หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ขอคำปรึกษาเรื่องปลูกผม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: taromoji123 ที่ 28 ส.ค. 12, 17:29 น

ขอคำปรึกษาเรื่องปลูกผม

เริ่มกระทู้โดย: taromoji123 ที่ 28 ส.ค. 12, 17:29 น
สามีต่างชาติอยากปลูกผม แต่ทั้งเค้าและเราไม่มีข้อมูลเรื่องนี้เลย อยากรู้ว่าส่วนใหญ่เค้าไปทำที่ไหนกัน แล้วก่อนทำต้องเตรียมตัวอะไรหรือเปล่าคะ

เริ่มกระทู้โดย: ป๋วย ที่ 28 ส.ค. 12, 20:41 น
ถ้าเป็นเรา มีเงินแต่หัวล้านเราก็ไม่เอานะ  q*069

เริ่มกระทู้โดย: Hongky ที่ 28 ส.ค. 12, 21:03 น
ช่วงนี้เห็นแต่ฝรั่งหัวล้าน ไม่รู้ทำไม  q*031

เริ่มกระทู้โดย: puppypump ที่ 29 ส.ค. 12, 13:23 น
 q*078

เริ่มกระทู้โดย: กำไลทอง ที่ 29 ส.ค. 12, 15:25 น
ไม่น่าจะต้องเตรียมตัวไรนะ  เตรียมเงินอย่างเดียวพอ หุหุ

เริ่มกระทู้โดย: ฟองสบู่ ที่ 30 ส.ค. 12, 09:43 น
ลองเข้าเวปของสเวนสันดูสิ เค้าเชี่ยวชาญด้านนี้ น่าจะพอมีข้อมูล

เริ่มกระทู้โดย: พุด ที่ 31 ส.ค. 12, 08:51 น
อยากรู้ด้วยคน ดันค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: Zipper ที่ 31 ส.ค. 12, 09:00 น
ถ้าเป็นปัญหาเรื่องเส้นผมและหนังศรีษะต้อง Svenson ค่ะ ดูน่าเชื่อถือสุดที่สุดละ

เริ่มกระทู้โดย: Kongrop ที่ 1 ก.ย. 12, 09:49 น
ถ้าเป็นปัญหาเรื่องเส้นผมและหนังศรีษะต้อง Svenson ค่ะ ดูน่าเชื่อถือสุดที่สุดละ

รู้จักอันนี้อันเดียวเหมือนกัน

เริ่มกระทู้โดย: หลิง ที่ 1 ก.ย. 12, 18:18 น
ได้ผลจริง คอนเฟิร์ม พ่อใช้บริการอยู่  q*062

เริ่มกระทู้โดย: ibabbb ที่ 1 ก.ย. 12, 22:04 น
แนะนำ Svenson ด้วยอีกคน เพราะเคยไปถักทอเส้นผมที่นั้น ไม่ยุ่งยาก ปกปิดมิดชิด ดูแลง่าย แถมผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะเค้ายังฟื้นฟูเส้นผมให้กลับมาเป็นธรรมชาติอีกด้วย

เริ่มกระทู้โดย: ปลากระจก ที่ 2 ก.ย. 12, 15:18 น
ผมร่วงเยอะๆทำได้มั้ยอะ พี่ชายเราร่วงเยอะ อายุยังน้อยอยู่เลย อยากให้เค้าไปทำบ้าง

เริ่มกระทู้โดย: zimkle ที่ 3 ก.ย. 12, 10:58 น
รู้สึกว่าตัวเองจะแพ้น้ำยาเปลี่ยนสีผมมากๆ ตอนนี้ทั้งร่วงทั้งคันจะได้ลองไปที่สเวนสันดูบ้าง

เริ่มกระทู้โดย: fizz ที่ 3 ก.ย. 12, 22:31 น
คนผิวขาวมีโอกาสผมร่วงมากกว่าคนผมดำค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: Gemini00 ที่ 11 ก.ย. 12, 07:37 น
สามีพี่ถักทอเส้นผมกับ Svenson Singapore อยู่ ธรรมชาติมากๆเลย ว่ายน้ำ ออกกำลังกาย เซ็ทผมได้ปกติ วันก่อนเค้ามาเมืองไทยไปเดินห้างดังแห่งหนึ่งด้วยกัน เดินผ่าน Svenson เค้าบอกว่าเหมือนของผมๆ ภูมิใจใหญ่ ยังไงคุณ จขกท. ลองพาสามีไปดูนะคะ สามีพี่เค้าบอกว่าดี เพื่อนๆเค้าก็ใช้บริการกันเยอะ

เริ่มกระทู้โดย: direk ที่ 14 ก.ย. 12, 09:31 น
ถักทอเส้นผมกับ Svenson Singapore แล้วค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ..สนใจน่ะครับ คือเสร็จเลยแบบไม่ต้องไปอีกน่ะครับ...ขอบคุณครับ

เริ่มกระทู้โดย: gkaekae ที่ 17 ก.ย. 12, 17:06 น
ใช้สมุนไพรในการรักษา ปลอดภัย ไร้สารก่อมะเร็งค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: blackmortarz ที่ 17 ก.ย. 12, 21:49 น
ผมมีคนรู้จักที่เค้า ทำทางด้านนี้อยู่ต่างประเทศ
วิธีที่เค้าเล่าให้ฟังก็คือ จะ ตัดชิ้นส่วน ของผมเดิมที่พอมีอยู่เอาไป ปลูกชิ้นเนื้อแล้วเลี้ยงให้ผมเจริญ หลังจากนั้นก็จะ เอาไป ปักบนหัว ที ละเส้น ประมาณนั้น
ก็แพงเอาเรื่อง อยู่ แต่เห็นบอกว่าแก้ได้ ในระยะยาว

คลินิคเค้า ต้องจองยาวไปถึงปีหน้าไม่มี คิวว่างเลย
ผ่อนจ่ายได้

ผมไม่รู้มากนัก คราวๆก็ประมาณนี้
ต่างประเทศนะครับไม่ใช่เมืองไทย

เริ่มกระทู้โดย: lunroy ที่ 2 ต.ค. 12, 10:06 น
ผมมีคนรู้จักที่เค้า ทำทางด้านนี้อยู่ต่างประเทศ
วิธีที่เค้าเล่าให้ฟังก็คือ จะ ตัดชิ้นส่วน ของผมเดิมที่พอมีอยู่เอาไป ปลูกชิ้นเนื้อแล้วเลี้ยงให้ผมเจริญ หลังจากนั้นก็จะ เอาไป ปักบนหัว ที ละเส้น ประมาณนั้น
ก็แพงเอาเรื่อง อยู่ แต่เห็นบอกว่าแก้ได้ ในระยะยาว

คลินิคเค้า ต้องจองยาวไปถึงปีหน้าไม่มี คิวว่างเลย
ผ่อนจ่ายได้

ผมไม่รู้มากนัก คราวๆก็ประมาณนี้
ต่างประเทศนะครับไม่ใช่เมืองไทย

เราถักทอเส้นผมอยู่ที่คราวน์ ไม่เห็นต้องผ่าตัดอะไรแบบนี้เลย ไม่เจ็บ,ไม่มีรอยแผลเป็นอะไรด้วย ผู้เชี่ยวชาญจะวิเคราะห์ปัญหาและให้คำปรึกษาว่า ผมที่มีปัญหาจะใช้วิธีและเทคโนโลยีใดจึงจะเหมาะสมกับโครงสร้างในการถักทอเส้นผมซึ่งเป็นระบบมาตรฐาน หรือจะใช้ระบบเพิ่มเส้นผม ซึ่งเป็นเทคโนโลยีล่าสุดทั้งนี้การถักทอเส้นผมจะใช้การยืดโครงสร้างผมทอเข้ากับผมเดิมที่มีอยู่บนศรีษะบางจุด ส่วนการเพิ่มผมจะเป็นการสร้างฐานผมที่มีสภาพเหมือนหนังศรีษะจริงและดูเป็นธรรมชาติมาก แม้ขณะผมเปียก