หน้า : 1 2  พิมพ์หน้านี้ - กินยาคุมแบบธรรมดา หลังจากมีเพศสัมพัน มีโอกาสท้องไหม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: ไม่ประสงออกนาม ที่ 21 พ.ย. 12, 16:05 น

กินยาคุมแบบธรรมดา หลังจากมีเพศสัมพัน มีโอกาสท้องไหม

กระทู้: กินยาคุมแบบธรรมดา หลังจากมีเพศสัมพัน มีโอกาสท้องไหม
เริ่มกระทู้โดย: ไม่ประสงออกนาม ที่ 21 พ.ย. 12, 16:05 น
หากมีเพศสัมพัน กับแฟนในวันที่ 11 พ.ย. ที่ผ่านมา แต่ประจำเดือนมาตครั้งล่าสุด ในวันที่ื 26 ต.ค. ที่ผ่านมา แฟนหลั่งนอก หลังจากมีเพศสัมพันกันในวันนั้น ก็กินยาคุมเลย แต่ไม่ได้กินยาคุมแบบฉุกเฉินนะ แบบนี้จะมีโอกาสท้องได้ไหม

กระทู้: กินยาคุมแบบธรรมดา หลังจากมีเพศสัมพัน มีโอกาสท้องไหม
เริ่มกระทู้โดย: noojidsai ที่ 21 พ.ย. 12, 19:42 น
การเริ่มต้นกินยาคุมแบบธรรมดาแผงแรก ต้องเริ่มกินภายในวันที่ 1-5 ของรอบเดือน  และควรใช้ถุงยางอนามัยช่วยป้องกันด้วยใน 15 วันแรกที่กินยาเพราะยาคุมยังอาจไม่มีประสิทธิภาพในการคุมกำเนิดมากพอ  (แต่ยาคุมบางยี่ห้อก็ระบุไว้เลยว่าหากกินเม็ดแรกในวันแรกที่มีประจำเดือนก็มีประสิทธิภาพในการคุมกำเนิดเลย ไม่ต้องใช้วิธีอื่นช่วยในการป้องกัน)

ประจำเดือนคุณมา 26 ต.ค. คุณก็ต้องเริ่มกินยาคุมกำเนิดในวันที่ 26-30 ต.ค. (วันที่ 1-5 ของรอบเดือน)  การที่คุณกินหลังมีเพศสัมพันธ์ในวันที่ 11 พ.ย. ไม่ได้มีผลใด ๆ ทั้งสิ้นในการป้องกันการตั้งครรภ์

วันที่ 11 พ.ย. ไม่ใช่ระยะปลอดภัย หน้า 7 หลัง 7  และหากคุณมีระยะรอบเดือน 28 วันตามปกติทั่วไป ไข่จะตกประมาณวันที่ 9 พ.ย. ซึ่งวันที่มีโอกาสในการตั้งครรภ์สูงคือวันที่ 6-11 พ.ย.  สรุปคือคุณมีโอกาสตั้งครรภ์สูงมาก  ถ้าจนถึงวันที่ 2 ธ.ค. รอบเดือนคุณยังไม่มา คุณไปพบแพทย์เพื่อตรวจการตั้งครรภ์ได้เลย หรือจะซื้อชุดทดสอบการตั้งครรภ์มาตรวจเองก็ได้ ตรวจกับปัสสาวะแรกตอนเช้า

เริ่มกระทู้โดย: เพลง ที่ 10 ม.ค. 13, 15:56 น
คือหนูมีอะไรกับแฟน แต่หลั่งนอก ตั้งแต่วันที่ 31 ธ.ค จนถึง วันที่ 3 ม.ค. ค่ะ
หลังจากหนูไปซื้อยาคุม แผง28 เม็ดมากิน ตั้งแต่ วันที่ 4 เป็นต้นไป หนูมีโอกาศท้องมั้ยค่ะ แล้วอยาคุมมันมีผลทำให้ประจำเดือนหนูเลื่อนหรือเปล่า?????

เริ่มกระทู้โดย: อิ เอ็มเล็ก ที่ 11 มี.ค. 13, 23:09 น
กินยาคุมธรรมดาก่อนมีอะไรกันจะท้องมั้ยค่ะพี่

เริ่มกระทู้โดย: ajoo ajoo ที่ 27 มี.ค. 13, 01:23 น
ผมมีเพศสัมพันกับแฟน4วันที่ผ่านมาแล้วต้องกินยาแบบไหนถึงจะได้ผล

เริ่มกระทู้โดย: thitiya ที่ 10 เม.ย. 13, 00:27 น
มีอะไรกันกับแฟน ตอนเที่ยงแล้วมากินยาตอนบ่ายของวันนั้นเลย ส่วนวันต่อมาก็กินไม่ตรงเวลาเพราะความไม่เคยกินยา จะมีท้องมั๊ยค่ะ ?? q*027

เริ่มกระทู้โดย: piyanart321 ที่ 21 เม.ย. 13, 16:13 น
มีประจำเดือนล่าสุดวันที่ 29 มีนา  หมดวันที่1 เมษา แต่มีอรัยกับแฟนวันที่ 14เมษายน  ไม่ได้ใส่ถุงป้องกัล  แต่หลังจากนั้นก้อกิน ยาคุมธรรมดา มีโอกาศท้องได้ป่าวค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: รถเมย์ ที่ 24 เม.ย. 13, 09:31 น
ประจำเดือนหนูมาวันที่ 20 มี.ค. แร้วมีเพศสัมพันธ์กันวันที่ 8 เม.ษ. หลังจากนั้นก้กินยาคุมมาตลอด จนถึงวันที่ 20 เม.ษ.ก็มีเพศสัมพันธ์กันอีกแต่กินยาคุมนะคะ แต่เดือน เม.ษ. นี้ประจำเดือนยังไม่มาอีก มีโอกาสท้องไหมคะ

เริ่มกระทู้โดย: ไม่ประสงออกนาม ที่ 27 เม.ย. 13, 10:39 น
มีอะไรกับแฟนก่อนกินยาคุมแบบปกติ21เม็ด แต่กินหลังประมาน20นาทีจะท้องมั๊ยคะ

เริ่มกระทู้โดย: บุหลัน ที่ 15 พ.ค. 13, 14:11 น
มีเพศสัมพันธ์ขณะกินยาคุม จะท้องหรือป่าง (หลั่งใน)

เริ่มกระทู้โดย: ป.ณ.ช ที่ 21 พ.ค. 13, 22:14 น
ถ้ามีอะไรกับแฟนแล้วหลั่งในกินยาคุมแแบบ21ในวันเดียวที่มีอะไรกันท้องคะ

เริ่มกระทู้โดย: ---- ที่ 30 พ.ค. 13, 17:38 น
หยุดกินยาคุมมาประมาณ2เดือนแล้วมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเลยซื้อยาคุมของแอนนามากินในวันนั้นถัดมาอีก2วันก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนอีก.วันนี้จะสิ้นเดือนแล้วรอบเดือนยังไม่มาอยากทราบว่าการกินยาคุมแบบนี้จะมีผลทำให้ตั้งครรภ์หรือป่าว

เริ่มกระทู้โดย: 1234 ที่ 30 พ.ค. 13, 23:41 น
อยากถามว่า เรามีอะไรกับแฟนแล้วหลั่งใน ก่อนกินยาคุยจะมีโอกาศท้องมั๊ย

เริ่มกระทู้โดย: ........... ที่ 16 มิ.ย. 13, 20:26 น
 q*078 ก้อถ้ามีอะไรกับแฟนแล้ว ทานยาวันนั้นเลยจะท้องมั้ยค๊ะ อยากรู้อ่ะ q*077

เริ่มกระทู้โดย: ์Nalinee ที่ 29 ก.ค. 13, 20:50 น
มีอะไรกันครั้งแรก สมมุติว่ามีกันคืนนี้ ไม่ได้ใส่ถุง
จะเริ่มกินยาคุมตอนไหนคะ q*032

เริ่มกระทู้โดย: ..11 ที่ 9 ก.ย. 13, 08:59 น
มีไรกันตอนเช้า มากินยาคุ้มธรรมดาตอน4โมงเย็นจะท้องไหมค่
 q*078  q*071

เริ่มกระทู้โดย: อืม ที่ 9 ต.ค. 13, 01:41 น
รบกวนถามหน่อยค่ะ
ถ้ากินยาคุมแบบแผง21เม็ด เริ่มกินเม็ดแรกก่อนมีเพศสัมพันธ์ประมาณ 10-20 นาที แต่ไม่ใช่วันที่1-5ของรอบเดือน จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ออมมีนดีน ที่ 8 พ.ย. 13, 19:49 น
มีร้ยกับแฟนเมื่อคืนตอน21.35น. แล้วไม่ได้ป้องกันยาคุมก็ไม่เคยกินถ้าจะกินยาคุมแบบ 28ตอนนี้จะทันไหมคร้า q*027

เริ่มกระทู้โดย: supattra ที่ 19 พ.ย. 13, 21:23 น
มีเพศสัมพันธ์กับแฟน2วันแรกปล่อยนอก 2วันต่อมาปล่อยใน หลังจากสองวันถัดมากินยาคุม จะมีสิทธิท้องไหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: areeya ที่ 25 พ.ย. 13, 18:34 น
แล้วถ้าหาก ประจำเดือนเพิ่งหมดไปเมื่อวาน แต่ว่ามีเพศสัมพันธ์กันวันนี้ โดยที่ไม่ได้ป้องกัน มีเพศสัมพันธ์กันเวลา ประมาณ 5 โมงเช้า แต่ว่ากินยาแบบธรรมดาช่วงเวลา 18.40น จะท้องมั้ยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: จิตตรา ที่ 2 ธ.ค. 13, 00:25 น
ก่อนหน้านี้หนูมีอะไรกับแฟนค่ะแต่หลั่งนอกประมาณอาทิตย์หนึงหนูหลังจากนั้นทานยาคุมครั้งแรกแต่ทานก่อนประเดือนมาหลายวันไม่ใช่ก่อน5วันแล้วทานต่อมาเรื่อนจนยาหมด21เม็ดผ่านมา3วันประเดือนไม่มาแบบนี้ท้องมั้ยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: พัด ที่ 29 ธ.ค. 13, 00:50 น
คือกินยาคุมแผงแรกตอนนั้น ป.จ.ดมาปกติค่ะแต่พอกินแผงสองวันที่4 ธันวาคมค่ะแต่กินยาไม่ค่อยตรงเวลากันเท่าไหร่แล้วมีเพศสัมพันกับแฟน แต่ก็กินยามาเลื่อยๆจนถึง28ธ.ค ป.จ.ด ก็ยังไม่มา แต่ซื้อผลตรวจมาตรวจแล้วก้ขึ้นขีดเดียว แต่ก้ไม่มั่นใจ จึงอยากถามว่าท้องไหม

เริ่มกระทู้โดย: กิ๊ฟ ที่ 6 ก.พ. 14, 10:16 น
ประจำเดือน หมดวันที่ 31/12/2013 แล้วไม่ได้กินยาคุมต่อ หนูมีอารัยกับแฟน วันที่ 1/2/14 ปล่อยข้างใน แล้วกินยาคุมชนิดแผง 28 เม็ด หลังจากมีเพศสัมพันธ์ กัน เสี่ยงต่อการมีบุตรไหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: meeka ที่ 9 ก.พ. 14, 13:38 น
 มี พสพ. ไม่ได้ตั้งตัว และก็ไม่ได้ป้องกันด้วย แต่เค้าบอกว่า หลั่งข้างนอกนะ ใน วันที่ 5 ก.พ ผ่านมา 8 วันแล้ว กลัวมาก ต้องทำยังไงดี แล้วถ้าจะทานยาคุมยังทันอยู่หรือปล่าว เครียดมากเลย ช่วยหาวิธีแก้ด้วยนะ

เริ่มกระทู้โดย: sthsd ที่ 26 ก.พ. 14, 22:52 น
คือว่าประจำเดือนหายเกิน7วันแล้ว แล้วแฟนพลาดหลั่งในวันที่ 9 นับจากวันที่ประจำเดือนหายจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ

เริ่มกระทู้โดย: นิรนาม ที่ 27 ก.พ. 14, 23:06 น
คือว่ามีเพศสัมพันธ์กับแฟน5วันติด แต่ซื้อยาคุมฉุกเฉินทานใน2วันแรก แต่3วันที่เหลือไม่ได้ป้องกัน จะมีวิธีอื่นอีกมั้ยค่ะ นอกจากทานยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มกระทู้โดย: กิ๊ฟซ่า ที่ 2 มี.ค. 14, 02:29 น
หลังจากมีเพศสัมพันธ์กับแฟน หลั่งในวันที่11แล้วยาคุมวันที่12มีโอกาสท้องไม

เริ่มกระทู้โดย: มะขิ่น ที่ 3 มี.ค. 14, 13:27 น
คือว่าปกติทานยาคุมกำเนิดมาตลอดค่ะแร้วเมื่อคืนมีใรกับแฟนลืมกินยาก่อนค่ะมีโอกาศท้องใหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: เจนจิรา ที่ 10 มี.ค. 14, 18:26 น
มีเพศสัมพันธ์กะแฟนวันที่ 9 มีนาคม หลังจากนั้น ปะ4-5ชม. มากินยาคุม แอนนา!!! จะมีโอกาสท้องไหมคร่

เริ่มกระทู้โดย: ไม่ประสงค์ออกนาม ที่ 10 มี.ค. 14, 21:59 น
หนูกินยาคุม20นาทีแร้ว(หลั่งใน)จะมีโอกาศท้องไมคร๊

เริ่มกระทู้โดย: ไม่ประสงค์ออกนาม ที่ 14 มี.ค. 14, 13:33 น
คือว่า หนูมีอะไรกับแฟนแต่แฟนหนูหลั่งนอก หลังจากมีอะไรกันเสร็จ หนูก็ซื้อยาคุมมากิน หลังจากมีอะไรกัน แต่เป็นยาคุมธรรมดา 28 เม็ด และหนูก็กินมาโดยตลอด จนใกล้ช่วงที่จะเป็นประจำเดือนแล้วแต่ประจำเดือนยังไม่มา หนูจะท้องไหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: วันวสา ที่ 18 มี.ค. 14, 19:06 น
กินยาคุมแบบธรรมา วันที่23กพ.แล้วเพศสัมพันวันที่10มีค.ตอนกลางวันด้วยจะท้องไหใ

เริ่มกระทู้โดย: วันวสา ที่ 18 มี.ค. 14, 19:06 น
กินยาคุมแบบธรรมา วันที่23กพ.แล้วเพศสัมพันวันที่10มีค.ตอนกลางวันด้วยจะท้องไหใ

เริ่มกระทู้โดย: เหมี่ยว ที่ 19 มี.ค. 14, 06:29 น
อยากทราบว่า หนูพึ่งเลิมกินยาคุมแพงแรกแต่ยังไม่หมดกินได้ 15 วัน วันที่ 16 หนูมีอะไรกับแฟนแต่หลั่งใน แล้วหนูไปซื่อยาคุมฉุกเฉินมากินจนคบสองเม็ดแล้ว แต่ยาคุมปกติที่หนูกินคือหนูหยุดกินแล้วมันเหลือแค่ 6 เม็ดคือหนูต้องกินต่อไปหรือหยุดกินทันที  แล้วหนูจะท้องไมคะ กังวลมากเลยค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: อิ๋ว ที่ 28 มี.ค. 14, 09:33 น
เดือน กุมภา ประจำเดือนมา วันที่ 22 -25   แล้วเดือน มีนา ประมาณวันที่ 15 มีเพศสัมพันธ์กับสามี แล้วหลั่งข้างใน ไม่ได้คุมกำเนิดใดๆ ต่อมา วันที่ 16 กินยาคุมกำเนิดธรรมดาแผง 28 เม็ด แล้วกินมาเรื่อยๆ  จนวันที่ 28 มีนา ประจำเดือนยังไม่มา อยากทราบว่าท้องหรือปล่าวคะ

เริ่มกระทู้โดย: ณ๊นิรนาม ที่ 28 มี.ค. 14, 10:49 น
ถ้าเราเป็นประจำเดือนวันที่13 เม.ย. แล้วเรามีเพศสัมพันกับแฟนโดยไม่ไส่ถุงวันที่ 20 เม.ย. หลังจากมีเพศสัมพันกันแล้วกินยาคุมแบบธรรมดา-28คือวันที่ 21 เม.ย. จะท้องใม้ และควรกินต่อไปหรือปร่าวเป็นค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: สายฝน ที่ 28 มี.ค. 14, 17:01 น
กินยาคุมหลังจากมีเพศสัมพันธ์ 3 วัน มีโอกาศท้องหรือไม่

เริ่มกระทู้โดย: ไม่ระบุนาม ที่ 1 เม.ย. 14, 18:25 น
คือหนู มีประจำเดือน วันที่22มีนาคม ค่ะ และประจำเดือนหนูหมดวันที่ 26 มีนาคม แล้วหนูก็ไปมึเซ็กวันที่1เมษายน โดยที่ไม่ได้ป้องกันอะไร หนูจะมีโอกาศท้องใหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ไม่มีชื่อ ที่ 11 เม.ย. 14, 08:12 น
ถ้าหนูมีอะไรกับแฟนแล้วแฟนหลั่งในแล้วมากินยาคุมทีหลังหนูจะมีโอกาสท้องไหมค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: fang ที่ 30 เม.ย. 14, 11:23 น
หนุมีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมา แล้วหนุก้อค่อยมากินยาคุมหลังจากที่มีอะไรกันเสร็จเเล้ว เมื่อเดือนที่แฝ้วหนุเป็น ปจด ในวัน ที่ 18 แต่เดือนนี้มันเรยมาแล้ว มันจะท้องไหมคร่า

เริ่มกระทู้โดย: นินิว ที่ 9 พ.ค. 14, 12:17 น
คือเราเป็น ปจด.วันที่18เม.ย แต่เราเพิ่งเริ่มกินยาคุมแอนนาวันที่23(ซึ่งมันเป็นวันที่6) จะเป็นไรไหม? แร้วยังสามารถคุมกำเนิดได้รึป่าว

เริ่มกระทู้โดย: ใม่ประสงค์ออกนาม ที่ 14 พ.ค. 14, 09:40 น
หนูมีเพศสัมพันกับแฟนเมื่อวานแต่ตอนนี้หนูยังใท่ใด้กินยาคุมมีสิดท้องใม่ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: สมมุติ ที่ 14 พ.ค. 14, 09:44 น
หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟน 13.5.57 แฟนหลั่งในแต่ตอนนี้หนูยังไม่ใท่ได้ฬื้อและกินยาคุมหนูมีโอกาสท้องมั้ยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: มีนนี่ ที่ 16 ก.ค. 14, 13:09 น
คือว่านุ๊มีอะไรกันกับแฟน  14-15กรกฎาคม 16กรฎาคมนู๊ซื้อยาคุมอาร์เดน
ซึ้งไม่เคยกินมาก่อนมากินดู...แต่ในฉลากยาบอกว่าให้กินวันมีประจำเดือนวันแรก..ซึ่งนุ๊เองก็ไม่เข้าใจจะกินยังไงดี..เนื่องจากประจำเดือนนุ๊มาก่อนวันที่จะมีอะรัยกันกับแฟน

เริ่มกระทู้โดย: ลิฟ ที่ 4 ส.ค. 14, 12:15 น
หนูมีไรกะแฟน แต่ไม่ได้กินยาคุมมาก่อนน่านี้เลย แร้วหนูจะกินแบบทำมะดาได้ไหมค่ะ