หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26  พิมพ์หน้านี้ - เพลงเทิดพระเกียรติ "พ่อหลวง" ของปวงชนชาวไทย และเพิ่ม script สำหรับ IE 10 – 11 ค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ร่วมเทิดไท้องค์ราชันย์ => ข้อความที่เริ่มโดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:30 น

เพลงเทิดพระเกียรติ "พ่อหลวง" ของปวงชนชาวไทย

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:30 น
เพลงเทิดพระเกียรติ

MzZWOnKogl8

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:36 น
ผู้ปิดทองหลังพระ

m-EdYhFJKYs

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:39 น
พ่อของแผ่นดิน

9ni5aqPyuoI

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:46 น
เพลงพ่อของแผ่นดิน

-5SxLnanWbk

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 01:52 น
เพลงทรงพระเจริญ-บอย

RLF4hCXP-Io

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 02:00 น
เพลงทรงพระเจริญ-อัสนี วสันต์

4ZnNOTVFW9M

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 02:15 น
ของขวัญจากก้อนดิน

3zqe_YSnVlo

เริ่มกระทู้โดย: admire999 ที่ 5 ธ.ค. 11, 02:21 น
ต้นไม้ของพ่อ

XfgNh9gXeFA

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 01:44 น
รูปที่มีทุกบ้านต้นแบบ

7jWHz-eaNFg

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 01:47 น
รูปที่มีทุกบ้าน  

QoMcfPmswMM

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 01:56 น
เพลงภาพของพ่อ  

4Wok6DIjYtQ

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:04 น
เพลง King Of King  

V_BZ_aH0gxU

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:12 น
เพลงพ่อ

FRNvp9PTrAM

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:15 น
เพลง ''ธงนำชีวิต''

ybdLviM4ryg

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:36 น
ตามรอยพ่อ-คาราบาว  

ZDCb9TP5Vzw

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:43 น
MV เพลงเดินตามรอยเท้าพ่อ  

W_pBt9fFJWg

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:49 น
เดินตามรอยเท้าพ่อ  

fgjaoQC6ew8

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:51 น
MV ไม่อยากให้พ่อเหนื่อย

mXA6ZZH8Bjk

เริ่มกระทู้โดย: proundnapa ที่ 6 ธ.ค. 11, 02:56 น
เพลงขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

XsT18n9L-J8

เริ่มกระทู้โดย: magnum357 ที่ 7 ธ.ค. 11, 02:52 น
ขอบคุณครับคุณเอและน้องพราว

ทุกๆเพลงทรงคุณค่า ไพเราะ ลึกซึ้ง กินใจ เนื้อหาและความหมายดีมากๆ  q*062

ขอบคุณที่อุตส่าห์นำมาลงให้ สะดวกดีอยากฟังเมื่อไหร่จะได้เข้ามาฟัง ไม่ต้องไปค้นหาใน YouTube  

เริ่มกระทู้โดย: bossbest01 ที่ 8 ธ.ค. 11, 01:32 น
รู้สึกปลื้มปิติและประทับใจทุกๆบทเพลงครับ ชอบมากๆ ขอบคุณนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: mindmelody19 ที่ 9 ธ.ค. 11, 00:41 น
 q*083  ซาบซึ้ง ตื้นตันใจ แต่ละเพลงเพราะๆความหมายดีๆทั้งนั้น
ยังฟังไม่หมดแล้วว่างๆหนูจะเข้ามาฟังใหม่นะคะ ขอบคุณพี่ๆทั้งสองมากๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: dangerous_sos ที่ 9 ธ.ค. 11, 01:57 น
ทุกบทเพลงล้วนมีความหมายและทรงคุณค่า
รู้สึกปลาบปลื้มยินดี และตื้นตันจริงๆครับ ที่มีผู้ประพันธ์เพลงดีๆเพื่อพ่อหลวงของเรามากมายเช่นนี้
ขอบคุณผู้ประพันธ์เพลงดีๆ ขอบคุณทุกๆบทเพลง และขอบคุณที่นำคลิปมาลงด้วยนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: รักพ่อหลวงที่สุด ที่ 10 ธ.ค. 11, 01:59 น
ขอบคุณนะคะ ทุกๆเพลงมีคุณค่า และไพเราะมากๆค่ะ

ฟังแล้วซาบซึ้ง ตื้นตันใจ น้ำตาไหลเลย  q*083 q*009

เริ่มกระทู้โดย: ก้อนดินก้อนหนึ่ง ที่ 11 ธ.ค. 11, 23:34 น
ขอพ่อหลวงทรงพระเจริญครับ
ฟังแล้วตื้นตันจริงๆ ขอบคุณมากครับ

เริ่มกระทู้โดย: aumpawa48 ที่ 12 ธ.ค. 11, 01:03 น
เพลงเพราะมากๆ ทุกเพลงมีความหมาย ฟังได้ไม่เบื่อเลย ขอบคุณน้องเอ น้องพราวด้วยจ้ะ   q*014

เริ่มกระทู้โดย: mercydevil ที่ 12 ธ.ค. 11, 01:44 น
ขอบคุณผู้ประพันธ์เพลงอันทรงคุณค่า และมีความหมายอันยิ่งใหญ่ เพื่อพ่อหลวงของเราด้วยครับ

เริ่มกระทู้โดย: neptune1234 ที่ 14 ธ.ค. 11, 00:57 น
ขอบคุณมากๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: รักพ่อหลวงยิ่งชีวิต ที่ 14 ธ.ค. 11, 01:43 น
ขอบคุณนะคะ ทุกเพลงไพเราะมากๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: mai_new2011 ที่ 14 ธ.ค. 11, 09:38 น
ขอบคุณนะคะพี่เอ พี่พราว ชอบจังค่ะเพราะทุกเพลงเลย q*021

เริ่มกระทู้โดย: ณัฐธิดา ที่ 15 ธ.ค. 11, 06:12 น
เพลงเพราะจับใจ ความหมายและเนื้อหาดีมากๆ
จะเข้ามาฟังบ่อยๆค่ะ ขอบคุณนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: magnum357 ที่ 28 ธ.ค. 11, 01:39 น
เดินตามพ่อ (5 ธันวาคม 2554)

t1_AoiRgySQ

ขออนุญาตเพิ่มให้นะครับ เพลงเดียวกันแต่คนละเวอร์ชั่น

เริ่มกระทู้โดย: magnum357 ที่ 28 ธ.ค. 11, 02:03 น
MV เพลง ตามรอยพระราชา

zflWJxRYafE

เริ่มกระทู้โดย: sacc ที่ 14 ม.ค. 12, 22:58 น
กษัตริย์ ผู้ทรงธรรม พระมหากรุณาธิคุณปกเกล้าฯ ชาวไทย

เริ่มกระทู้โดย: kkeeratii ที่ 20 ม.ค. 12, 01:00 น
ขอบคุณมากครับ เพลงเพราะทุกเพลงเลยครับ

เริ่มกระทู้โดย: satith8481 ที่ 24 ม.ค. 12, 07:35 น
พสกนิกรชาวไทย เห็นกันอย่างคุ้นตา ก็คือการที่ได้เห็นพระเจ้าอยู่หัว เสด็จเยี่ยมเยียนราษฎรในท้องที่ต่างๆ พระองค์ทรงถือแผนที่ด้วยพระหัตถ์ข้างซ้าย ทรงจับปากกาด้วยพระหัตถ์ข้างขวา ทรงคล้องพระศอด้วยกล้องถ่ายรูป ตรัสถามความเป็นอยู่ของราษฎรอย่างไม่ทรงถือพระองค์

เริ่มกระทู้โดย: satith8481 ที่ 24 ม.ค. 12, 07:37 น
บางครั้งพระองค์เสด็จไปในพื้นที่ทุรกันดาร จนน้ำพระเสโทหลั่งริน ทั่วพระวรกาย ถือกระนั้นพระองค์ก็หาย่อท้อต่ออุปสรรคทั้งปวงไม่ ด้วยพระองค์ทรงมีพระวิริยะ อุตสาหะ ที่หวังให้ราษฎรพบกับความสุขในการดำเนินชีวิต ภาพเหล่านี้ล้วนประทับตราตรึงใจในดวงจิตของพสกนิกรชาวไทยทุกหมู่เหล่า

เริ่มกระทู้โดย: คนไทยคนหนึ่ง ที่ 12 ก.พ. 12, 01:09 น
ซาบซึ้ง ตื้นตันใจ แต่ละเพลงมีคุณค่า และมีความหมายที่ดีมากๆ ขอบคุณมากๆครับ

เริ่มกระทู้โดย: ิำbeerrrrr ที่ 14 ก.พ. 12, 15:25 น
ด้วยคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิในสากลโลก
ของอำนวยพระให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และพระบรมจักรีวงศ์ทุกพระองค์มีอายุยืนนานและ
ประสบแต่ความสุขความเจริญตลอดไปด้วยเทอญ

เริ่มกระทู้โดย: mpmtb42 ที่ 15 ก.พ. 12, 18:26 น
ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ข้าพระพุทธเจ้าขอถวายสัตย์ปฏิญาณว่าจะจงรักภักดีและซื่อสัตย์สุจริตต่อชาติบ้านเมืองจนกว่าชิวิตจะหาไม่ และทำทุกวิถีทางเพื่อขัดขวางไม่ให้คนชั่วขึ้นมามีอำนาจ

เริ่มกระทู้โดย: wonderful18 ที่ 19 ก.พ. 12, 23:30 น
ขอบคุณนะคะ เพลงดีๆเพราะๆทั้งนั้นเลย q*062

เริ่มกระทู้โดย: sevenrainbow ที่ 20 ก.พ. 12, 00:28 น
ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นบทเพลงที่ไพเราะ และมีความหมายต่อชาวไทยทุกคน

เริ่มกระทู้โดย: paraffinlamp ที่ 23 ก.พ. 12, 01:19 น
q*062 ชอบทุกเพลง ยังฟังไม่หมดแล้วจะเข้ามาฟังบ่อยๆค่ะ ขอบคุณนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: alwaysssss ที่ 5 มี.ค. 12, 23:40 น
ขอบคุณเจ้าของเพลงทุกๆเพลง และขอบคุณที่นำมาลงนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: ยศมน ที่ 23 มี.ค. 12, 12:37 น
ภาพวาดฝีพระหัตถ์
จิตรกรรมเป็นศิลปะแขนงหนึ่ง ที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวสนพระราชหฤทัย มาตั้งแต่เมื่อครั้งยังทรงพระเยาว์ โดยทรงเริ่มศึกษาวิธีวาด และฝึกเขียนภาพด้วยพระองค์เอง หากแต่งานจิตรกรรมของพระองค์ได้เริ่มต้นอย่างจริงจัง เมื่อประมาณ พ.ศ.2502 ภายหลังที่เสด็จขึ้นครองราชย์สมบัติ ทรงใช้เวลาว่างจากพระราชภารกิจมาทรงเขียนภาพ ซึ่งโดยมากจะเป็นพระสาทิสลักษณ์ของสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ และสมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอทุกพระองค์
และเมื่อคราวสมโภชกรุงรัตนโกสินทร์ครบ 200 ปี กรมศิลปากรได้รับพระราชทานพระบรมราชานุญาติ ให้จัดนิทรรศการจิตกรรมฝีพระหัตถ์ ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ หอศิลป์ เพื่อให้ประชาชนได้เข้าชมผลงานจิตรกรรมฝีพระหัตถ์ในพระองค์
หากแต่พระราชภารกิจเพื่อช่วยเหลือราษฎรที่ประสบปัญหาด้านต่างๆ ทำให้ต้องทรงอุทิศเวลาส่วนใหญ่ เพื่อแก้ไขความเดือดร้อนของราษฎร จึงไม่ทรงมีเวลาสร้างสรรค์ผลงานด้านจิตรกรรม แต่ถึงกระนั้นก็ทรงมีภาพจิตรกรรมฝีพระหัตถ์ที่เผยแพร่ไปแล้วถึง 47 ภาพ และที่ยังไม่เคยเผยแพร่อีกกว่า 60 ภาพ นับได้ว่าทรงเป็นพระมหากษัตริย์ที่ทรงมีความสามารถ และเชี่ยวชาญในด้านจิตรกรรมอย่างแท้จริง
กกร.กร.ทบ.