หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วิธีรับมืออาการก่อนมีประจำเดือนได้ไม่ยากด้วยยาคุมกำเนิด  (อ่าน 51 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

Say Hi...คร่าเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคน วันนี้เราจะมาบอกเคล็ดลับง่ายๆ สำหรับการรับมือการมีประจำเดือนที่สาวๆ ทุกคนจะต้องเจออย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ TT เกิดเป็นผู้หญิงนี่ลำบากจริงๆ เนอะ แต่เอาเถอะ เราเชื่อว่า ทุกปัญหามีทางออกเสมอน้าาา เราไปดูกันเลยดีฟ่า ว่าทางออกที่นำมาฝากนั้นคืออะไร ตามไปอ่านกันเลยจ้า

ก็คือยาคุมนั่นเองค่ะ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะว่าเราเข้าใจอะไรผิดรึเปล่า เพราะเราเชื่อว่า หลายคนเริ่มสงสัยกันแน่ๆ หล่ะ
ยาคุมช่วยลดอาการประจำเดือนได้หรอ ? ยาคุมมีอันตรายไหม ? แล้วถ้าไม่ท้องกินได้รึเปล่านะ ?
จะบอกว่าอย่าเพิ่งกระต่ายตื่นตูมไปจ้าเราจะมาอธิบายให้ฟังจะได้เข้าใจตรงกัน

ก่อนอื่นเลย ยาคุม ที่ประกอบด้วยตัวยา 2 ชนิด
Drospirenone 3 มก.และ Ethinyl estradiol 0.02 มก.
ซึ่งมันดีตรงที่ช่วยทั้งเรื่องผิว และเรื่องบวมน้ำซึ่งเป็นปัญหาระดับโลกที่ผู้หญิงกลัวกัน
แถมยังช่วยลดความมัน ลดสิว ไม่ทำให้อ้วน บวม ด้วย พร้อมลดอาการก่อนมีประจำเดือน (PMS)
ผู้หญิงอย่างเราๆ ต้องเจอเป็นประจำทุกเดือนเหมือนเพื่อนสนิทไม่ว่าจะเป็น
อาการปวดท้อง พวกสิวเม็ดเป้ง คัดตึงหน้าอก หงุดหงิด กินเยอะ หิวบ่อย

ส่วน Ethinyl estradiol เอสโตรเจน ก็เปรียบเสมือน ฮอร์โมนเพศหญิง ในตัวเรานั่นเอง จะช่วยในเรื่องของปลุกความเป็นสาวในตัวเรามากขึ้น ฮ่าๆ อันนี้ไม่ได้มุกนะ เรื่องจริงเลยแหละ ช่วยกระตุ้นให้หน้าอกใหญ่ขึ้น สะโพกผายมากขึ้น ผิวพรรณดูเปล่งปลั่งขึ้นอะไรทำนองนี้จ้า

สำหรับเราแล้วหลังจากที่ทานไปจนครบแผงแรกเริ่มรู้สึกว่าเออ มันดีนะ ผิวดูมีน้ำมีนวลขึ้นจริง แบบเปล่งปลั่ง แต่ไม่ได้อ้วนนะ สิวลดลงมีประปราย จัดว่าดียยย์เลยแหละ แต่ที่ชัดสุดๆ คงจะเป็นผลข้างเคียงที่พูดได้เต็มปากเต็มคำเลยว่า แทบจะไม่มีอาการพวก ปวดหัว คลื่นไส้ อะไรทำนองนี้เลย

เอาหล่ะมาถึงตอนนี้แล้ว เพื่อนๆ หลายคนอาจจะถึงบางอ้อกันแล้วใช่ไหมหล่ะ
บอกแล้วมันไม่ได้น่ากลัวอย่าที่เราคิด ไม่กลัวท้องก็กินได้นะเอ้อ แถม หุ่นดี ผิวดี สิวไม่มีอีกตังหาก

*แต่สำหรับใครที่ยังไม่ชัวร์ว่าเราจะกินได้ไหมแนะนำเลยอย่าลองเองให้ปรึกษาหมอ หรือเภสัชก่อนเด้อ เพราะจะได้คำแนะนำดีที่สุดน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 19, 11:48 น โดย miserygirl » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:47 น »

ไอเม็ดยาแป้งหลอกๆ สีขาวนี่ถ้ากินไปแล้วจะผลอะไรไหมคะ ?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:52 น »

q*062

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 19, 11:50 น โดย miserygirl » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:54 น »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 19, 11:51 น โดย miserygirl » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:56 น »

ไอเม็ดยาแป้งหลอกๆ สีขาวนี่ถ้ากินไปแล้วจะผลอะไรไหมคะ ?

ไม่มีผลอะไรจ้าก็เหมือนเรากินพวกแป้งเข้าไปเฉยๆ ไม่มีผลอะไรกับร่างกาย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 19, 21:58 น »

เรานี่เวลาปจด. มาทีไรนะ จะบอกว่าชอบหงุดหงิดทะเลาะกับแฟนประจำเลย แบบว่ามันไม่ได้ตั้งใจจริงๆ TT เดี๋ยวจะลองซื้อยาคุมมาทานมั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 19, 11:52 น โดย miserygirl » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม