หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิว สบู่รักษาสิวที่หลัง Oxe'cure SULFUR SOAP แก้ปัญหาผิว เป็นสิวหน้ามัน  (อ่าน 192 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ต.ค. 18, 18:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะวันนี้เรามีผลิตภัณฑ์ดี ๆ มาแนะนำสำหรับใครที่มีปัญหาผิว เป็นสิวหน้ามัน หรือนอกจากปัญหาสิวทั่วไปแล้ว ความมันบนใบหน้า เป็นผลให้เกิดจุดด่างดำและปัญหาสิวได้ สำหรับบางคนอาจจะโชคไม่ดีเสียหน่อยเป็นคนหน้ามันโดยธรรมชาติ แต่อย่าเสียใจไป เรายังมีวิธีแก้มากมายให้คุณเปลี่ยนจากคนหน้ามันกลายมาเป็นคนมี ผิวเนียนใสอย่างที่ต้องการคนที่เป็นโรคเชื้อราบนผิวหนัง หลังเป็นสิว รวมถึงผิวหนังอักเสบต่างๆก็ใช้ได้ค่ะ

ตัวนี้คือสบู่ซัลเฟอร์ Sulfur Soap จาก Oxe Crue เป็นสบู่ที่มีส่วนประกอบของ ซัลเฟอร์ โซเดียมคลอไรด์ รวมถึงสารสกัดจากธรรมชาติ เช่น ถั่วเหลือง ชาเขียว และเปลือกมังคุด จะช่วยทำความสะอาดผิว ลดการติดเชื้อแบคทีเรียบนผิวหนัง รวมถึงช่วยลดความหยาบกร้าน มาทำความรู้จักกับสบู่รักษาสิวที่หลังตัวนี้กันค่ะ

สบู่อ๊อกซีเคียว ตัวกล่องจะมาในรูปแบบกล่องกระดาษสีเขียวแบบนี้ มีรายละเอียดของผลิตภัณฑ์ชัดเจน รวมถึงวิธีใช้ ซึ่งตัวนี้สามารถใช้ได้กับทั้งผิวหน้าและผิวกายค่ะ

Oxe'cure SULFUR SOAP
ส่วนตัวสบู่เป็นสบู่ก้อนสีเขียว ขนาดค่อนข้างใหญ่
กลิ่นเป็นเอกลักษณ์มากๆ กลิ่นเหมือนสบู่ยาแต่ไม่เหม็นฉุน ก้อนนี้ขนาด 100 g. ค่ะ
ไม่ละลายน้ำเร็ว สามารถใช้ได้นาน ควรมีติดไว้สักก้อนที่บ้านนะคะ

วิธีใช้ใช้ล้างหน้าและอาบน้ำวันละ 2 ครั้งตามปกติ
( ควรจะแยกกันคนละก้อนนะคะ สบู่ที่ใช้สำหรับหน้า และผิวกาย)
ฟองไม่ได้เยอะ หรือฟูมากค่ะ เพราะเค้าเป็นสูตรอ่อนโยนกับผิวค่ะ
หลังจากฟอกแล้วรู้สึกว่าผิวสะอาด ไม่เหลือความมันและสิ่งสกปรกบนผิว
แต่ยังคงความชุ่มชื้นบนผิว ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง
พอใช้อย่างต่อเนื่องจะรู้สึก มีการผลัดเซลล์ผิวดีขึ้น
ผิวไม่หมองคล้ำแล้วรวมถึงปัญหาผิวก็ดีขึ้นด้วยค่ะ
หลังจากใช้ต่อเนื่องมา 2 สัปดาห์

รู้สึกว่าผดผื่นที่หลังและสิวเม็ดเล็กๆไม่เกิดใหม่ ดีขึ้นมากกกผม้สึกสิวยุบตัวเร็ว
ในส่วนของผิวหน้าบริเวณที่มีความมันมาก เช่น หน้าผาก จมูก ก็มันน้อยลง ผิวไม่แห้งกร้านและยังคงความชุ่มชื้นของผิวไว้ได้ดี หลังใช้สบู่รักษาสิวรู้สึกว่าผิวสุขภาพดีขึ้น ไม่แพ้ง่ายเหมือนเดิมแล้ว จำไว้ว่าการใช้ผลิตภัณฑ์ที่ทำให้หน้าแห้งต่างๆนั้น (จำพวกที่ไปยับยั้งการทำงานของต่อมไขมัน) จะทำให้หน้าแห้งเกินไป จนเกิดการระคายเคือง เกิดสิวผด รวมไปถึงสิวอุดตันโดยรวมโอเคมากๆ ค่ะ อยากให้เพื่อนๆได้ลองใช้กันดูนะคะ ราคากับคุณภาพไม่ทำให้ผิดหวังค่ะ

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก
https://pantip.com/topic/38168896
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  สบู่รักษาสิวที่หลัง สบู่รักษาสิว รีวิว สบู่รักษาสิวที่หลัง   Oxe'cure SULFUR S 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม