันติมีหน้าที่เป็นแพทย์ผู้รักษาผู้ป่วยทุกอุดมการณ์ แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่ 'ราชอาณาจักรไทย หรือ Kingdom of Thailand' จะต้องถูกแบ่งแยกโดยโจรหรืออันธพาลแบ่งแยกแผ่นดินแล้ว ผมจะเลิกเป็นแพทย์และพร้อมที่จะกลับไปจับอาวุธและร่วมรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับเพื่อนทหารและประชาชน เพื่อไม่ให้ใครแบ่งแยกผืนแผ่นดินแห่ง 'ราชอาณาจักรไทย' ที่มีพระเจ้าแผ่นดินจากราชวงศ์จักรีอย่างเด็ดขาด หากถึงเวลานั้นจริงๆแล้ว รับรองว่าผมไม่ใช่คนใจดี เอาแต่ยิ้มอย่างที่เห็นกันนะครับ ที่สำคัญไม่ได้จืดๆอย่างที่คิดอยากจะผรุสวาทได้ตามอำเภอใจด้วย หากไม่เชื่อต้องลองตรวจสอบประวัติของผมจากทหารเหล่าแพทย์ดูก็ได้ครับ

ติดตามข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่!!

กระทู้: ผอ.รพ. มงกุฏวัฒนะ กร้าวขอเลิกเป็นแพทย์จับอาวุธขึ้นสู้ หากมีการแบ่งแยกราชอาณาจักร
เริ่มกระทู้โดย: chama ที่ 3 มี.ค. 14, 20:08 น
gVhpเฮ้ยๆแกถามพรรคพวกเทพเทิอกว่าจะยึด กทม ป่วนเกะระรานหน่วยงาน"ราชการ"และเอกชนต่อไปให้ได้หรือเปล่า  ถ้าจะให้ชนส่วนใหญ่ยอม เป็นไปไม่ได้ๆ ถ้าเขาไม่ยึดกลับคืนเขาก็คิดแยก ก็แน่หละพรรคพวกเทพเทือกไม่ยอมแน่  แต่นึกถึงสิทธิ์มนุษยชนส่วนใหญ่ไม่ยอมส่วนน้อยเขาก็มีสิทธิคิดนะ  วส่า่ไหม  แค่ภาคใต้ก็เห็นๆอยู่ q*073

เริ่มกระทู้โดย: boon566 ที่ 7 มี.ค. 14, 09:47 น
คุณนี้เก่งจริงๆนะคุณเหรียนทองไปสิ3จังหวัดชายแดนภาคใต้เขากำลังรอคุณอยู่นายเหรียนทองไอ้ขี้โม้เหรียนทองไปอยู่ภาคใต้สืไปเก่งไม่ใช้เหรอหรือแค่วาทะทางการเมืองเท่านั้นถ้าแน่จริงไปภาคใต้แต่เพื่อการเมืองไปตายชะคุณเองก็รู้ว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้ตามความจริงแต่ทางการเมืองผมเชื่อเพราะวาทะกรรมคนที่พูดคือพวกคุณเองไปบังคับให้เขาคิดและทำฉนั้นไอ้ตัวที่ทำให้คนคิดแยกดินแดนคือมึงนั้นเองเหรียนทองไอ้คนที่เขียนป้ายมันคิดไม่เป็นหลอกเรี่องแยกดินแดนนอกจากพวกสุเทพหรือไอ้กปปสนั้นเองดูจากหลักฐานการกระทำของคนพวกนี้ขัดขวางการเลือกตั่ง

เริ่มกระทู้โดย: นายตื้น ที่ 7 มี.ค. 14, 17:27 น
เส้นตื้น  พวกบ้าครั่งลัทธิซาตาน  ไม่เอาประชาธิปไตย   จะเอาแต่เผด็จการ

เริ่มกระทู้โดย: ศธ. ที่ 9 มี.ค. 14, 16:12 น
คุณหมอสู้ๆ ทีการแพทย์ทุกโรงพยาบาลพร้อมสู้เคียงบ่าเคียงไหล่ค่ะ เราคนไทยต้องรักประเทศไทยไม่ให้ใครมาแบ่งแยกประเทศเรา พวกที่อยากแบ่งแยกมันไม่ใช่คนไทยพวกนี้ต้องขับไล่มันออกนอกประเทศ  q*062

เริ่มกระทู้โดย: ขอให้กำลังใจคุณหมอครับ ที่ 10 มี.ค. 14, 09:12 น
 q*032