หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถามคนเคยโหลดไฟล์จากยูทูปค่ะ ใช้อะไรง่ายสุด

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คอมพิวเตอร์ => ข้อความที่เริ่มโดย: phaii_21 ที่ 2 ธ.ค. 13, 15:51 น

ถามคนเคยโหลดไฟล์จากยูทูปค่ะ ใช้อะไรง่ายสุด

เริ่มกระทู้โดย: phaii_21 ที่ 2 ธ.ค. 13, 15:51 น
คนที่โหลดไฟล์จากยูทูปลงเครื่องบ่อยๆ คิดว่าโปรแกรมหรือเวปไรใช้ง่ายสุดอ่ะค่ะ

เคยใช้แต่ที่แปะลิ๊งใส้ในเวปอ่ะค่ะ  มีตัวอื่นแนะนำมั๊ย ขอบคุณค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: fairiequin ที่ 2 ธ.ค. 13, 17:32 น
เราใช้โปรแกรมในบราวเซอร์เลยอ่ะไม่ได้โหลดเพิมอะรัย เข้าไปในเวปนี้แล้วโหลดบราวเซอร์ spark มา http://th.browser.baidu.com/ พอติดตั้งเสดให้เข้ายูทูปที่จะโหลด แล้วกดปุ่ม media มุมบนขวาแล้วก็โหลดโลด ใช้ไม่ยาก ลองดู

เริ่มกระทู้โดย: เกรทเดน ที่ 4 ธ.ค. 13, 10:44 น
ใช้ spark ก็ดีฮะ เพราะเคยใช้วิธีแปะลิ๊งใน keepvid แล้วค้างบ่อย ไม่รู้ทำไม

เริ่มกระทู้โดย: SUGARCUBE ที่ 6 ธ.ค. 13, 16:55 น
ตัวนี้ใช้โหลดคลิปที่อัพผ่านเฟสบุ๊คได้หรือเปล่าคะ

เริ่มกระทู้โดย: Angsu3 ที่ 7 ธ.ค. 13, 09:52 น
ใช้ IDM 6.18 ขึ้นไป

เริ่มกระทู้โดย: poppa5454 ที่ 11 ธ.ค. 13, 11:22 น
ชอบ Spark มากกว่า IDM เลิกใช้ไปแล้วตั้งแต่มันมีปัญหา

*ตอบ โหลดคลิปในเฟสได้นะ เคยลองแล้ว

เริ่มกระทู้โดย: ribbonroll ที่ 25 ธ.ค. 13, 11:41 น
ได้ฤกษ์ลองเลย ชอบอ่ะ

เริ่มกระทู้โดย: natnatee1409 ที่ 28 ม.ค. 14, 19:32 น
ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ใช้ง่าย และโหลดเร็วดี ชื่อ YTD Video Downloader อ่ะครับ

เริ่มกระทู้โดย: apookanha ที่ 18 ก.ย. 14, 03:04 น
IDM ครับง่ายดี..ดาวน์โหลดได้ไว เลือกขนาดไฟล์ได้