หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อาหารเสริมสำหรับเด็กนี่ควรให้กินดีมั้ย?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: ซีมี ที่ 3 ก.ย. 12, 10:55 น

อาหารเสริมสำหรับเด็กนี่ควรให้กินดีมั้ย?

เริ่มกระทู้โดย: ซีมี ที่ 3 ก.ย. 12, 10:55 น
 q*062

สอบถามนิดนึงครับ อาหารเสริมต่างๆนี่ เราควรให้เด็กหรือลูกของเราทานดีมั๊ยครับ มันช่วยอะไรบ้างครับ เห็นบ้านอื่นให้ลูกๆ หรือหลานๆ ทานกัน เลยอยากลองให้เด็กที่บ้านทานบ้าง ใครพอแนะนำได้มั๊ยครับ

เริ่มกระทู้โดย: ปลาน่ารัก ที่ 5 ก.ย. 12, 17:27 น
เคยให้ทานค่ะ ตอนน้องออกจากรพ. ใหม่ๆ พอดีน้องไม่สบายไม่ยอมกินอะไรเลย แต่ถ้าน้องทานข้าว ทานขนม ทานนมได้ปกติ ไม่จำเป็นต้องทานก็ได้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ไก่ พิชิต ที่ 5 ก.ย. 12, 17:40 น
ถ้าเอาจริงอาหารเสริมก็เป็นอาหารเสริมไม่ใช่อาหารหลักทานได้ครับ ไม่มีอันตราย แต่อย่านำมาแทนอาหารหลักนะครับเพราะอาจจะเกิดเป็นผลเสียสะสมได้ครับ ถ้าจะแนะนำผมขอแนะนำอาหารเสริมของ Nutroplex Oligo + ครับตัวนี้ช่วยเจริญอาหารและขับถ่ายดีครับ สุขภาพภายในดีภายนอกก็จะดีตามเองครับ

เริ่มกระทู้โดย: ลิ้นจี่จ้า ที่ 2 ต.ค. 12, 17:57 น
กับ คห ข้างบนเลยค่ะ ใช้เหมือนกันเลย ลูก 6 ขวบแล้ว ใช้อาหารเสริมตัวนี้ บวกกับ การให้ทานอาหารหลัก 5 หมู่ ขอบอกว่า ลูกสุขภาพดีมากๆ และทานง่าย ไม่งองแง ที่สำคัญค่ะ ท้องไม่ผูกถ่ายไม่แข็งด้วยนะ เผื่อใครอยากหามาใช้ ลองดูนะคะ ตามร้านขายยาชั้นนำก็มี แค่ 250 บาทเอง เพื่อลูกแค่นี้จิ๊ฟๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: เยลโล่ ที่ 5 ต.ค. 12, 16:53 น
Nutroplex Oligo + ไม่ได้เป็นแค่วิตามินเสริมนะคะ แต่รุ้สึกว่าเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้กับการรับประทานข้าวของเด็กแล้วล่ะคะ เพราะปัจจุบันไม่รู้ว่าสิ่งที่เราทำให้ลูกจะได้วิตามินพอหรือป่าว และการเลือกกินของลูกด้วย มีตัวนี้ช่วยก็เหมือนวางใจได้หน่อยนึงด้วยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: องุ่นซ่า ที่ 11 ต.ค. 12, 17:15 น
ให้ทานได้นะคะ แต่ควรเลือกที่ไว้ใจได้ ไม่เอา แบบ ไม่มี ฉลากยา หรือ ฉลากใบรับรองนะคะ ลูกเราทั้งคน อย่า หลงเชื่อของที่ไม่ได้คุณภาพนะคะ แพงหน่อยแต่คุ้มกับตัวลูกแน่นอนค่ะ