หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - คุณภาพของเซเว่นอีเลฟเว่น

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ห้องข่าว => ข้อความที่เริ่มโดย: ผู้บริโภค ที่ 24 เม.ย. 13, 11:13 น

คุณภาพของเซเว่นอีเลฟเว่น

เริ่มกระทู้โดย: ผู้บริโภค ที่ 24 เม.ย. 13, 11:13 น
เคยประสบกับตัวเองมาหลายครั้งแล้ว และพอสอบถามเพื่อนร่วมงานก็มีคนเจอแบบเดียวกันบ่อย ๆ ร้านสะดวกซื้อยี่ห้อนี้ ปัจจุบันเวลาลูกค้าซื้อซาลาเปา ขนมจีบ เวลากลับไปบ้านแล้วจะรับประทาน ปรากฏว่าข้างนอกอุ่น ๆ แต่ข้างในเย็นเจี๊ยบ  ไม่เข้าใจคุณภาพที่ดีๆ แบบเดิม ๆ หายไปไหน ฝากผู้บริหารช่วยดูแลพนักงานด้วย ให้มีความซื่อสัตย์ในอาชีพของตนเอง

เริ่มกระทู้โดย: nanabit ที่ 24 เม.ย. 13, 11:35 น
เค้าว่าคงต้องบอกพนักงานนะ

เริ่มกระทู้โดย: นนท์7878 ที่ 26 เม.ย. 13, 02:10 น
เตาไมโครเวฟ มันคงเจ้งอะครับ   บอกคนขายเขาก็ได้  เขาอาจไม่รู้จิงจิง
ลองเลือกเอาซาลาเปา  นึ่งเอามันจะอร่อยกว่า  เข้าไมโครเวฟ นะ

เริ่มกระทู้โดย: ิboosara ที่ 26 เม.ย. 13, 12:52 น
คือเรื่องเล็กน้อย เทียบกับอะไรดีๆตั้งมากมาย ก็ปล่อยๆ ไปบ้างเถอะค่ะ เค้าไม่คิดเล็กคิดน้อยอะคะ เซเว่น กำลังจะไป จีน / ลาว มันแล้วแต่สาขานั้นป่ะค่ะ ส่วนมากคนยังไว้ใจ ถ้าไม่งั้นเค้าไม่รุ่งขนาดนี้อะค่ะ คงเจ๋งไปนานละ

เริ่มกระทู้โดย: tanma5656 ที่ 26 เม.ย. 13, 23:00 น
ลูกค้าต่อแถวรอจ่ายตัง พนักงานมั่วเรียงขอเช็ดสต็อก แก้ไขเถอะครับ ปิดร้านเช็ดดีกว่า

เริ่มกระทู้โดย: ลูกค้าประจำ ที่ 27 เม.ย. 13, 09:20 น
บริการอุ่นอาหารเกือบทุกอย่าง ด้านนอกร้อน แต่ข้างในยังเย็น พอถามก็บอกอุ่นแล้ว แล้วก็ทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้ สาขาในซอยนวมินทร์ 74 มี 2 ร้าน ทั้งเก่าข้างโลตัสและใหม่หน้าแฟลตเหมือนเป็นที่รับเลี้ยงเด็ก จะมีผู้ชายอุ้มเด็กมาเลี้ยงในนี้เป็นประจำทุกวัน ไม่น่าดูเลยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: ผู้บริโภค ที่ 27 เม.ย. 13, 14:19 น
7-11สาขาตรงปากาทางเข้าศรีเมืองใกล้ๆหมูวรรณาซื้อฟุตลองไม่มีผักให้เติมเลยสักอย่างถามพนักงานก้อไม่ตอบคุณภาพต่ำลงทุกวัน

เริ่มกระทู้โดย: ลูกค้าประจำ ที่ 28 เม.ย. 13, 16:58 น
ใช่เคยเจอเหมือนกันและบางทีพนักงานคิดเงินก็ไม่ค่อยใส่ใจลูกค้าจริงๆผู้บริหาร
ดูจากกล้องวงจรปิดก็ได้เวลาพนักงานทำงานน่ะและอีกอยากแนะนำนะคะซาลาเปาควรนึ่่งมากกว่าเวฟนะคะดีกว่าปล่อยให้ตู้นึ่งว่างแต่ยังกินไฟอยู่

เริ่มกระทู้โดย: อุ่นเองที่บ้าน ที่ 1 พ.ค. 13, 01:44 น
แถวบ้านผมพนักงานเซเว่นหน้าตาน่ารัก ต้องเข้าไปซื้อแทบทุกวัน

เริ่มกระทู้โดย: อ๊ะจ๊ะ ที่ 26 พ.ค. 13, 04:59 น
พนักงานเซเว่นบางคนพูดจาหมาไม่แดก โครตเซ็งเลย ชิชิชิ  q*075