หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - Trip พัทยา Wax Works& louis tussaud's

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ที่พักประทับใจ => ข้อความที่เริ่มโดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:26 น

Trip พัทยา Wax Works& louis tussaud's

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:26 น
วันเสาร์อาทิตย์ที่ ที่ผ่านมา เราสองครอบครัวพี่น้องไปร่วมงานกับ KTC สนุกมากครับ เลยอยากเล่าให้เพื่อน ๆ ที่กำลังหาที่ไปพักผ่อนใกล้ ๆ ดูกันครับ
เริ่มจากเข้า chk in ที่ ไอสวรรยา ที่พักธรรมดาที่ไม่ธรรมดา ติดชายหาด พร้อมอาหารอิตาลี มีสไตล์ มีสระว่ายน้ำขนาดใหญ่ใกล้ชิดทะเลครับ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:29 น
บรรยากาศด้านหน้าโรงแรม เป็นร้านอาหารชื่อ Rimini ทำให้เรารู้จักอาหารอิตาลี ที่หาทานที่ไหนไม่ได้ กับบรรยากาศริมทะเล สุดคลาสสิค

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:30 น
สภาพภายในห้อง ก็เหมาะสมกับราคาสำหรับ 2 คนครับ ประมาณ1000-1200 บาท ราคาปกติสำหรับที่พักติดทะเล

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:32 น
จากนั้นตะลุย เข้าชมหุ่นขี้ผึ้งระดับโลก Louis Tussaud's wax works

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:33 น
มีรูปปั้นมากมายให้เลือกถ่ายแบบหลุดโลก  แบบนี้พอไหวมั๊ย ประชันกันไปเลย ให้มันรู้ไป ลูกเกด ก็ ลูกเกด เถอะ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:33 น
พี่น้องครับ  ถ่ายรูปกันนะพี่น้อง  เวลาถ่ายรูปพร้อมเสียง back ground เพลงน้าแอ๊ด มันได้ความรู้สึกจริง ๆ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:34 น
ใกล้ชิดผู้นำโลกกันเลยทีเดียว จะโอบกอดเอว ยังไงก็ได้ ไม่ต้องกลัวบอร์ดี้การ์ด นะ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:35 น
กองทัพเดินด้วยท้อง พักทานอาหารสุดหรู บรรยากาศสุดเริ่ด ที่ Food Wave เคล้าเสียงคลื่น และ สกู๊ดเตอร์ มองจากจุดนี้เห็น ภูเขาและ ป้าย pattaya city

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:36 น
ชมภาพยนตร์ สุดมันส์ ระบบ 4 D เหมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์จริง เด็ก ชอบมากครับ  ใกล้กันก็มี Infinity Maze ลักษณะเหมือนเขาวงกต ข้างในมืด ๆ แต่ มีเงากระจกให้นักผจญภัยตัวน้อยหาทางออก เราเป็นผู้ใหญ่ก็งงไปพักนึงครับ ถ้าใครไม่เข้าไปมี monitor ดูด้านนอก แบบ ขำขำ กันเองได้ด้วยครับ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:37 น
ต่อด้วยชม Believed it or not  เดินมุมนี้เป็นชั่วโมงครับ  ทึ่งกับสิ่งมหัศจรรย์ของโลกที่ไม่เคยรู้มาก่อน

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:37 น
หลังจากสนุกันทั้งวัน กลับที่พัก ที่ร้าน Rimini กินอาหารอิตาลีต้นตำรับ แต่ถ้าเด็ก ๆ ต้อง pizza ที่ทางร้าน มาทำให้ชมกันสด ๆ ปิ้งกัน เห็น ๆ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:38 น
อย่าว่าแต่เด็กเลยครับ  ผู้ใหญ่ อย่างเรา ๆ ก็อดใจไม่อยู่ ขอหม่ำก่อนค๊าบ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:39 น
พอหัวถึงหมอน เจอแอร์เย็นฉ่ำ หนูขอเก็บพลังก่อนนะ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:40 น
ตื่นเช้าไม่สนใจใครแล้ว ว่ายน้ำให้มันชุ่มฉ่ำไปเลย

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:44 น
ว่ายน้ำทะเลต่อด้วยน้ำในสระของโรงแรม ที่มีบรรยากาศติดทะเล กว่าเจ้าตัวเล็กจะเลิกต้องไปอุ้มขึ้นมาถึงยอมเลิกกันทีเดียว

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:45 น
ก่อนกลับ ยังมีแถมอาหารเช้า ให้ด้วยนะครับ  พนักงานบริการก็สุภาพมาก ขอขอบคุณ KTC ที่ให้พวกเราได้มีประสบการณ์ที่ประทับใจ หากเพื่อน ๆ มีโอกาส ลองมาเที่ยวดูนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: bigkaraoke ที่ 2 ธ.ค. 09, 12:46 น
ถึงเวลากลับ เจ้าตัวน้อยของผม เซ็งระเบิดเลย 55

เริ่มกระทู้โดย: dingdung ที่ 12 พ.ค. 10, 12:15 น
น่าสนุกจังเลย

Pattaya Hotels Thailand  (http://www.pattayahotelclub.com)
Bangkok Hotels Thailand  (http://www.bangkokhotelclub.com)

เริ่มกระทู้โดย: olecivic ที่ 14 ก.ค. 10, 09:26 น
อยากไปมั่งจ้า จิง ๆนะคะ q*078 q*078 q*083 q*083

เริ่มกระทู้โดย: เปยเป้ย ที่ 14 ก.ค. 10, 14:05 น
คนข้างบน...ไปด้วยกันไหม....

เริ่มกระทู้โดย: nokka ที่ 15 ก.ค. 10, 08:25 น
q*014มองหาที่เที่ยวทางเหนือลองคลิ๊กดูนะค่ะhttp://blog.eduzones.com/yonok/51997

เริ่มกระทู้โดย: pickn ที่ 15 ก.ค. 10, 08:31 น
อยากไปมั้งจัง..

เริ่มกระทู้โดย: noojidsai ที่ 28 พ.ย. 10, 20:15 น
ขอบคุณสำหรับภาพและรายละเอียด   q*021

เริ่มกระทู้โดย: zizzeekay ที่ 9 ธ.ค. 10, 13:42 น
ใช้โรงแรมนี้เปล่าครับ
http://www.zizzee.com/#!H_1519 (http://www.zizzee.com/#!H_1519)

เริ่มกระทู้โดย: khomkrit ที่ 5 เม.ย. 11, 15:05 น
ใช่ครับ แต่ช่วงที่ผมไปกำลังปรับปรุงครับ ร่วมรายการของ KTC
ราคาที่ show ใน Web น่าจะปรับปรุงราคาใหม่แล้ว แต่ไม่แน่ใจถ้าสนใจจะไปลองโทรถามก่อนนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: khomkrit ที่ 5 เม.ย. 11, 15:08 น
ใช่ครับ แต่ช่วงที่ผมไปทางโรงแรม กำลังปรับปรุงครับ
ไม่แน่ใจเรื่องราคาที่พักแล้ว ช่วงนั้นร่วมสนุกกับ KTC ครับ