หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ยาคุมฉุกเฉินควรทานเวลาไหนคะ?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: ilikehair ที่ 5 พ.ค. 22, 00:26 น

ยาคุมฉุกเฉินควรทานเวลาไหนคะ?

เริ่มกระทู้โดย: ilikehair ที่ 5 พ.ค. 22, 00:26 น
อยากทราบว่ายาคุมฉุกเฉินเม็ดที่ 2 ควรทานเวลาไหนคะ ถ้าเลยเวลาไปแล้วยังกินได้อยู่ไหม แต่เลยไปแต่ 1 ชม. เองค่ะ พอดีลืมกิน

เริ่มกระทู้โดย: mamoi_nami ที่ 10 พ.ค. 22, 22:08 น
ยาคุมฉุกเฉินควรกินทันทีหลังมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: yukimami77 ที่ 10 พ.ค. 22, 22:50 น
ควรกินเม็ดที่ 2 หลังจากกินเม็ดแรก 12 ชั่วโมงค่ะ เลยไป 1 ชั่วโมงยังกินได้อยู่นะ ทีหลังถ้าเป็นคนขี้ลืมกินแบบ 1 เม็ดไหมอย่างแท็กซี่วันกิน 1 เม็ดก็สามารถป้องกันการตั้งครรภ์ได้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: miserygirl ที่ 13 พ.ค. 22, 21:22 น
อันนี้เป็นคนขี้ลืมบ่อยไหมคะ

เริ่มกระทู้โดย: gamekamonwan ที่ 13 พ.ค. 22, 21:56 น
ถ้าเป็นคนขี้ลืมอันตรายเหมือนกันนะเนี่ยเพราะการที่เราลืมกินเม็ดที่ 2 จะทำให้เรามีโอกาสในการตั้งครรภ์ได้นะครั้งหน้ากินยาคุมฉุกเฉินแทนซีวันแบบ 1 เม็ดไปเลย จะได้จบๆ
(https://sv1.picz.in.th/images/2022/05/13/Hco1pz.jpg)

เริ่มกระทู้โดย: ilikehair ที่ 13 พ.ค. 22, 22:00 น
อันนี้เป็นคนขี้ลืมบ่อยไหมคะ
อันนี้เราเพิ่งกินยาคุมฉุกเฉินเป็นครั้งแรกค่ะ แต่ครั้งหน้าจะไม่ลืมแล้ว