หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - หลงรัก “Casanova” คู่ เบนซ์ นัท จาก Beantown และเพิ่ม script สำหรับ IE 10 – 11 ค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => บันเทิง => ข้อความที่เริ่มโดย: sunset13 ที่ 27 มี.ค. 13, 19:33 น

หลงรัก “Casanova” คู่ เบนซ์ นัท จาก Beantown

เริ่มกระทู้โดย: sunset13 ที่ 27 มี.ค. 13, 19:33 น
อย่าเข้าใจผิดนะคะว่าไปเจอ Casanova ที่ไหนเข้า แค่อยากจะมาแนะนำสาวกคนฟังเพลงเพราะๆ สบายๆ สไตล์ชิวๆ ที่มีชื่อว่าเพลง Casanova ..แค่ได้เห็นชื่อ สาวๆ รักเดียวใจเดียวทั้งหลาย มีถอยแน่ๆ  แต่ดิฉันขอเทคะแนนใส่แล้วกันนะ ก็เพิ่งรู้จัก เมื่อไม่นานมานี้เอง สำหรับ Single นี้ ไม่แน่ใจเพื่อนๆ เคยได้ฟังกันบ้างหรือเปล่า เป็นวงน้องใหม่ชื่อ  Beantown เป็นคู่ดูโอ้ 2 คน ชื่อ เบนซ์ และนัท จริงๆ ฟังครั้งแรกใน youtube อารมณ์ดึกๆ นี่ใช่เลย ฮ่าๆ  เอามาให้ลองฟังค่ะ เผื่อใครชอบเพลงสไตล์นี้

แต่ที่น่าสนใจอีกอย่างคงเป็น MV ที่ถ่ายแบบ Long Take เห็นเดี๋ยวนี้ถ่ายทำกันแบบนี้มากขึ้น ส่วนตัวชอบค่ะ น้องผู้หญิงเสียงเพราะมากเลย ส่วนน้องผู้ชาย เข้ามา rap เพิ่มสีสันให้กับเพลงได้ดีทีเดียว

s2qO-9M4XZk

เริ่มกระทู้โดย: sunset13 ที่ 27 มี.ค. 13, 19:44 น
อีกเพลงที่ถูก Cover เพลงน้ำตาสุดท้าย Cocktail  เพราะมากค่ะ เล่นเปียโนเองด้วย ^^

QA2am3WxE4s