หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เผยเคล็ดลับสุขภาพผิวดี เมื่อการดูแลผิวสำหรับผู้ชายไม่ใช่เรื่องแปลกอีกต่อไป  (อ่าน 45 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 23:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับเพื่อนๆ อาจจะแปลกๆนิดนึงที่ผู้ชาย (แท้ๆ) อย่างผมมาเขียนกระทู้กี่ยวกับพวกความงาม คือผมจะบอกก่อนเลยว่า เรื่องความงามหรือการดูแลตัวเอง สำหรับผมมันไม่จำกัดเพศ ไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงก็สามารถดูแลตัวเองได้ และอะไรที่ผู้หญิงใช้เพื่อเติมแต่ง หรือบำรุงดูแล ผู้ชายอย่างผมก็สามารถใช้ได้เช่นกัน

ด้วยไลฟ์สไตล์ของผมก็คือมนุษย์เงินเดือนคนนึง พอว่างก็ปาร์ตี้บ้าง เตะบอลบ้าง

บางช่วงลืมดูแลตัวเอง สภาพก็จะแบบนี้แหละ...

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องปกติมากนะ ถ้าผู้ชายจะหันมาใช้สกินแคร์เหมือนผู้หญิง ลงคอนซีลเลอร์ ทาแป้งพัฟ กินวิตามินหรืออาหารเสริมต่างๆ สมัยนี้มันเป็นเรื่องที่ใกล้ตัวมาก และไม่จำกัดเพศ

วันนี้ผมเลยอยากจะมาเล่าให้ฟังถึงอีกหนึ่งวิธี การดูแลตัวเองในแบบของผู้ชายอย่างผม ซึ่งผู้หญิงส่วนใหญ่เขาชอบทำกัน

และนี่คือตัวช่วยของผม ที่ผู้ชายก็ทานได้ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยทานของแบรนด์อื่นมาก่อน แต่มีโอกาสได้มารู้จักแบรนด์นี้เพราะไปเจอใน Ig ขวัญใจผม (พี่อั้ม พัชราภา) ซึ่งเขาป็นพรีเซนเตอร์ให้กับ ชาเม่ คอลลาเจน พลัส

ตัวนี้เป็นคอลลาเจน 10,000 มก. มีคอลลาเจนไตรเปปไทด์จากญี่ปุ่น และคอลลาเจนจากปลาหิมะ นำเข้าจากนอร์เวย์ ซึ่งเป็นคอลลาเจนที่ผ่านกระบวนการไฮโดรไลซ์ ทำให้มีขนาดโมเลกุลที่เล็ก ร่างกายจึงสามารถดูซึมได้ดี ในหนึ่งซองเนี่ยจะ ช่วยในเรื่องฟื้นฟูผิว ลดริ้วรอย รักษาความชุ่มชื่นของผิว และทำให้ผิวพรรณกระจ่างใสด้วยสารสกัดจากธรรมชาติทั้ง 24 ชนิด เช่น ซีบัคธอร์น, พีช, เมล่อน, กีวี่, บลูเบอร์รี่, สตอว์เบอร์รี่, แอปเปิ้ล, ลิ้นจี่, แครอท, เมล็ดองุ่น, โรสฮิป, ไลโคปีน, อะเซโลร่า เชอร์รี่.... และอื่นๆ อีกมากมาย

ด้วยความที่ผมเป็นคนที่เคยทานคอลลาเจนมาก่อน ผมกล้าพูดเลยว่า แทบทุกแบรนด์ จะมีกลิ่นคาวปนมา จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับแต่ละแบรนด์ เดี๋ยวเรามาดูของ ชาเม่ คอลลาเจน พลัส ตัวนี้กัน

ก่อนอื่นขอชมก่อนว่าละลายง่ายดี นี่ขนาดชงในน้ำเย็นนะ คนแปปเดียวก็ละลายแล้ว

มาถึงสิ่งที่รอคอย...

อันดับแรกเลยนะ. มีกลิ่นหอมมาก หอมเหมือนน้ำผลไม้อ่ะ เป็นกลิ่นออกสตอว์เบอร์รี่ ส่วนเรื่องของความคาว คอลลาเจนแบรนด์นี้ทำให้ผมค่อนข้างแปลกใจ เพราะไม่มีความคาวเลยสักนิด ย้ำ! ว่าไม่มีเลยจริงๆ ลืมคอลลาเจนแบบเดิมๆไปได้เลย

ก็ที่มาพูดในครั้งนี้ก็ไม่ได้หมายความว่าแค่ดื่มคอลลาเจนอย่างเดียวแล้วผิวมันจะดีขึ้นมาได้นะ มันก็ต้องดูแลส่วนอื่นๆควบคู่กันไปด้วยนะครับ

และสำหรับใครที่สนใจ ชาเม่ คอลลาเจน พลัส มีจำหน่ายที่ Watsons / Boots / Eveandboy / Tops market / Pure / Beautrium / Hej Street / 7-11 ทุกสาขา และตัวแทนจำหน่ายชาเม่ทั่วประเทศ
หรือสั่งทางออนไลน์ได้ที่ Shopee / Lazada / 24 Shopping / Konvy ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 19, 22:23 น โดย isncc7087 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ฟ้าใสสสสสสสส
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 19, 22:50 น »

เดี๋ยวต้องไปหามาให้แฟนลองบ้างแล้วค่ะ 5555

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
Pppp179
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 19, 23:15 น »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบทานอาหารเสริมเหมือนกัน แบรนด์นี้ก็เคยได้ยินมาสักพักนึงละ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
Paulllllllll
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ส.ค. 19, 10:00 น »

เห็นแฟนทานของแบรนด์นี้อยู่เหมือนกันครับ เดี๋ยวแอบไปลองบ้าง ฮ่า ฮ่า >

Tags:
Guest
ppt1989
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 2 ส.ค. 19, 12:05 น »

น่าสนใจ พี่อั้มเป็นพรีเซนเตอร์ด้วย (ซื้อเพราะประเด็นนี้นี่แหละ ฮ่า ฮ่า >

Tags:
Guest
คุณชายเจ้าสำอางค์
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 ส.ค. 19, 15:42 น »

ทานอยู่ครับ แรกๆแฟนบังคับ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้วครับ สั่งเอง ทานเอง รสชาติดี เห็นผลจริงๆครับ ราคาเทียบเท่ากับแบรนด์ทั่วไป ไม่แรงมาก

Tags:
Guest
Payu_taifoon
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 2 ส.ค. 19, 20:38 น »

กำลังหาเล็งๆคอลลาเจนตัวนี้ไว้พอดี ขอบคุณครับ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม