หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic  (อ่าน 51 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ส.ค. 18, 09:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกคนนะค่ะ หากพูดถึงรองพื้น เพื่อนหลายคนคงนึกถึงพวกรองพื้นจากเคาน์เตอร์แบรนด์ จริง ๆ เราเองก็เลือกใช้รองพื้นของแบรนด์ดัง ๆ กับเขาเหมือนกันไม่ต้องพูดชื่อแบรนด์เขานะเพราะลองมาหลายแบรนด์มาก แต่วันนี้เราจะมารีวิว cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic เดี่ยวเราจะมาบอกว่าทำไมต้องมารีวิว cc cream ตัวนี้

เราเคยเจอรองพื้นทั้งที่ถูกใจและไม่ถูกใจ แต่ขอบอกเลยว่าคุณที่โดนใจเราจริง ๆ ก็แพงมาก สำหรับเราคิดว่าไม่คุ้มค่ะ เพราะเราเองก็แค่พอมีพอกิน ลองหารองพื้นตัวอื่นมาใช้แทนก็ยังไม่ถึงกับถูกใจสะทีเดียว เราอยากลองใช้ไปเรื่อยเลยมาสมัครเป็น tester ให้กับแบรนด์ของ Marita เขาเคลมว่าสินค้าของเขาคุณภาพเทียบเท่าหรือดีกว่ารองพื้นจากเคาน์เตอร์แบรนด์อีกด้วย แต่ราคาสามารถเอื้อมถึงได้

รองพื้นบางตัวราคาถูก ๆ เวลาเหงื่ออกแล้วหน้าจะดูมันเกินไปต้องหาแป้งฝุ่นมาทับแต่ cc cream ของ Marita ไม่ต้องเลยค่ะ ไม่มันเกินไปเวลาเหงื่อออก และก็อีกเรื่องเวลาเกลี่ยโดยส่วนใหญ่รองพื้นแพง ๆ จะเกลี่ยง่าย แต่ก็มีนะรองพื้นเคาน์เตอร์แบรนด์บางตัวเวลาเกลี่ยแล้วชอบเป็นคราบ แพงแล้วยังไม่โอขอผ่านดีกว่า แต่ของ Marita สำหรับเราถือว่าเนื้อบางเกลี่ยง่ายเลยแหละค่ะ ชอบมาก

ตัวผลิตภัณฑ์ cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic มีลักษณะเป็นหลอดบีบใช้งานง่าย ป้องกันแดดได้ถึง 50+PA+++ แถมไม่เหนียวเหนอะหนะด้วยค่ะ ส่วนใหญ่ cc cream ที่มีคุณสมบัติในการป้องกันแดดมักจะเหนียว ถ้าอันไหนที่เหนียวๆ ปกติเราไม่ใช้เลยไม่ชอบสุดๆ ที่สำคัญอีกเรื่องสามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิวจริง ๆ บางแบรนด์เขาต้องให้เราเลือกเบอร์รองพื้นก่อนแต่ cc cream ของ Marita ไม่ต้องเลือกเบอร์เลยค่ะหลอดเดียวใช้ได้หมด เคยให้เพื่อนลองใช้ cc cream ของ Marita ผิวเขาขาวมากแต่ cc cream ของ Marita ก็รองพื้นได้เนียนเหมือนกัน

สำหรับใครที่กังวลเรื่องผิวแพ้ง่าย ขอบอกว่าไม่ต้องกังวลนะ เพราะเราเองก็ผิวแพ้ง่ายเหมือนกัน กว่าจะได้ cc cream ที่ถูกใจก็ผ่านมาเยอะค่ะ เคยแพ้หนักมากถึงขั้นขึ้นผื่นแดงมาแล้วด้วย แต่เท่าที่ใช้รองพื้นของ Marita ยังไม่แพ้นะ อ่านดูเหมือนเขาใช้สารสกัดจากธรรมชาติอย่าง Sophora Japonica ที่ไม่เป็นอันตรายต่อทุกสภาพผิวและยังมีคุณสมบัติในการช่วยป้องกันรังสียูวีได้อีกด้วย

สรุป
-คุณภาพ cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic ไม่ต่างจากรองพื้นจากเคาน์เตอร์แบรนด์ดัง ๆ เลย เรากล้ายืนยัน
-ด้านราคาถูกกว่า ถ้าเทียบในราคาเท่ากัน cc cream ของ Marita จะได้ปริมาณเยอะกว่ารองพื้นจากเคาน์เตอร์แบรนด์
-การใช้งาน cc cream ของ Marita ตามที่เราใช้เราว่าเนื้อบาง เกลี่ยง่าย ไม่เหนียว ไม่มันเวอร์ โดยรวมถือว่าผ่านค่ะ
-ใช้ได้กับทุกสภาพสีผิวไม่ต้องเลือกเบอร์เลย ใช้หลอดเดียวจบ นอกจากนี้ตัว cc cream ของ Marita ยังมีคุณสมบัติในการบำรุงและดูแลผิวหน้าอีกด้วยเพราะเท่าที่ลองใช้มายาว ๆ หน้าไม่ได้แย่ลงค่ะ ริ้วรอยก็ดูจางหายไป สำหรับเราตอนแรกคิดว่าเอามาแค่ทดลองใช้ดูเฉย ๆ แต่ตอนนี้ถือว่า cc cream ของ Marita กลายเป็นครีมเบอร์หนึ่งของเราไปแล้ว

สำหรับการรีวิว cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic ต้องขอจบเพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 18, 16:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอบคุณค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  cc cream 6 in 1 ของ Marita Cosmetic รองพื้น 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม