หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ผิดตรงไหน

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ความรัก - ความสัมพันธ์ => ข้อความที่เริ่มโดย: กำ กำ ที่ 11 ต.ค. 10, 09:44 น

ผิดตรงไหน

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 11 ต.ค. 10, 09:44 น
ปีนี้ผมอายุ 28 ปี จะจบ ป.โท ปีนี้ ผมกับแฟนคบกันมาเกือบ 10 ปี ตั้งแต่เรียน ป.ตรีปีหนึ่ง พอผมกับเธอเรียนจบ เราก็ต่างคนต่างทำงาน ช่วยกันเก็บเงินเพื่อซื้อบ้านและสร้างอนาคตของเรา  จนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ผมตัดสินใจเรียนต่อ ตั้งใจไว้ว่าเรียนจบ เราจะแต่งงานกัน ตอนนี้ปลูกบ้านแล้ว ตกแต่งภายในอยู่ใกล้เสร็จแล้ว ได้กฤษแต่งปีนี้ วันที่ 22 พ.ย.
ตลอดเวลาที่คบกันมาผมไม่เคยล่วงเกินเธอ แม้หลายๆครั้งผมจะพยายาม แต่เธอไม่ยอม ผมก็เข้าใจเธอเสมอ
ทุกอย่างมันควรเป็นไปตามแผนอนาคตที่เราร่วมสร้างกันไว้ แต่มันจบลงไม่มีชิ้นดีเลย
ย้อนหลังไปต้นเดือนสิงหาคม เธอไปงานเลี้ยงที่บริษัท มีเพื่อนชายที่ทำงานอาสาไปส่งเธอที่บ้าน
เธอไว้ใจเพราะทำงานร่วมกันมา 4-5 ปีแล้ว แต่มันพาแฟนผมเข้าโรงแรมและขืนใจแฟนผม มันบอกหลงรักแฟนผมมานานแล้ว แล้วมันก็มาส่งเธอที่บ้าน เธอโทรศัพท์มาหาผมและผมก็ไปหาเธอ เธอเล่าเรื่องทุกอย่างทั้งน้ำตา
ผมแค้นและโกรธมาก ผมขับรถไปหามันถึงบ้าน ผมไม่เคยมีเรื่องชกต่อยกับใครเลย แต่คืนนั้นผมอัดมันซะเละ
มันบอกว่าขอโทษ และสัญญากับผมจะไม่ยุ่งกับเธออีก ขอแค่ให้ผมจบลงแค่นี้  แล้วมันก็เป็นฝันร้ายผมกับแฟนมาตลอด
จนถึงเดือนกันยายยน ประจำเดือนเธอไม่มา ผมจึงพาเธอไปตรวจ ปรากฎว่าเธอท้อง ท้องกับมัน
พอมันรู้เรื่อง มันพาพ่อ แม่ ไปขอแฟนผม และเล่าทุกอย่างให้พ่อแม่เธอฟัง พ่อแม่เธอ งง และให้เธอตัดสินใจ
จนเมื่อวันที่ 1 ตุลาคม เธอบอกผมว่าจะแต่งงานกับมันเพื่อลูกในท้องของเธอ เธอร้องไห้เสียใจไม่ต่างจากผม
10 วันแล้ว ที่ผม ไม่ไปทำงาน ไม่ทำอะไร นอกจาก ร้องไห้มีแต่น้ำตา กินแต่เบียร์ ผมจะอยู่และผ่านมันไปยังไง

เริ่มกระทู้โดย: แล้วแต่คนกลาง ที่ 11 ต.ค. 10, 10:51 น
ก็ต้องทำใจนะ แต่ถ้าเราเป็นผู้หญิงนะ เราไม่แต่งงานกับคนที่ข่มขืนเราหรอก..

ลูกเกิดมาไม่จำเป็นต้องตรงพ่อหรอก เราบอกเค้าได้เมื่อโตขึ้น ไม่น่าต้องเอาชีวิตทั้งชีวิตต้องเบี่ยงเบนไปเพราะผู้ชายชั่วๆคนเดียว หรือแค่ต้องให้ลูกตรงพ่อหรอก..

เริ่มกระทู้โดย: opzaa2010 ที่ 11 ต.ค. 10, 10:53 น
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ด้วยคำว่าลูกผู้ชายด้วยกัน
สงสารครับ

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 11 ต.ค. 10, 11:26 น
ก็ได้แต่ทำใจเถอะน้องเอ้ย ... ในเมื่อมันมีเด็กตัวน้อยๆ เข้ามาเกี่ยวข้องแล้ว อีกอย่าง ผู้ชายคนนั้นก็รับผิดชอบแฟนคุณแล้ว นอกเสียจากว่าเค้าแกล้งมารับผิดชอบ เพื่อป้องกันชื่อเสียงครอบครัว หรือกลัวโดนฟ้องร้องอะไรจากแฟนคุณ ... ถ้าคุณและแฟนคุณคิดว่าเค้ามีเจตนาอื่นแอบแฝง ไม่ได้รักแฟนคุณจริง แฟนคุณจะยิ่งทรมานเข้าไปใหญ่ถ้าต้องแต่งงานไป เฮียว่าคุณสองคนน่าจะพยายามลืมเรื่องที่เกิดขึ้นซะ รับเค้าเป็นลูกไปเลย และอยู่กันอย่างมีความสุขไป ...

ขอถามหน่อยนะครับว่า ทำไมแฟนคุณถึงไม่ได้ขัดขืนอะไรเลย เพราะถ้าจะถึงขั้นจะเลี้ยวรถเข้าโรงแรมแล้ว มันก็ต้องมีสู้หรือขัดขืนกันบ้างเพื่อให้คนอื่นหรือพนักงานของโรงแรมเห็น หรือว่าแฟนคุณเมาอะครับ ... ที่ถามนี่คือ งงอะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูก หรือสงสัยอะไรในตัวแฟนคุณนะครับ ...

เริ่มกระทู้โดย: ปัน ที่ 11 ต.ค. 10, 11:28 น
 รู้สึกเห็นใจที่คนดีดีแบบคุณต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ คุณอาจจะรู้เสียใจมากกับเรื่องที่เกิดขึ้น แต่ขอให้คุณตั้งสติ เพื่อชีวิตในวันข้างหน้า คุณกลับไปเปลี่ยนแปลงสิ่งที่เกิดขึ้นไม่ได้ แต่คุณต้องมีชีวิตต่อไปสำหรับวันนี้ พรุ่งนี้ ถ้าคุณยังทำตัวเหมือนที่คุณเป็นคุณจะผ่านเรื่องนี้ไปไม่ได้ ให้คุณลองตั้งสติ ทบทวนว่า บางทีการที่แฟนคุณตัดสินใจเช่นนี้อาจจะดีสำหรับทุกฝ่ายแล้ว แฟนคุณก็คงเสียใจไม่ต่างจากคุณ แต่ถ้าต้องเลือก ทำร้ายเด็ก คุณและแฟนคุณก็ไม่ทำเช่นนั้นอยู่แล้ว หรือถ้าให้เลือกว่ามาแต่งงานกับคุณ เด็กที่เกิดมาอาจะจะมีปัญหาตามมา คุณกับแฟนคุณก็อาจจะมีชีวิตคู่ที่ไม่สมบูรณ์นัก เมื่อคุณก็รู้ว่าเด็กไม่ใช่ลูกคุณ คุณจะสามารถรักเด็กคนนี้ได้สนิทใจหรือเปล่า ตุณจะสามารถเลี้ยงดูเด็กให้เหมือนลูกคุณเองได้หรือเปล่า เด็กอาจจะทำให้คุณไม่สามารถลืมเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และไม่มีความสุขไปตลอดชีวิต ขอให้คิดให้ดี และทำใจได้ในเร็ววัน

เริ่มกระทู้โดย: mเอ็ม ที่ 11 ต.ค. 10, 13:06 น
ถ้ายังรักเธออยู่ ไปเอาเธอคืนกลับมาให้ได้ครับ ทำทุกวิถีทาง เพราะทุกอย่างที่เกิดขึ้นไม่ใช่ความผิดของเธอ และ คุณ
ตอนนี้เธอยังสับสนอยู่อาจตัดสินใจผิดๆ หาหนทางให้ได้ครับ ปรึกษาผู้ใหญ่ครับ

motor_mm***

เริ่มกระทู้โดย: คนอ่าน ที่ 11 ต.ค. 10, 13:10 น
 q*001
ผิดตรงไหน
 ตรงการแก้ปัญหาครับ
 แฟนคุณโดนข่มขืน อย่างที่ข้างบนสงสัย เธอไม่ดิ้นรนขัดขืนหรือไร
 แล้ววางตัวเช่นไร ผู้ชายถึงพาเข้าโรงแรม
  หลังถูกข่มขืน นี่คือจุดผิดพลาด ทำไมไม่ตรวจร่างกาย หรือหาทางป้องกันแก้ไข
  แล้วเมื่อรู้ว่าท้องกลับไปบอกคนที่ข่มขืนอีก บอกทำไมถ้าไม่มีเจตนา?
 ถ้าผู้หญิงเขารักคุณจริงๆ เขาไม่แต่งงานกับคนที่ข่มขืนหรอกด้วยเหตุผลเพียง
อยากให้ลูกตรงพ่อ ฟัังไม่ขึ้นครับ
 มันมีเจตนาอื่นแอบแฝง หรือเปล่า  q*031
 เอาล่ะตอนนี้ เบียร์มันไม่ช่วยให้คุณดีขึ้นหรอกนะ q*035
 เข้มแข็งแล้วทิ้งทุกอย่างไปซะ เริ่มต้นกับคนใหม่ที่ดีกว่าคนนี้ เหอะ พ่อหนุ่ม
 เรื่องที่ผ่านมารู็ว่าเจ็บช้ำแต่มันก็ต้องยอมรับ ความจริงที่เกิดขึ้นครับ q*038 q*039

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 11 ต.ค. 10, 13:12 น
ก็ได้แต่ทำใจเถอะน้องเอ้ย ... ในเมื่อมันมีเด็กตัวน้อยๆ เข้ามาเกี่ยวข้องแล้ว อีกอย่าง ผู้ชายคนนั้นก็รับผิดชอบแฟนคุณแล้ว นอกเสียจากว่าเค้าแกล้งมารับผิดชอบ เพื่อป้องกันชื่อเสียงครอบครัว หรือกลัวโดนฟ้องร้องอะไรจากแฟนคุณ ... ถ้าคุณและแฟนคุณคิดว่าเค้ามีเจตนาอื่นแอบแฝง ไม่ได้รักแฟนคุณจริง แฟนคุณจะยิ่งทรมานเข้าไปใหญ่ถ้าต้องแต่งงานไป เฮียว่าคุณสองคนน่าจะพยายามลืมเรื่องที่เกิดขึ้นซะ รับเค้าเป็นลูกไปเลย และอยู่กันอย่างมีความสุขไป ...

ขอถามหน่อยนะครับว่า ทำไมแฟนคุณถึงไม่ได้ขัดขืนอะไรเลย เพราะถ้าจะถึงขั้นจะเลี้ยวรถเข้าโรงแรมแล้ว มันก็ต้องมีสู้หรือขัดขืนกันบ้างเพื่อให้คนอื่นหรือพนักงานของโรงแรมเห็น หรือว่าแฟนคุณเมาอะครับ ... ที่ถามนี่คือ งงอะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูก หรือสงสัยอะไรในตัวแฟนคุณนะครับ ...

มันทำร้ายร่างกายเธอ มันทุบที่หลังและชกท้องตั้งแต่ในรถ ก่อนอุ้มเข้าห้องในม่านรูด มันเป็นคนบอกผมเองว่ามันข่มขืนเธอทั้งๆที่เธอสลบ ที่หน้ามันก็มีรอยเล็บเธอ และที่ผมไม่สงสัยในตัวเธอ เพราะผมคบกับเธอมานาน รู้ว่าเธอเป็นคนยังไงครับ

เริ่มกระทู้โดย: VV44 ที่ 11 ต.ค. 10, 13:25 น
อ่านเรื่องคุณ แล้ว ถึงกับ อึ่งกิ่มกี่หมี่ซั่ว เลย ครับ.. q*023 อืมม

อันดับแรกขอแสดงความเห็นใจ ต่อ กรณีของคุณ ครับ...

อันดับสอง..อยากจะเอ่ยคำว่าตัดใจ...เป็นภาษาอังกฤษครับ... q*023 เขียนไงว๊า นึกมะออก อิอิอิ..

q*050ผมมีข้อสงสัยเหมือน เฮีย ม๊อ น่ะ ครับ คือ..การที่ แฟนคุณโดนพาเข้าโรงแรม....

คุณต้อง แจ้งความ เอาผิดเพราะเป็นการลวงไปข่มขื่น..แล้วพาไปตรวจร่างกาย...

ไม่ใช่ไปต่อย มัน..ให้เจ็บมือ เจ็บใจเปล่าวๆ...เสร็จแล้ว...ท้อง!!!!!!..ผมละง๊งๆๆๆๆๆๆๆ งง...

ทำไมผู้หญิง ไม่รังเกียจ ผู้ชายที่ ข่มขืนเขา...ทำไมกลับไปแต่งงาน...ถ้าผมคิดจะแย่งผู้หญิง มาจากคุณ

โดยที่ผู้หญิงคนนั้นไม่มีใจเลยสักนิด...เน้น สักนิด....!!!! ผมไปรอจังหวะงานเลี้ยงเลิก..แล้วพาเข้าโรงแรม..

แล้ว ท้อง  แล้วได้แต่งงาน.....ง่ายจังเลย.....กับเวลา เป็น 10ๆปี..ที่ เขาไม่เคยยอมคุณเลย...

ถ้าเป็นผมๆ คงเสียใจเหมือนคุณ กินเหล้า เมามายเหมือน คุณฟ้าหลังฝน ท้องฟ้าคงเคลียร์...คุณจะได้เห็น

ฟ้าใหม่....เริ่มชีวิตใหม่ อายุยังน้อย  ยัง ต้องได้พบผู้คนอีกมากมาย...เดินไปข้างหน้าครับ...ล้มแล้วลุกขึ้นเดิน

...ครับ... ผมอินมากเลยน๊ะเนียะ กับเรื่อง ของคุณ  ขอให้คุณ โชคดีครับ..

.(ขอแก้ไขข้อความครับ )หลังจากกลับไปอ่าน ของจขกท.

( ผมก็แค่อยาก ช่วยให้ลืมเขาน่ะ )

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 11 ต.ค. 10, 13:59 น
อันที่จริง เฮียอ่านดูก็คิดว่าแฟนของ จขกท ก็น่าจะโดนอะไรเข้าไปอะนะ ถึงไม่ได้ขัดขืนแต่ จขกท อาจจะยังสะเทือนใจอยู่ก็เลยเล่าไม่ละเอียด ถ้าเป็นอย่างที่เล่าจริง คุณก็ควรคิดดูให้ดีๆ นะครับว่าทำใจรับแฟนคุณกับลูกที่อยู่ในท้องได้หรือเปล่าทั้งในอนาคตด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่าตอนนี้รับได้ แต่พอมีเรื่องกระทบกระทั่งกันในอนาคตแล้วจะมาด่าว่าเค้าในเรื่องนี้อีกไม่ได้นะครับ นอกจากเค้ายังแอบติดต่อกันก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ...

ที่สำคัญคือ แฟนคุณต้องไม่คิด หรือติดต่ออะไรกับคนนั้นอีกนะครับไม่ว่าเค้าจะมาอ้างเพื่อขอติดต่อ พูดคุยกับลูกเค้าอีกในอนาคต ทำยาก แต่ก็น่าเสี่ยงนะครับ เพราะถ้าปล่อยให้แฟนคุณไปแต่งงานกับเค้า ก็เท่ากับส่งไปทรมานเปล่าๆ ... อาจจะไม่ความสุขไปทั้งชีวิตนะครับ หรือว่าอย่างไรครับ ...

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 11 ต.ค. 10, 14:04 น
ตอบคุณ VV44
ทีแรกผมก็ตั้งใจจะไปแจ้งความ แต่แฟนผมอาย ไม่อยากให้พ่อแม่เธอเสียใจ และที่ผมยอมไม่แจ้งความ ก็เป็นเพราะผมรู้ดีว่าถ้าพ่อแม่ผมรู้เรื่องนี้ คงไม่ยอมให้ผมแต่งงานกับเธอแน่ๆ พ่อแม่ผมชื่นชมที่เธอเป็นสาวบริสุทธิ์ รักนวลสงวนตัว
ส่วนสาเหตุที่เธอเลือกแต่งกับคนนั้น เพราะเธอบอกว่าตัวเธอมีมลทิลและยังมีลูกของมันอีก  เธออยากให้ผมเจอคนที่ดี แต่ผมก็อธิบายไปแล้วว่าผมรับได้ทุกอย่าง ผมจะบอกทุกคนว่าเด็กคนนี้เป็นลูกผม บางครั้งแฟนผมก็พูดวนไปวนมา บอกแต่รังเกียจตัวเอง ทุบ ทำร้ายตัวเอง เธอบอกเธอแย่มาก เธอรับตัวเองไม่ได้ ไม่อยากให้ผมต้องทนกับสภาพของเธอ พ่อแม่เธอก็ทำอะไรไม่ถูก เหมือนๆกัน ผมเหนื่อย เจ็บ ไม่รู้ต้องทำอะไร

เริ่มกระทู้โดย: aunwazabicool ที่ 11 ต.ค. 10, 14:27 น
ที่ไดมีรักที่นั่นมีทุกข์

ไร้สุขเกิดกรรม

เมื่อมาถึงจุดๆหนึ่ง ชีวิตก็ต้องเปลี่ยน
กำลังใจจากคนรอบข้างสำคัญยิ่งนัก
คุณต้องหาข้อสรุป ให้ตัวคุณเองก่อน ใช้สติคิดให้สร้างสรรค์และแตกต่าง
ถามตัวเองว่า คุณเป็นคนเข้มเเข็งพอไหม รับได้รึเปล่ากับเรื่องแบบนี้
ในกรณีที่รับได้ มั่นใจในตัวเองว่าต่อไปในอนาคตจะไม่ให้เรื่องที่เกิดขึ้นนี้กระทบความสัมพันธ์ของคนที่คุณรัก.
จงสู้ รีบไปคุยและทำความเข้าใจกับคนที่คุณรัก ใช้ความรักที่ทั้งสองคนมีอยู่ เอาชนะอุปสรรค์ด้วยความเข้าใจ
ถ้าคนทั้งคู่เข้มแข็งพอ จะสามารถผ่านมันไปได้.
กรณี ไม่สามารถยอมรับได้ สิ่งที่คุณยังไม่พบคำตอบและค้างคาใจเฝ้าถามตัวเองอยู่ทุกคืนวันที่ยังมีสติก็คือ ทำไม!
คำตอบที่คุณค้นหาอยู่ในตัวคุณ ทางออกอยู่ที่ตัวคนที่คุณรัก การตัดใจเป็นสิ่งที่ทำได้ยากมาก แม้ตัดใจได้ ไม่สามารถตัดความสัมพันธ์ได้ แต่ความรักที่แท้จริงแล้วไม่จำเป็นต้องได้ครอบครองเสมอไป เพราะความหมายของรักที่บริสุทธิ์คือ การให้
ทั้งหมดนี้ ขึ้นอยู่กับตัวคุณที่จะสามารถ เอาชนะตัวตนที่แท้จริงได้หรือเปล่า เรื่องแบบนี้อาจไม่ได้มีแต่คุณที่พบเจอ
แต่อาจจะเกิดขึ้นกับคู่รักหลายคู่ รวมทั้งผมก็เคยผ่านมามันมาแล้ว ผมเลือกคนที่ผมรักโดยที่ไม่สนใจสิ่งอื่นได
ทุกวันนี้เรามีความสุขดี ผมรักเธอมากขึ้น ใส่ใจเธอมากขึ้น ลูกสาวเราอายุ 7 ขวบแล้ว เป็นเด็กน่ารัก เรียนเก่ง ที่สำคัญผมรักพวกเค้ามาก ......

เริ่มกระทู้โดย: EiEiKa ที่ 11 ต.ค. 10, 14:31 น
จริงๆ วิธีแก้ไขป้องกันไม่ให้ท้องหลังจากโดนข่มขืนก็มีอยู่นะคะ แต่ในเมื่อมันผ่านไปแล้ว ก็ต้องปล่อยไปตามนั้นแล้ว

คุณก็ต้องทำใจอย่างเดียวเลยคะ ถือว่าทำบุญกันมาเท่านี้ ก็ภาวนาให้ผู้ชายคนนั้นรักลูกเมียเลี้ยงดูให้ดีก็พอแล้วคะ  ขอแสดงความเสียใจกับคุณด้วยนะคะ เข้มแข็งๆ ไว้คะ  q*063 อนาคตคุณยังอีกไกลคะ สู้ๆ  q*043

เริ่มกระทู้โดย: เหอ เหอ ที่ 11 ต.ค. 10, 14:48 น
ตอบคุณ VV44
ทีแรกผมก็ตั้งใจจะไปแจ้งความ แต่แฟนผมอาย ไม่อยากให้พ่อแม่เธอเสียใจ และที่ผมยอมไม่แจ้งความ ก็เป็นเพราะผมรู้ดีว่าถ้าพ่อแม่ผมรู้เรื่องนี้ คงไม่ยอมให้ผมแต่งงานกับเธอแน่ๆ พ่อแม่ผมชื่นชมที่เธอเป็นสาวบริสุทธิ์ รักนวลสงวนตัว
ส่วนสาเหตุที่เธอเลือกแต่งกับคนนั้น เพราะเธอบอกว่าตัวเธอมีมลทิลและยังมีลูกของมันอีก  เธออยากให้ผมเจอคนที่ดี แต่ผมก็อธิบายไปแล้วว่าผมรับได้ทุกอย่าง ผมจะบอกทุกคนว่าเด็กคนนี้เป็นลูกผม บางครั้งแฟนผมก็พูดวนไปวนมา บอกแต่รังเกียจตัวเอง ทุบ ทำร้ายตัวเอง เธอบอกเธอแย่มาก เธอรับตัวเองไม่ได้ ไม่อยากให้ผมต้องทนกับสภาพของเธอ   พ่อแม่เธอก็ทำอะไรไม่ถูก เหมือนๆกัน ผมเหนื่อย เจ็บ ไม่รู้ต้องทำอะไร

เธอมีพิรุธ ..เลิกเมา แล้วไปหาแฟนใหม่เหอะ เหอ..เหอ.. q*037

เริ่มกระทู้โดย: Depp08 ที่ 11 ต.ค. 10, 15:01 น
เรื่องของคุณเหมือนละครเลยค่ะ ถ้าไม่เจอกับตัวเอง คงไม่อยากเชื่อ
แฟนคุณเขารักคุณนะคะ  คงไม่อยากให้คุณต้องมารับผิดชอบในสิ่งที่คุณ
ไม่ได้ทำ เมื่อเธอถูกข่มขืน สิ่งแรกที่เธอคิดถึง คือ คุณ และคุณก็ดีเหลือเกิน
ไม่รังเกียจเธอ แถมยังไปแก้แค้นให้เธออีก เป็นผู้ชายคนอื่น คงหนีไป
แต่งงานกับคนอื่นแล้วล่ะ  แต่เมื่อเธอท้อง ทางออกจึงเปลี่ยนไป
ผู้ชายคนนั้นเขารับผิดชอบ ก็แสดงว่าเขาก็รักแฟนคุณจริง ถ้าคุณเป็นเธอ
คุณจะทำอย่างไรคะ จะทำอย่างเธอ หรือจะแต่งงานกับคนที่ไม่ใช่พ่อเด็ก
คนที่ไม่ใช่พ่อเด็ก จะรักเด็กเหมือนรักลูกตัวเองหรือ จะไม่มีอะไรค้างคาใจ
ไปตลอดชีวิตการแต่งงานหรืออย่างไร

ให้อภัยเธอเถอะนะคะ ถือซะว่าทำบุญด้วยกันมาแค่นี้ ช่วยอวยพรให้
ชีวิตการแต่งงานของเธอมีความสุขดีกว่าค่ะ เพราะในอนาคต การหย่าร้าง
ย่อมมีโอกาสสูง เพราะเธอไม่ได้รักผู้ชายคนนั้นเลย  

เริ่มกระทู้โดย: BoringKonmaow ที่ 11 ต.ค. 10, 17:43 น
เป็นเราเจอแบบนี้  เราไม่มีทางที่จะมาตบมาแต่งกับคนที่ข่มขืนเราหรอก  บ้าบอ

ต่อให้มีลูกกะไอ้เลวนี่ก็เถอะ   ได้ลูกจากมัน ลูกที่ไม่ได้ต้องการก็มากพอแล้ว

นี่ยังจะเอาคนที่ข่มขืนตัวเองอีกหรอ  ทางออกไม่ได้มีทางเดียว

แต่งกะคนเลวแบบนี้  ซิงเกิ้ลมัม  ดีกว่า 

จะให้ตัวเองตกนรกทั้งเป็นรึไงนะ

คุณก็ทำใจเถอะ  ทำบุญกันมาแค่นี้แหละ เคยอ่านเรื่องนี้หรือเปล่า

http://www.yantip.com//2010-04-08-05-01-56/171-2010-04-24-09-03-59

เริ่มกระทู้โดย: sofar1234569 ที่ 11 ต.ค. 10, 19:53 น
เข้มแข็งไว้นะคะ  q*054

เริ่มกระทู้โดย: nimjung2010 ที่ 11 ต.ค. 10, 23:02 น
ถ้าคุณรับเด็กนั้นเป็นลูกคุณ.คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าคุณทำใจได้ไหม

ไม่ใช่แค่พูดไปเพราะอารมณ์ชั่ววูบ เด็กโตขึ้นเขาต้องเรียกคุณว่าพ่อ

คุณพร้อมไหมสำหรับคำว่าพ่อ..คุณต้องลืมอดีตให้หมดถ้าคุณคิดจะรับผิดชอบชีวิต

สองคนแม่ลูก เราเข้าใจว่าคุณรักเขามากคุณไม่อยากเสียเธอไป แต่สุดท้ายแล้ว

คุณต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนว่าคุณพร้อมจะเป็นพ่อของเด็กคนนั้นได้ไหม q*063

เริ่มกระทู้โดย: มามา ที่ 12 ต.ค. 10, 06:44 น
เรื่องของคุณน่าเห็นใจจังเลยนะ
แต่..ถ้า ญ. โดนขีมขืน  ก็น่าจะไปแจ้งความนะคะ
เอาผิดกับคนที่กระทำความผิด
แต่ข้อความของคุณเขียนว่า ..ทีแรกผมก็ตั้งใจจะไปแจ้งความ แต่แฟนผมอาย ไม่อยากให้พ่อแม่เธอเสียใจ
ถ้าอาย..แล้วทำไมถึงไปเล่าวาโดนข่มขืนให้พ่อแม่ฝ่าย ญ ฟังล่ะคะเพื่อที่จะแต่งงานกับคนที่ข่มขืน..
 ตามข้อความที่คุณเขียนว่า..ปรากฎว่าเธอท้อง ท้องกับมัน พอมันรู้เรื่อง มันพาพ่อ แม่ ไปขอแฟนผม และเล่าทุกอย่างให้พ่อแม่เธอฟัง พ่อแม่เธอ งง และให้เธอตัดสินใจ !!??!!
ส่วนมาก ญ. ที่โดนข่มขืน เขาจะต้องตรวจร่างกาย และ ญ.ก็ควรป้องกันการกำเนิดของเด็กที่จะเกิดจากการโดนข่มขืน
เช่น ยาคุมฉุกเฉิน และหาก..ท้อง กฎหมายก็ไม่เอาผิดกับ ญ. นะคะ หากต้องทำแท้งน่ะคะ
เป็นไปได้เหรอคะ ..แต่งงานกับคนที่ข่มขืนตัวเอง ทั้งๆที่ไม่ได้รัก และถ้าอ้างเรื่องลูก
อืม..ไม่แปลกถ้า ญ.จะแต่งงานกับคุณหากคุณรับได้และต้องการเลี้ยงดู ญ.และลูก
แต่..เมื่อมันเกิดและผ่านมาแล้ว คุณก็ควรคิดเสียว่า มันคือกรรม คุณอาจจะผิดหวังในเรื่องความรัก
แต่คุณจะสมหวังและมีโชคจากด้านอื่นนะคะ ..เป็นกำลังใจให้นะคะ

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 12 ต.ค. 10, 08:56 น
ผมขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ทุกความห่วงใย จากใจจริงครับ เท่าทีผมอ่านดูความคิดเห็นหลายๆคน
ส่วนใหญ่จะข้องใจในสิ่งเหล่านี้ ถูกข่มขืนทำไม่ไม่แจ้งความ? ไม่ตรวจร่างกาย? เธอให้เหตุผลอย่างเดียวว่าอาย
และเหตุผลของผม คือ ไม่อยากให้ พ่อแม่ ผมรู้เรื่อง กลัวจะรังเกียจและไม่ยอมรับเธอ
แต่สิ่งที่ผมพลาด คือไม่พาเธอไปตรวจร่างกาย ไม่ป้องกันเรื่องคุมกำเนิด ผมขาดสติมัวแต่โกรธแค้นคนอื่น ผมผิดเอง
ทำไมเธอต้องแต่งงานกับคนที่ข่มขืนเธอ? ตามที่เธอบอกผม เธอเสียให้มันไปแล้ว และท้องลูกของมันอยู่
เมื่อมันคิดที่จะรับผิดชอบก็ควรต้องเป็นไป เธอบอกรักผม ไม่อยากให้ผมต้องมาเลี้ยงคนอื่น ไม่อยากให้ผมทรมานใจ
ให้ผมลืมเธอ ให้คิดว่าเราทำบุญกันมาแค่นี้ ผมเองไม่รู้ว่าสิ่งที่เธอพูดจะจริงแค่ไหน ไม่ว่ามันจะเป็นเหตุผลอะไร แต่ผลลัพธ์ที่ได้ คือวันนี้และวันต่อๆไป ผมต้องอยู่ให้ได้ อย่างไม่มีเธอ ผมไม่คิดที่จะกลับไปหาเธออีกแล้ว
ในเมื่อเธอต้องการแบบนี้ ผมเคารพการตัดสินใจของเธอ

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 12 ต.ค. 10, 11:03 น
คุณน้องเอ้ย ... เฮียบอกแล้วงัยว่าไม่ได้สงสัยเรื่องนั้น เพราะถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผู้หญิงบางคนจะมีหน้าไปบอกตำรวจเต็มโรงพักเลยหรอว่า นู๋โดนข่มขืนมาจ้า ... อย่าไปสนใจกับคำแนะนำที่บางทีต้องการแต่ความสะใจ หรือเอาเหตุผล ความสมควร ความถูกต้องโดยไม่ได้พิจารณาถึงความเป็นจริงในเรื่องแต่ละเคสเลยครับ บางอย่างไม่ได้เจอกับตัวเอง ก็ไม่รู้สึกหรอกครับ มีแต่เขียนมาต่อว่า ด่ากันอุตลุด ... นี่ส่วนใหญ่เค้าก็แค่สงสัย หรอถามว่าทำไมอะครับ อย่าไปคิดมากน๊า ...

เฮียว่าคุณคิดผิดไปหน่อยหรือเปล่าที่ว่าเคารพในการตัดสินใจของแฟน(เก่า)คุณ เพราะที่เค้าตัดสินใจนั้น มันอยู่ที่ตัวคุณว่าจะรับกับเหตุการณ์นี้หรือเปล่า ถ้าคุณรับไม่ได้ก็จากกันด้วยดี ก็ดีแล้วครับ ... เฮียว่าที่คุณตอบแบบให้เกียรติในความคิดของเธอเพราะ คุณเองนั่นแหละที่รับไม่ได้ในเรื่องที่เกิดขึ้น  ซึ่งคุณก็มีเหตุผลพออะนะ เฮียไม่ได้ว่ารัย แต่อย่าบอกว่าเคารพในความคิดเธอ ในการตัดสินใจของเธอ ซึ่งไม่ต้องการให้คุณเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ...

มีอย่างที่ไหน ถ้ารับได้ รับจริง แล้วกลับจะปล่อยไปให้คนที่ทำกับเธอแบบนั้น เฮียละงงตรงจุดนี้อะครับ ไม่ได้สนใจเรื่องแจ้งฟามเร้ยน๊าเนี่ย ...

เริ่มกระทู้โดย: marchmember2553 ที่ 12 ต.ค. 10, 11:13 น
ผมขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ทุกความห่วงใย จากใจจริงครับ เท่าทีผมอ่านดูความคิดเห็นหลายๆคน
ส่วนใหญ่จะข้องใจในสิ่งเหล่านี้ ถูกข่มขืนทำไม่ไม่แจ้งความ? ไม่ตรวจร่างกาย? เธอให้เหตุผลอย่างเดียวว่าอาย
และเหตุผลของผม คือ ไม่อยากให้ พ่อแม่ ผมรู้เรื่อง กลัวจะรังเกียจและไม่ยอมรับเธอ
แต่สิ่งที่ผมพลาด คือไม่พาเธอไปตรวจร่างกาย ไม่ป้องกันเรื่องคุมกำเนิด ผมขาดสติมัวแต่โกรธแค้นคนอื่น ผมผิดเอง
ทำไมเธอต้องแต่งงานกับคนที่ข่มขืนเธอ? ตามที่เธอบอกผม เธอเสียให้มันไปแล้ว และท้องลูกของมันอยู่
เมื่อมันคิดที่จะรับผิดชอบก็ควรต้องเป็นไป เธอบอกรักผม ไม่อยากให้ผมต้องมาเลี้ยงคนอื่น ไม่อยากให้ผมทรมานใจ
ให้ผมลืมเธอ ให้คิดว่าเราทำบุญกันมาแค่นี้ ผมเองไม่รู้ว่าสิ่งที่เธอพูดจะจริงแค่ไหน ไม่ว่ามันจะเป็นเหตุผลอะไร แต่ผลลัพธ์ที่ได้ คือวันนี้และวันต่อๆไป ผมต้องอยู่ให้ได้ อย่างไม่มีเธอ ผมไม่คิดที่จะกลับไปหาเธออีกแล้ว
ในเมื่อเธอต้องการแบบนี้ ผมเคารพการตัดสินใจของเธอ

q*021 ถูกแล้วแล้วค่ะ  สิ่งที่ต้องทำเพื่อเธอ คุณได้ทำให้แล้ว

ขอเป็นอีกแรงใจ ให้คุณเดินหน้าต่อ อาจเป็นเพราะไม่ใช่เนื้อคู่กัน รักจึงมีอันเป็นไป q*058

ขอให้เข้มแข็งและเผชิญกับความจริงอย่างกล้าหาญ สู้สู้ q*077 q*077

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 12 ต.ค. 10, 11:44 น
คุณน้องเอ้ย ... เฮียบอกแล้วงัยว่าไม่ได้สงสัยเรื่องนั้น เพราะถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผู้หญิงบางคนจะมีหน้าไปบอกตำรวจเต็มโรงพักเลยหรอว่า นู๋โดนข่มขืนมาจ้า ... อย่าไปสนใจกับคำแนะนำที่บางทีต้องการแต่ความสะใจ หรือเอาเหตุผล ความสมควร ความถูกต้องโดยไม่ได้พิจารณาถึงความเป็นจริงในเรื่องแต่ละเคสเลยครับ บางอย่างไม่ได้เจอกับตัวเอง ก็ไม่รู้สึกหรอกครับ มีแต่เขียนมาต่อว่า ด่ากันอุตลุด ... นี่ส่วนใหญ่เค้าก็แค่สงสัย หรอถามว่าทำไมอะครับ อย่าไปคิดมากน๊า ...

เฮียว่าคุณคิดผิดไปหน่อยหรือเปล่าที่ว่าเคารพในการตัดสินใจของแฟน(เก่า)คุณ เพราะที่เค้าตัดสินใจนั้น มันอยู่ที่ตัวคุณว่าจะรับกับเหตุการณ์นี้หรือเปล่า ถ้าคุณรับไม่ได้ก็จากกันด้วยดี ก็ดีแล้วครับ ... เฮียว่าที่คุณตอบแบบให้เกียรติในความคิดของเธอเพราะ คุณเองนั่นแหละที่รับไม่ได้ในเรื่องที่เกิดขึ้น  ซึ่งคุณก็มีเหตุผลพออะนะ เฮียไม่ได้ว่ารัย แต่อย่าบอกว่าเคารพในความคิดเธอ ในการตัดสินใจของเธอ ซึ่งไม่ต้องการให้คุณเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ...

มีอย่างที่ไหน ถ้ารับได้ รับจริง แล้วกลับจะปล่อยไปให้คนที่ทำกับเธอแบบนั้น เฮียละงงตรงจุดนี้อะครับ ไม่ได้สนใจเรื่องแจ้งฟามเร้ยน๊าเนี่ย ...
แล้วเฮียจะให้ผมทำยังไงล่ะครับ ในเมื่อเจ้าตัวเค้ายืนยัน ไม่แจ้งความ ผมจะทำไรได้ ผมถูกแย่งไปทำมิดีมิร้าย แล้วยังยืนยันจะไปแต่งงานกับเค้า แล้วผมมีสิทธิ์ไรไปห้ามเค้าล่ะ ถ้าพูดแบบชาวบ้าน เค้าก็ผัวเมียกัน ผมมันคนอื่น

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 12 ต.ค. 10, 13:42 น
เฮียก็ไม่ได้ติดใจตรงการแจ้ง หรือไม่แจ้งความนี่ครับ อ่านให้มันดีๆก่อนซิครับ ...

ถ้าคิดว่ารอเวลาอีกสักนิดนึง แล้วลองหาวิธีพูดอีกสักหนซิครับว่า คุณรับได้กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น น่าจะดีกว่าที่จะให้เค้าต้องไปทนทรมานกับการแต่งงานนะครับ ...

แล้วแต่คุณก็แล้วกัน ... ขอให้กลับไปอ่านใหม่ให้ดีๆ ก็เท่านั้น ...

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 12 ต.ค. 10, 13:54 น
เฮียก็ไม่ได้ติดใจตรงการแจ้ง หรือไม่แจ้งความนี่ครับ อ่านให้มันดีๆก่อนซิครับ ...

ถ้าคิดว่ารอเวลาอีกสักนิดนึง แล้วลองหาวิธีพูดอีกสักหนซิครับว่า คุณรับได้กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น น่าจะดีกว่าที่จะให้เค้าต้องไปทนทรมานกับการแต่งงานนะครับ ...

แล้วแต่คุณก็แล้วกัน ... ขอให้กลับไปอ่านใหม่ให้ดีๆ ก็เท่านั้น ...
ขอโทษครับ ผมอ่านไม่ดีเอง ผมมันแย่จริงๆ ผู้หญิงเค้าถึงไม่เลือกผม คงไม่มีเวลาหรือโอกาสให้ผมได้พูดกับเธอแล้วล่ะครับ พ่อของลูกเค้าย้ายเข้าไปอยู่ที่บ้านเธอเฉยเลย เช้ามาก็ไปทำงานที่เดียวกัน ไม่มีที่ว่างสำหรับผมอีกแล้ว ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ และช่วยทำให้ผมรู้สึก ว่าโลกนี้ยังมีคนที่ห่วงใย

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 12 ต.ค. 10, 14:44 น
งั้นก็ได้แต่ทำใจอะนะ เวลาผ่านไป คุณก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ แหละจ้า ... เฮียก็เคยเป็นทำนองแบบนี้แหละครับ ... แต่ต่างกันตรงที่คุณพ่อคุณแม่ของแฟนเก่าเฮียท่านไม่อนุญาตให้เฮียไปจีบลูกสาวเค้า เพราะตอนนั้นเฮียเป็นแค่พนักงานบริษัทธรรมดาๆคนหนึ่ง ท่านเลือกคนอื่นไว้ให้ลูกสาวท่านแล้ว ...  q*007

แต่อย่าได้เข้าไปติดต่อกับแฟนเก่าอีกนะครับ ไม่ว่าเค้าจะติดต่อมาก็ตามเพราะอาจจะเป็นปัญหาครอบครัวได้นะครับ ตัดขาดกันไปเลยดีกว่า อย่าให้ใครมาอ้างว่าเลิกกันแล้วก็เป็นเพื่อนกันได้ คงต้องอีกเป็นสิบปีนู่นอะครับ ถึงอาจจะทักทายกันได้บ้าง ...

เฮียเลยรู้สึกได้ถึงการที่เรารักกันมาก แต่ไม่ได้แต่งงานกันจนถึงปัจจุบันนี้ ซึ่งก็ต้องทำใจให้ได้อะครับ ...  q*063

เริ่มกระทู้โดย: ยอมบาป ที่ 12 ต.ค. 10, 16:19 น
เราเป็นผู้หญิงนะ แล้วเราก็มีลูกแล้ว ถ้าเราเป็นแฟนคุณเราจะไม่อยู่เฉย ๆ หลังจากที่เสียตัว ต้องทำทุกทางเพื่อป้องกันถึงจะไม่เคยเสียตัวก็น่าจะพอมีความรู้บ้าง แต่ถึงจะไม่ได้ป้องกันแล้วมารู้ว่าท้องกะคนที่ข่มขืนเรา เรายอมบาป เราจะไม่อยู่กับคนแบบนี้เด็ดขาด คุณลองถามเค้าดูดี ๆ ว่าเค้าคิดดีแล้วเหรอ ชีวิตทั้งชีวิตต้องนั่งดูหน้าคนที่ทำลายชีวิตเราเหรอ คนดีจริงจะข่มขื่นคนที่เรารักเหรอ มีเหตุผลอื่นอีกมั้ย......ตกนรกทั้งชีวิตเลยนะอยู่กะคนที่ไม่รักเนี้ย

เริ่มกระทู้โดย: tintin0810 ที่ 12 ต.ค. 10, 19:10 น
ช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะ กาลเวลาจะช่วยเป็นยารักษาความเจ็บปวดได้
สักวันหนึ่งข้างหน้าคุณก็คงจะพบคนใหม่ที่ใช่สำหรับคุณ ตอนนี้ก็ให้คุณ
คิดเสียว่าคุณกับเขาไม่ใช่เนื้อคู่กัน ขอให้คุณโชคดีน่ะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ฮิฮิฮิ ที่ 12 ต.ค. 10, 20:42 น
        เป็นกำลังใจให้นะค่ะ   ทุกสิ่งในโลกนี้  ไม่มีอะไรอยู่กับเรานานหรอกนะ  ทุกข์  สุข  เศร้า   เหงา  เดียวดาย   ทุกอย่างมีเวลาของมัน   เดี๊ยวมันก็ผ่านไป      ถ้าเขาอยู่ด้วยกันแล้ว   ก็อวยพรให้เขามีชีวิตครอบครัวที่อบอุ่นนะ    รักคือ   การให้นะ    คิดอย่างนี้แล้วจะมีความสุข    เป็นกำลังใจให้คุณผ่านเหตุการณ์ตรงไปได้ค่ะ    จันทบุรี

เริ่มกระทู้โดย: lavavadee ที่ 13 ต.ค. 10, 10:24 น
นี่แหละน่ะ  เขาว่า  รักแท้แพ้ความใกล้ชิด....(ไม่ได้ว่าใครนะ)  สิ่งที่ควรทำตอนนี้ ก็คือ   ตัดใจค่ะ   คิดเสียว่า  เขาไม่ใช่เนื้อคู่แท้ของเรา..  เคยอ่าน  กฏแห่งกรรม ของแม่ชี...มีอยู่เรื่องหนึ่ง  คล้ายกับชีวิตคูณเลย   มีหญิงชายคู่หนึ่ง  คบมารักกันมา ก็คล้าย ๆเกับคุณ    แล้ว  อยู่ ๆ  หญิงคนรักที่กำลังจะแต่งงานด้วย    ก็ไปแต่งงานกับชายคนอื่น   ทั้งที่เขาเพิ่งรู้จักกันได้ไม่นาน..เรื่องนี้  เขาบอกว่า  กฏแห่งกรรม  ของชาติที่แล้ว   (ที่ได้อ่านมา)   เขาบอก  ครั้งหนึ่งผู้หญิงคนนั้น  เคยนอนตายอยู่ที่ชายหาด ในสภาพที่ดูไม่ได้ แล้วมีชายเดินผ่านมา 3 คนในเวลาต่างกัน   คนแรกไม่สนใจ แถมสะอิดสะเอียน    คนที่ 2 มาเจอ  เห็นแล้วคิดสงสาร  ก็เลยเสียสละผ้า  เอาคลุมไว้ เพื่อไม่ให้อุจาดตาแก่คนพบเห็น  แล้วเดินผ่านไป      ส่วนคนที่ 3  ผ่านมาเจอ  คนนี้เขาได้นำศพของหญืงสาวไปฝัง   โดยไม่รังแม้แต่น้อย  เขาทำทุกอย่างด้วยใจที่บริสุทธิ์จริง ๆ    ...ชาตินี้  ชายคนที่ 3   จึงได้แต่งงานกับหญิงคนดังกล่าว  ....ที่เล่ามา  ก็เพื่อจะบอกว่า   คนเราที่เกิดมาเป็นคู่กัน   ก็อยู่ที่ว่าได้เราได้ทำบุญร่วมกันมา    ทำร่วมกันมาน้อยหรือมากต่างกัน      คนที่เป็นคู่แท้ของคุณ   คุณอาจจะยังไม่เจอเขา  แต่สักวัน   คงจะได้เจอ..เนื้อคู่  มีหลายคน...   แต่คู่แท้   มีแค่คนเดียว..อยากให้คุณ    มีกำลังใจ   ที่เข้มแข็ง  และผ่านมันไปให้ได้   ณ  เวลานี้  ไม่ต้องหาเหตุผล อะไร   คิดไปก็ปวดหัว      อยากให้คิดถึง  พ่อแม่  พี่น้องของคุณ  คนที่เขารักคุณ  โดยไมหวังสิ่ง ตอบแทน  คิดถึงพวกเขาให้มาก ๆ  เพื่อตัวเองจะได้ทำแต่สิ่งที่ดี ๆ     เหตุการณ์เลวร้าย   ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เคยเจอ   ตัวเราเอง  ก็เคยเจอ   ตอนนั้น  ก็เราก็เหมือนคนบ้าคนหนึ่ง    ไม่กิน  ไม่นอน  (เรียนอยู่ปีสุดท้าย) เรียนไม่รู้เรื่อง  เกือบจะไม่จบ เกรดตก  แบบเพื่อนเห็นแล้วตกใจ   คิดแต่เรื่องที่ทำให้เราเสียใจ   ในสมองมีแต่เรื่องนั้น   แล้วถามตัวเองว่า   ทำไม  ทำไม..สภาพไม่ต่างจากคนบ้าคนหนึ่ง....แต่เราก็ผ่านมันมาได้...ขอให้คุณเข้มแข็ง   ชีวิต  ยังมีค่า   ยังมีคนดี ๆ รอเราอยู่   อะไรที่มันผ่านมาแล้ว   ก็ให้มันผ่านไป...ชีวิตเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ...ขอให้คุณสู้  แค่นั้น  เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 13 ต.ค. 10, 13:13 น
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุกๆกำลังใจที่มีเข้ามาเรื่อยๆ วันนี้ผมมาทำงานแล้วครับ งานเยอะมาก ก็ดีมีอะไรให้ทำเรื่อยๆ
จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน แต่พอเผลอมันก็ทำให้ผมมีน้ำตาออกมาคลอๆอยู่เรื่อยเลย
เมื่อตอนเที่ยงกว่านี้เอง เธอโทรมาหาผม บอกว่าคิดถึง เย็นนี้นัดเจอผมกินข้าว ผมยังไม่ได้ตอบตกลงเธอ
บอกไปแค่ว่างานเยอะ ไม่รู้จะเสร็จกี่โมง แล้วผมจะโทรไปบอกอีกที
ผมจะไปเจอเธอดีมั้ย ผมคิดถึงเธอ แต่ก็รู้ว่ามันต้องทำให้ผมเจ็บและสับสนอีก ผมว่าจะไม่ไปนะ เพื่อนๆว่าดีมั้ย

เริ่มกระทู้โดย: rot59 ที่ 13 ต.ค. 10, 14:17 น
ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนว่าไม่เก่งเรื่องโพสเท่าไหร่ แต่เท่าที่ได้เห็นข้อความที่เพื่อนๆได้โพสแล้วทำให้อยากตั้งข้อสังเกตสักนิด ตอนที่เจ้าหนุ่มคนนั้นพาพ่อแม่ไปขอ ทำไมไม่แจ้งตำรวจจับเลย ปล่อยไว้ทำไมครับกับคนแบบนี้ เค้าข่มเหงลูกสาวเรานะ ผมเองก็มีลูกย่อมเข้าใจความรู้สึกนั้นดี เราจะอายทำไม คนจำพวกนี้ถ้าเราไม่ทำอะไรเลย ต่อไปก็จะหนักข้อยิ่งขึ้น สงสารคนที่เป็นเพศแม่มั่งว่าชีวิตทั้งชีวิตจะต้องทนทุกข์เพียงใด วันนี้เป็นแบบนี้แล้วต่อไปละเค้าอาจทำกับคนอื่นได้อีก ขึ้นชื่อว่าชั่วช้าแล้วยังไง
สันดานก็ต้องเผยธาตุแท้ออกมา ถ้าเป็นผมยังไงก็ต้องเอาถึงให้ที่สุด จะยอมแบบนี้อีกหน่อยก็จะทำให้สังคมเสื่อมทรามยิ่งขึ้น ไม่รู้นะผมคิดแบบนี้ แม้ว่าพุทธองค์จะไม่ให้เราจองเวรแต่เรื่องแบบนี้ถ้าเราปล่อยไปคิดหรือว่ามันจะมีครั้งเดียว ครั้งต่อจะเป็นใครอีกละข่มขืนมิได้ใช่ความรักแต่เป็นตัญหาความใคร่ คนเราต้องเอาความถูกต้องเป็นหลักบ้านมีกฎเมืองก็ต้องกฎเช่นกัน คงดูละครมากไปที่คิดว่าพระเอกข่มขืนนางเอกแล้วทุกอย่างจะแฮปปี้ ผมคงพูดได้เพียงเท่านี้ที่เหลือคุณก็ต้องตัดสินใจเอาเอง

เริ่มกระทู้โดย: hiamore ที่ 13 ต.ค. 10, 17:14 น
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุกๆกำลังใจที่มีเข้ามาเรื่อยๆ วันนี้ผมมาทำงานแล้วครับ งานเยอะมาก ก็ดีมีอะไรให้ทำเรื่อยๆ
จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน แต่พอเผลอมันก็ทำให้ผมมีน้ำตาออกมาคลอๆอยู่เรื่อยเลย
เมื่อตอนเที่ยงกว่านี้เอง เธอโทรมาหาผม บอกว่าคิดถึง เย็นนี้นัดเจอผมกินข้าว ผมยังไม่ได้ตอบตกลงเธอ
บอกไปแค่ว่างานเยอะ ไม่รู้จะเสร็จกี่โมง แล้วผมจะโทรไปบอกอีกที
ผมจะไปเจอเธอดีมั้ย ผมคิดถึงเธอ แต่ก็รู้ว่ามันต้องทำให้ผมเจ็บและสับสนอีก ผมว่าจะไม่ไปนะ เพื่อนๆว่าดีมั้ย

ถามแบบนี้แสดงว่า ไม่ได้อ่านให้ดีๆอีกแล้วน๊า ...

ถ้าคุณอ้างว่าเพื่อเป็นการให้เกียรติและเคารพในความคิดของเค้า คุณก็ต้องไม่ลักลอบติดต่อกับเค้าอีก เพราะเค้ามีสามีและมีลูกกับสามีเค้าแล้ว เข้าใจ๋  ... คุณปล่อยให้เค้าไปทรมานเองนะ(โดยบอกว่าเป็นการเคารพในความคิดของเค้า) เฮียกะแล้วและคิดว่าอีกหน่อยคุณก็จะมีปัญหามาถามอีกว่า ... ผิดหรือที่เรารักกันแต่โดนแย่งไปกระทันหัน ... ผิดไหมที่ผมเผลอใจไปมีรัยกับคนรักเก่าที่โดนแย่งไปเพราะโดนข่มขืน ...

คราวนี้อะนะ คุณจะเป็นฝ่ายผิดเต็มๆ เพราะปล่อยให้เค้าไปเป็นภรรยาคนอื่นแล้วไงครับ ยังไม่ทันจะกี่วันเอง เค้าก็เริ่มเรียกร้องหาคุณแล้วนะครับ คุณจะทนไหวหรอครับเนี่ย ... อย่าบอกนะว่าแค่เจอกัน แค่ทานข้าว ... รู้ๆกันอยู่แก่ใจหน่า นะ นะ ... ระวังไว้ก็แล้วกันจ้า ...

เริ่มกระทู้โดย: หมุยิ้ม ที่ 13 ต.ค. 10, 21:29 น
ไม่เป้ฯไรนะ.
.....  โอ๋..โอ๋... ไม่ต้องร้อง  เดี๋ยวก้อดีเองแหละ    q*021 q*021 q*021

เริ่มกระทู้โดย: ผู้หญิงไรรัก ที่ 14 ต.ค. 10, 13:53 น
เลิกติดต่อเถอะค่ะ ยังมีผู้หญิงดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกเยอะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: VV44 ที่ 14 ต.ค. 10, 15:44 น
เลิก !!!!!!!!!!!!!!!!!!ด่วน.....

นี่ถ้า พ่อแม่ ฝ่ายหญิง เป็นลูกนักการเมือง ผุ้ยิ่งใหญ่ ไอ้ หมอ นี่ ไม่ตายดีแน่ ฮ่าๆๆๆ

เริ่มกระทู้โดย: Depp08 ที่ 14 ต.ค. 10, 17:50 น

อย่าไปดีกว่าค่ะ  จะไปนั่งกินข้าวกับน้ำตากันสองคนเหรอคะ กลับบ้านอาบน้ำนอนดีกว่า
พรุ่งนี้ก้อเช้าแล้วนะ   q*021 q*021

เริ่มกระทู้โดย: เมืองเหนือ ที่ 18 ต.ค. 10, 13:41 น
อย่าไปเลยค่ะ..ทำงานเสร็จกลับบ้านดีกว่านะค่ะ...ถ้าไปคุณก็จะเจ็บอีก...ไม่รู้  ไม่เห็นจะดีที่สุดค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ  สู้ต่อไปนะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 18 ต.ค. 10, 19:19 น
ผมจะคืนดีกับเธอ เพื่อนๆว่าดีไหมครับ

เริ่มกระทู้โดย: กำ กำ ที่ 19 ต.ค. 10, 08:13 น
ผมจะคืนดีกับเธอ เพื่อนๆว่าดีไหมครับ
ใครอ่ะ มาสวมรอยเรา อย่างนี้ก็มีด้วย ข้อความข้างบนไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะครับ
ผมยังไม่ได้คิดไปคืนดีกับเธอเลย

เริ่มกระทู้โดย: ธเนศ ที่ 20 ต.ค. 10, 19:57 น
ขอเป็นกำลังใจให้คุณผ่านพ้นไปได้ครับ     
คนดีๆอย่างคุณไม่น่าจะมาเจอกับเหตุการณ์อย่างนี้เลย   
คุณอาจจะรู้สึกผิด  สูญเสียความมั่นใจ    ที่ไม่สามารถปกป้องคุ้มครองคนรักไว้ได้   
อาจจะโทษตัวเองที่วันนั้นไม่ได้ไปรับเธอด้วยตัวเอง   อาจจะรู้สึกโกรธเกลียดตัวเอง   
อาจจะรู้สึกอ่อนแอหมดสิ้นความเป็นชายเสียแล้ว

ขอให้คุณลุกขึ้นมาใหม่  เข้มแข็งไว้ครับ
ทุกอย่างเกิดขึ้นมาแล้ว   ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้
ชีวิตยังต้องก้าวเดินต่อไป
อย่าโทษตัวเองเลยนะครับ
หยุดคิดถึงเรื่องนี้ไปซะ

แม้วันนี้คุณจะรู้สึกโดดเดี่ยวอ้างว้าง  ขาดคนที่เคยชิดใกล้
อาจจะเหงาหงอยไม่คุ้นเคยกับความรู้สึกเหล่านี้
สักวันคุณจะคุ้นเคยและอยู่กับมันได้เอง
แล้วสักวันหนึ่ง คนดีๆอย่างคุณ ก็จะต้องมีใครสักคนที่เป็นคนดี
ผ่านเข้ามาในชีวิตคุณแน่นอน

--เป็นกำลังใจให้ครับ   หายไวๆนะ   คุณกำ กำ--

เริ่มกระทู้โดย: หนึ่ง2524 ที่ 22 ต.ค. 10, 16:49 น
เป็นกำลังใจช่วยนะครับ ให้ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากแบบนี้  สู้ๆ นะครับ คุณคิดดี ทำดี สักวันหนึ่งฟ้าจะส่งผู้หญิงที่ดีมาให้คุณเอง แต่ตอนนี้คุณต้องกลับมาดูแลตัวเองนะครับ อย่าปล่อยให้ตัวเองดูโทรม สู้ๆครับ

เริ่มกระทู้โดย: เห็นจัย ที่ 4 พ.ย. 10, 19:34 น
ทำใจเถอะครับ...เวรทำกรรมแต่ง....รู้นะว่าเสียใจมาก.....แต่คุณต้องผ่านมันไปให้ได้..ชีวิตวันข้างหน้าใครจะรู้คุณอาจเจอคนที่ดีกว่า....มันเกิดแล้วเราคงกลับไปเปลี่ยนอะไรมันไม่ได้....ต้องทำใจให้ได้...สู้ๆครับ