หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: หนุ่มโอปป้า "ชะเอม-อลงกรณ์ เชาวนปรีชา" สู่ฝันที่เป็นจริงในวงการบันเทิง  (อ่าน 126 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 พ.ย. 20, 10:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

"ชะเอม-อลงกรณ์ เชาวนปรีชา" หนุ่มหล่อโอปป้าจากเมืองปทุมธานีคนนี้ กำลังโลดแล่นในวงการบันเทิง กับผลงานการเป็นศิลปินบอยแบนด์ กลุ่มศิลปิน ไอ ยู ปรินส์ และยังมีผลงานด้านการแสดงภาพยนตร์ ลับแลคำชะโนด ละครซีรี่ย์ รักติดปีก ที่กำลังถ่ายทำและจะปิดกล้องในเร็วๆนี้

ชะเอมเกิดมาในครอบครัวที่อบอุ่น คุณพ่อวิชาญ เชาวนปรีชา เป็นผู้บริหารระดับสูงในบริษัทเอกชน คุณแม่อัญธิศร เชาวนปรีชา ประกอบธุรกิจส่วนตัว และดูแลลูกชาย 2 คน (ชะเอมกับน้องชาย) ชะเอมเข้าศึกษาระดับประถมที่โรงเรียนยิ่งยศอนุศร มัธยมศึกษาที่โรงเรียนธรรมศาสตร์คลองหลวง และปัจจุบันกำลังศึกษาระดับปริญญาตรี สาขาการจัดการระหว่างประเทศ คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

หนุ่มน้อยคนนี้สนใจเรื่องธุรกิจ ถึงขนาดทุบกระปุกนำเงินเก็บหลักแสนมาลงทุนทำธุรกิจเครื่องสำอางกับเพื่อนในขณะที่กำลังศึกษาตั้งแต่ธุรกิจออนไลน์เริ่มบูมในยุคแรกๆจนประสบผลสำเร็จ และมองเห็นโอกาสทางธุรกิจ หากเราเป็นบุคคลสาธารณะ อยู่เบื้องหน้าในวงการบันเทิง จะสามารถต่อยอดธุรกิจของตนเองและธุรกิจที่บ้านได้เมื่อจบมหาวิทยาลัย

ผมเริ่มตามหาฝันโดยการส่งรูป ส่งโปรไฟล์ ไปขอแคสตามโมเดลลิ่ง เอเจนซี่ต่างๆครับ จนได้มีโอกาสพบกับคุณชัยซึ่งเป็นพี่ที่ทำโมเดลลิ่ง เข้ามาทักและถามผมว่าจนใจจะไปแคสศิลปินกลุ่ม บอยแบนด์ไหม แนวโอปป้า 5 คน โดยส่วนตัวผมชอบงานแสดงมากกว่า แต่ผมคิดว่าเมื่อมีโอกาสก็ลองดู ไม่น่าจะเกินความสามารถถ้าเราตั้งใจทำจริงๆ ผมคิดว่าผมพัฒนาได้ จึงตกลงไปแคสกับพี่ชัย และได้รับการคัดเลือกเป็น 1 ใน 5 คน หลังจากนั้นก็มีการเทรนนิ่งเรื่องทักษะ การร้อง การเต้น การแสดง ประมาณปีกว่าก็ได้มีผลงานชิ้นแรก เพลงเจ้าชายในนิยาย เป็นเพลงประกอบภาพยนตร์ครับ

ตอนนี้ผมกำลังตั้งใจเรียนร้องเพลงกับ ครูเจี๊ยบ-นนทิยา จิวบางป่า เพื่อเตรียมทำผลงานเพลงที่ต้นสังกัดเตรียมจะปล่อยในต้นปีหน้า ผมดีใจมากเลยที่ได้มีโอกาสมาเรียนกับครูเจี๊ยบ รู้สึกได้ถึงความทุ่มเท เอาใจใส่ สอนผมทุกเรื่องไม่เฉพาะเรื่องการร้องเพลง ยังสอนมารยาทและการใช้ชีวิตในวงการบันเทิงอีกด้วย และอีกเรื่องที่ดีใจและประทับใจคือได้รับการแนะนำเทคนิคต่างๆจาก ครูหนึ่ง-จักรวาล เสาธงยุติธรรม โปรดิวเซอร์เพลงมือหนึ่งของเมืองไทย โดยการแนะนำจากครูเจี๊ยบ นับว่าสุดยอดมากๆครับ

**วางแผนอนาคตในวงการบันเทิงอย่างไรบ้าง?
ผมจะตั้งใจทำในทุกบทบาท ทั้งการเป็นนักร้องและนักแสดง ผมจะไม่หยุดพัฒนา ไม่ทำตัวเป็นน้ำที่เต็มแก้ว ในปีหน้านอกจากจะมีผลงานเพลงใหม่ออกมาในต้นปี ภาพยนตร์ ซีรี่ย์ และผมยังได้รับโอกาสจากผู้ใหญ่ให้เป็นพิธีกรรายการท่องเที่ยว และมีแพลนงานอีเวนท์กับบริษัทใหญ่หลายๆงานผมจะตั้งใจทำให้เต็มกำลัง เต็มความสามารถของผม ในอนาคตผมจะนำชื่อเสียง รายได้ไปต่อยอดธุรกิจในครอบครัวของผม และผมยังแอบมีฝันที่จะทำอู่ซ่อมรถบิ๊กไบท์ ซูเปอร์คาร์ ที่ผมชื่นชอบด้วย อย่าลืมติดตามผลงานของผมด้วยนะครับ

ฝากแฟนๆติดตามผลงานโอปป้าหน้าหล่อ ชะเอม - อลงกรณ์ เชาวนปรีชา ทั้งผลงานเพลงวงบอยแบนด์ ภาพยนตร์ ซีรี่ย์ งานพิธีกรรายการทีวี ตลอดปี 2564 ติดต่องานได้ที่ บริษัท อาร์ตทิสสตาร์เอเจนซี่ จำกัด 065 562 5992 และสุดท้ายนี้ขออวยพรให้น้องชะเอม โด่งดัง ปังปุริเย่ นะจ๊ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม