หน้า : พิมพ์หน้านี้ - วันนี้ลองใช้ AIS mPAY Rabbit SIM แล้ว สะดวกดีครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เทคโนโลยี => ข้อความที่เริ่มโดย: nadamaki ที่ 18 พ.ย. 13, 03:41 น

วันนี้ลองใช้ AIS mPAY Rabbit SIM แล้ว สะดวกดีครับ

เริ่มกระทู้โดย: nadamaki ที่ 18 พ.ย. 13, 03:41 น
เพิ่งไปเปลี่ยนซิมเป็น AIS mPAY Rabbit มาสดๆ ร้อนๆ ผมใช้  Note2 กับ AIS อยู่พอดี และไหนๆ ก็ต้องขึ้นบีทีเอสมาทำงานทุกวันอยู่แล้ว เลยตัดสินใจเปลี่ยน

เมื่อเช้าไปลองใช้ครั้งแรก ใช้เหมือนบัตร Rabbit ธรรมดา เลยครับ ทั้งจ่ายค่าบีทีเอส ค่าขนงขนมตามร้านบนสถานี ผมลองใช้ที่ร้าน Ochaya  ใช้แล้วรู้สึกเหมือนอยู่ญี่ปุ่น แค่แตะหลังโทรศัพท์ลงบนเครื่องที่อ่าน Rabbit ผมว่าสะดวกกว่าเดิมอยู่นะ ไม่ต้องหาบัตร Rabbit หรือเงินให้วุ่นวาย เพราะผมเป็นคนที่ถือมือถือติดมืออยู่ตลอดอยู่แล้ว แล้วที่เด็ดสุดก็คือ ผมสามารถที่จะดูมูลค่าคงเหลือในแรบบิทได้ทันทีจาก mPAY App ได้ทันทีเลย  ถ้าเงินในRabbit หมดก็เติมได้ หรือจะดูรายการใช้ย้อนหลังก็ทำได้

แต่มีข้อที่ผมติดอยู่อย่างเดียวคือ โทรศัพท์มือถือรุ่นที่สามารถใช้เจ้าตัวซิม Rabbit นี้ได้ มีแค่ตระกูล GALAXY ของ Samsung เท่านั้น แถมใช้ได้บางรุ่นด้วย แต่สำหรับคนที่ใช้บัตร Rabbit ในการเดินทางเป็นประจำ แล้วมีมือถือรุ่นที่สามารถรองรับซิมการ์ดตัวนี้ได้ แนะนำให้ใช้ครับ สะดวกดี

นี่ครับ รุ่นมือถือที่ใช้กับเจ้าตัว แรบบิทซิมได้
(http://mobiledista.com/media/2013/11/AIS-mPay-Rabbit-pic13-1024x508.jpg)