หน้า : 1 2 3 4  พิมพ์หน้านี้ - ปาฏิหาริย์ เกิดขึ้นกับหมอมุกแล้วครับ!!

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เรื่องเด่นประเด็นดัง => ข้อความที่เริ่มโดย: akecity ที่ 27 มิ.ย. 11, 17:40 น

ปาฏิหาริย์ เกิดขึ้นกับหมอมุกแล้วครับ!!

เริ่มกระทู้โดย: akecity ที่ 27 มิ.ย. 11, 17:40 น
  q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054
(http://c1.isanook.com/wb/0/di/no-image300x300.jpg)

(http://c1.isanook.com/wb/0/di/no-image300x300.jpg)

q*071 q*071 q*071 q*071 q*071 q*071 q*071

เพราะกำลังใจที่คนไทยทั่วประเทศที่รับรู้ข่าวหมอมุก ร่วมกันส่งกำลังใจไปให้ หลายคนช่วยกันสวดมนต์ขอพรให้หมอมุกหายป่วย

หลายคนไปทำบุญให้หมอมุก เพื่อหวังให้หมอมุกหายโดยเร็ว

และแล้วปาฏิหาริย์ก็เกิดขึ้นจริงแล้ว

ต้องขอขอบคุณคนไทยทั่วประเทศ ต้องขอขอบคุณบรรดาทีมแพทย์และทีมพยาบาลรพ.พระมงกุฏเกล้าฯทุกท่าน

และอีกไม่นาน ความจริงจะต้องปรากฏ ว่าใครคือคนร้ายตัวจริง!!

เชิญไปอ่านรายละเอียดข่าวได้ที่ 

http://astv.mobi/AKEMYCA  (http://astv.mobi/AKEMYCA)

เริ่มกระทู้โดย: Hotdevilmean ที่ 27 มิ.ย. 11, 18:49 น
เป็นภาพที่ดูแล้ว..เกิดความดีใจเป็นอย่างมาก ขอให้หายเร็วๆค่ะ   q*057

เริ่มกระทู้โดย: Tongpah ที่ 27 มิ.ย. 11, 18:59 น
เห็นภาพแล้ว..ยอมรับว่าปาฎิหาริย์ จริงๆ .. ขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมด้วยครับ q*071 q*071

เริ่มกระทู้โดย: k542 ที่ 27 มิ.ย. 11, 23:33 น
เห็นภาพแล้ว รู้สึกดีใจมาก

ขออวยพรให้คุณหมอหายป่วยในเร็ววัน q*063 q*063

เริ่มกระทู้โดย: คนไทย ชาติไทย สัญชาติไทย ที่ 28 มิ.ย. 11, 09:56 น
 q*062  ติดตามข่าวของหมอมุกมาตลอด ดีใจและปลื้มใจที่คนดีดีอย่างหมอเกือบจะหายเป็นปกติแล้ว ขอบุญกุศลพระคุ้มครองคุณหมอนะค่ะ และต่อจากนี้ไป คนที่มันขับรถชนคุณหมอตอนนี้ในใจมันคงร้อนยิ่งกว่าตกขุมนรกอีก เวรกรรมมันเร็วยิ่งกว่าจรวดจริง ๆๆๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: ยังคอยเธอ ที่ 28 มิ.ย. 11, 09:58 น
หมอหายไวไวนะคะคนทั้งประเทศสรอประนามคนชั่วอยู่คะ q*077

เริ่มกระทู้โดย: 0124 ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:05 น
หายเร็วนๆะ

เริ่มกระทู้โดย: fresh ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:07 น
 q*062 ดีใจจัง คนดีๆจะได้กลับมา สู้ๆ หมอสู้

เริ่มกระทู้โดย: คนดี ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:17 น
 หายใวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ จะได้เอาครอบครัวทรชน มาให้สังคมประณาม

เริ่มกระทู้โดย: 5555 ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:25 น
เห็นแล้วดีใจมากที่หมอมุกอาการดีขึ้นเรื่อยๆขอให้หมอมุกหายไวๆนะจะได้จับคนผิดที่ยังลอยนวลเสียที่

เริ่มกระทู้โดย: ประชาชนเต็มขั้น ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:30 น
คนระดับหมอมุก ไม่ใช่ ขี้ไก่ ที่จะโดนทหารกร่างกระทำได้ง่ายๆ เราขอพลังเทพไท้เทวาทั่วสากลโลก พลังบุญที่เราได้กระทำมา แล้วทั้งหมดขอมอบให้หมอมุกหายเป็นปกติโดยเร็วเพื่อได้ทำหน้าที่ช่วยเพื่อนมนุษย์ทางภาคใต้ต่อไป แฟนคลับหมอมุก ทหารที่ไม่รบ ทหารที่เอาแต่เมา ข้างบ้านเรา ไปกรมเฉพาะวันรับเงินเดือน อีกหลายปีกว่าจะเกษียณอายุ แถมยังคุยอีกว่ายังไงๆ ก็ต้องได้นายพลก่อนเกษียณ คงจะจริงเพราะตอนนี้ได้ยศพิเศษแล้วมีสวยสะพายด้วย เฮ้อ......ทหารไทยที่รัก..จงเจริญ..สงสารทหารที่อยู่ในสนามรบจัง ขอเอาใจช่วยทุกท่านที่อยู่ชายแดนทุกภาค รักทหารดีๆทุกคน

เริ่มกระทู้โดย: peenor ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:30 น
ยินดีกับหมอมุกด้วย ขอให้สุขภาพสมบูรณ์ไวๆ

เริ่มกระทู้โดย: Apijo ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:40 น
ยินดีกับหมอมุกด้วยน่ะครับที่หายแล้ว....ขอให้ได้กลับบ้านไวไวนะครับ q*039 q*039

เริ่มกระทู้โดย: 6341j ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:41 น
ขอพระคุณสิ่งศักดิ์ที่เคารพศรัทธา ที่เมตตาให้หมอมุก อาการดีขึ้น และมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ เราเป็นคนไทยคนหนึ่งที่ต้องการเห็นความยุติธรรมในสังคม ถึงแม้ว่ามันจะลดน้อยลงทุกวินาทีแล้วก็ตาม สู้สู้ค่ะหมอคนดี

เริ่มกระทู้โดย: รวงข้าว ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:54 น
อยากให้หมอมุก เข้ามาอ่าน จะได้รู้ว่า กำลังใจ จากคนไทย มากมาย ขนาดไหน หายไวๆ นะค่ะ คนดี พระคุ้มครองค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: redcomet2010 ที่ 28 มิ.ย. 11, 10:57 น
ยินดีด้วยครับ q*039

เริ่มกระทู้โดย: foryou ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:10 น
 q*071 ดีใจด้วยค่ะ ขอให้หมอมุกหายเร็วๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆ
นะค่ะ คุณหมอ สู้ ๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: คนเกิดวันเดียวกับหมอ ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:12 น
เห็นภาพหมอมุกแล้วดีใจสุดๆๆดีใจกับคุณแม่หมอมุกด้วยจัง คนดีพระคุ้ม ครอง ขอให้หายเร็วนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: เจ้ ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:17 น
อยากไปเยี่ยมหมอมุก แต่ไปไม่ได้ อยู่ไกลค่ะ  แต่ก้อส่งกำลังใจไปให้คุณหมอนะค่ะ  ขอให้คุณหมอหายเร็ว ๆ

เริ่มกระทู้โดย: กำลังใจ ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:21 น
   ขอให้หายไว ๆ น่ะค่ะ สู้ ๆ

เริ่มกระทู้โดย: ลูกทหาร ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:27 น
ขอให้หมอมุกอาการดีวันดีคืน หายจากบาดเจ็บเป็นปกติโดยเร็ว ขอให้สมองกลับมาเป็นปกติ จำเหตุการณ์ทุกอย่างได้ จะได้นำคนผิดมาดำเนืนคดีให้ถึงที่สุด  พวกนายๆ นายใหญ่ทางทหารทั้งหลาย กรุณาอย่าได้ช่วยเหลือให้คุณคนที่ขับรถชนหมอมุก กลับเข้ารับราชการได้อีกเลย มันทำวงการทหารเสียชื่อเสียง..หมดสิ้นศักดิ์ศรีทหารไทยทุกนาย ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง นายช่วยพิจารณาด้วย หมอมุกก็ทหารเหมือนกัน แต่หมอมุกมีคุณประโยชน์อนันต์กว่านายทหารที่มีสมอง แต่ไม่ใช้สมองให้เกิดประโยชน์แก่ประเทศชาติ กลับนิยมใช้กำลัง เจตนาฆ่าคนชัดๆๆๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: พพ ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:38 น
ขอให้บุญรักษานะครับคนดี ๆ อย่างคุณหมอ

เริ่มกระทู้โดย: ติ๊ก ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:41 น
 q*062  คนดีพระย่อมคุ้มครอง ขอให้คุณหมอหายไวไวนะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: จอม ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:41 น
แต่มีคนหนาวๆร้อนๆแน่

เริ่มกระทู้โดย: pantakongmha ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:41 น
ยิ่งกว่าถูกหวย รวยเป็นพัน ๆ ล้านนะครับ คุณหมอ...ขอให้สุขภาพกายและ
สุขภาพใจแข็งแรง เข้มแข็ง...กลับมาต่อสู้กับสังคมเส็งเคร็งอีกต่อไปครับ
เพื่อว่าอะไร ๆ มันจะดีขึ้น หรือปลูกจิตสำนึกคนไทยหลาย ๆ ล้านคนขึ้นมา
กันได้บ้าง ไม่มากก็น้อย....นี่ขนาดหมอยังโดนต่อยหนักขนาดนี้ แล้วคน
ธรรมดา ตาสี ตาสา มันจะเหลือออกมาเป็นข่าวไหมเนี่ย...?? จริงไหมครับ

เริ่มกระทู้โดย: ปิ๊ก ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:42 น
เป็นอีกคนที่ติดตามข่าวของหมอมุกค่ะดีใจมากที่หมอมุกอาการดีขึ้นขอเป็นกำลังใจให้หมอมุกหายเร็วๆจ้า q*071

เริ่มกระทู้โดย: ดีใจ ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:51 น
คนดีผีคุ้ม
หายไวๆๆจ้า

เริ่มกระทู้โดย: panghom0816 ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:52 น
คุณหมอกับครอบครัวเป็นคนดี ทำงานรับใช้ประเทศ และแล้วปาฏิหารย์ก็มีจริงสำหรับครอบครัวคุณหมอ ดีใจมากๆๆค่ะที่ได้เห็นภาพนี้และขอให้หายเร็วๆนะค่ะ q*062

เริ่มกระทู้โดย: ข้าราชการคนหนึ่ง ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:54 น
สุดยอดขอให้หายเร็วนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: คนจ.นนทบุรี ที่ 28 มิ.ย. 11, 11:54 น
ยินดีกับคุณหมดและคุณแม่ด้วยนะคะ  ขอให้หายไวๆๆๆๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: กันทรารมย์.ศรีสะเกษ ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:08 น
ขอให้คุณหมอมุกหายวันหายคืนนะค่ะ เป็นอีกคนที่คอยติดตามข่าวคราวมาตลอด มาวันนี้ได้เห็นภาพที่คุณแม่และคุณหมอมุกยิ้มได้แล้วดีใจจนน้ำตาไหลเลย (ชาวอำเภอกันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ) ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านเรื่องที่ร้ายๆไปได้โดยเร็วนะค่ะ ขอให้มีแต่เรื่องดีๆเข้าในชีวิตต่อไป สาธุๆๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: เจ... ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:09 น
ดีใจจังฟ้ามีตา ทำให้คนดีอย่างคุณหมอปลอดภัย สู้ๆนะค่ะหมอมุก

เริ่มกระทู้โดย: e ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:27 น
คนดีพระคุ้มครอง แสดงความยินดีกับครอบครัวด้วยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: จรูญ(มิ้ม) ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:39 น
ขอให้หายเร็วๆ เป็นกำลังใจ สู้................. q*077

เริ่มกระทู้โดย: yu ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:42 น
ดีใจจังเลย..ขอให้หายวัน..หายคืนนะคะ

จะได้เอาคนเลวมาลงโทษซะที

เริ่มกระทู้โดย: จรูญ ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:44 น
สู้..................

เริ่มกระทู้โดย: samnan7918samnan ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:47 น
ดีใจเป็นที่สุด

เริ่มกระทู้โดย: นุช ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:49 น
คุณพระคุ้มครองคะ...หายไว ๆ นะคะคุณหมอมุก

เริ่มกระทู้โดย: พระคุ้มครอง ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:54 น
ดีใจด้วยจริงๆ ขอให้คุณหมอมีสุขภาพกาย สุขภาพใจ แข็งแรงสมบูรณ์ กลับไปทำงานตามที่ได้ตั้งใจไว้ และขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆ ไปได้ด้วยดี ส่วนคนที่ทำร้ายหรือคิดร้ายกับคุณหมอ ก็ขอให้แพ้ภัยด้วยเองไปด้วยเถิด สาธุ สาธุ...

เริ่มกระทู้โดย: อัง ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:55 น
เป็นกำลังใจให้หมอมุกหายไวไว

เริ่มกระทู้โดย: คนโขทัย ที่ 28 มิ.ย. 11, 12:57 น
ขอให้หายไวๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้คุณแม่รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: ครูชนบท ที่ 28 มิ.ย. 11, 13:02 น
ปาฏิหาริย์มีจริง  คนดีพระย่อมคุ้มครอง ขอให้หมอมุขหายเป็นปกติไว ๆ นะคะ

เริ่มกระทู้โดย: saitingkai ที่ 28 มิ.ย. 11, 13:08 น
 q*062 ดีใจด้วยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: คนตามข่าว ที่ 28 มิ.ย. 11, 13:11 น
 q*071 q*071 โหเห็นภาพแล้วดีใจมากค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะหมอมุก สู้ สู้

เริ่มกระทู้โดย: ไลลา ที่ 28 มิ.ย. 11, 13:13 น
 q*062เป็นเพราะความดีที่หมอมุกทำไว้ ทำให้ปาฏิหารย์มีจริง สู้ สู้ นะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้  q*062