หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวสบู่รักษาสิว ใช้ดีจริงเลยต้องบอกต่อ จะเป็นยี่ห้ออะไรต้องดู!!!  (อ่าน 10 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ธ.ค. 18, 11:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อากาศบ้านเราใครๆ ก็รู้ดีว่าร้อนมากมายขนาดไหน พอเหงื่อออกเยอะ สิวก็ตามมาอีก โดยเฉพาะบริเวณแผ่นหลัง ใครที่เป็นสิวที่หลังจะรู้ดีเลยว่ามันแย่และน่าเบื่อขนาดไหน ทั้งคันทั้งน่ารำคาน จะใส่เสื้อโชว์หลังก็ไม่ได้ เราเลยพยายามหาผลิตภัณฑ์รักษาสิวมาลองดูไปเจออยู่ตัวนึงค่ะ เป็นสบู่รักษาสิว ใช้ดีมาก วันนี้เราเลยจะมา รีวิวสบู่รักษาสิว ตัวที่ใช้ค่ะ และสบู่รักษาสิวตัวที่ว่านี้ก็คือ Oxe cure sulfur นั่นเองค่า

Oxe cure sulfur ตัวนี้มีขายตามร้านขายยาทั่วไป Boots ยังมีขายที่เซเว่นด้วยนะทุกคน ก้อนเล็ก 30 กรัม ราคา 55 บาทเท่านั้น ใครอยากลองใช้ เราแนะนำว่าให้ซื้อก้อนเล็กมาลองก่อนก็ได้ค่ะ หลังจากได้ลองใช้สบู่ก้อนนี้แล้ว ก็รู้สึกว่าสิวที่หลังมันดีขึ้นค่ะ เพราะว่ามันช่วยทำความสะอาด ลดความมันที่หลังไปได้เยอะเลย จริงๆ ใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวตัวเลยแต่ส่วนใหญ่เราจะใช้กับผิวตัวโดยเน้นที่หลังเป็นหลัก เพราะส่วนใหญ่สิวชอบขึ้นบริเวณนั้น น้องชายเราก็ใช้เหมือนกันเพราะรายนั้นสิวที่หลังเยอะกว่าเราอีก โหดมาก เป็นผู้ชายที่เหงื่อออกเยอะมากเวลาร้อน มาต่อเรื่องสบู่ค่ะ พอถูสบู่แล้วก็จะมีฟองแบบในภาพเลย ใช้ง่ายมากๆ ค่ะ :D

และนี่ก็คือสบู่รักษาสิวที่เราอยากแนะนำค่ะ เพื่อนๆ คนไหนมีปัญหาสิวที่หลัง ลองไปหาซื้อมาใช้กันดูได้นะคะ และก็ไม่ต้องกลัวเรื่องแพ้เลยนะคะ เพราะตัวนี้เป็นสูตรอ่อนโยน ขนาดเราแพ้ง่าย ใช้ตัวนี้ก็ไม่มีอาการแพ้แต่อย่างใด แต่ก็ต้องดูตามสภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ ลองเทสก่อนดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://www.jeban.com/topic/263233
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  สบู่รักษาสิว รีวิว สบู่รักษาสิว เป็นสิวที่หลัง   Oxe cure sulfur 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม