หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวเล้งแซ่บ เปิดตลอดทั้งคืน ที่ร้านเล้งแซ่บ สุดยอด @ ห้วยขวาง  (อ่าน 34 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ส.ค. 18, 08:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ไม่ต้องพูดพล่ามทำเพลงอะไรมากมาย ขอเอาใจคนเมืองหลวงกันหน่อยดีกว่า ผมจะพาเพื่อนๆไปรีวิวอาหารตอนเที่ยงคืนที่ร้านเล้งแซ่บ สุดยอด @ ห้วยขวาง เป็นร้านอาหารที่เปิดตลอดทั้งคืนเอาใจเหล่าสาวก nightlife จริง ๆ ไม่ต้องหลับต้องนอนแดกได้ยันฟ้าสาง ร้านนี้อยู่ที่ซอยประชาสงเคราะห์ 36 ขับเข้ามา 20 เมตร เข้าซอยขวามือที่มีร้านทองชื่อ เม้งเยาวราช เจอแน่นอนครับ

รีวิวด้านบรรยากาศ
ที่ร้านจะมีสองโซนคือโซนหน้าร้าน กับโซนภายในร้าน (ห้องแอร์) บรรยากาศโดยรวมของที่ร้านก็ออกแนวสตรีทฟู้ด เหมือนร้านอาหารกลางคืนโดยทั่วไป แต่ที่น่าสนใจคือร้านนี้เคยมีรายการทีวีและพวกนักรีวิวมาลองกันหลายคนแล้ว ทำให้ผมอยากมาลองทานดูบ้าง

ที่สำคัญมากต้องขอขอบคุณพี่ก้อยและพี่เจ้า (เจ้าของร้าน) ที่อนุญาตให้พวกผมมารีวิว พี่เขาดูแลเทคแคร์ดีมากครับตั้งแต่ผมเคยไปรีวิวหลาย ๆ ร้านมา ไม่เคยประทับใจร้านไหนเท่าร้านนี้มาก่อนเลย ร้านเล้งแซ่บ สุดยอด @ ห้วยขวาง ดูแลลูกค้าดีสุด ๆ มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ ตอนที่พวกผมทานกันอยู่ที่ร้าน มีลูกค้าท่านนึงพาครอบครัวและเด็กน้อยมาทานที่ร้านเหมือนกัน แน่นอนครับยังไงก็มีงอแงบ้าง พี่ก้อยเลยเปิดทีวีให้ดู baby shark เด็กน้อยก็สนุกสิครับไม่งอแงเลย ในความคิดผมคือพี่เขาใส่ใจลูกค้ามาก ๆ บางร้านเขาไม่สนใจหลอก

รีวิวด้านอาหาร
พวกผมมากัน 4 คน เรียกว่าต้องเอาให้อิ่ม ขอจัดชุดใหญ่พิเศษ เล้งแซ่บไซต์ใหญ่ล่าสุด XXXL ใหญ่เวอร์ ๆ ไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้ งานนี้กินกันไม่หมดจนต้องขอเอากลับบ้านด้วย นอกจากนี้ก็มีเมนูอาหารอื่น ๆ ที่สั่งมาด้วยเดี่ยวเรามารีวิวกันไปทีละจานเลยนะครับ

เล้งพิเศษ 3XL

สูตรเด็ดน้ำซุปเข้มข้นจากทางร้าน เล้งที่เขาเลือกมาก็เนื้อเยอะ พริกไม่เหม็นเขียว ถ้าใครยังไม่ได้มาลองแล้วจะเสียใจ

กระหล่ำทอดน้ำปลา

เมนูนี้ทำออกมาได้อร่อยมากครับไม่เค็มไป เวลากินจะได้รสชาติเค็มๆหวานๆในกระหล่ำชอบมากครับ

ตำไท

ตำไทเปรี้ยวหวาน รสชาติที่ใครหลาย ๆ คน ชื่นชอบ สำหรับผมไม่เผ็ดไป ถือว่าเผ็ดกำลังพอดี

ปลากะพงทอดน้ำปลา

เนื้อปลาหวานสดมากทอดกรอบ อร่อยจนไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มก็ทานได้ ถือว่าเป็นเมนูที่แย่งกันกินหมดก่อนเมนูอื่นเลยครับ

ผัดไทยกุ้งสด

ผัดไทยที่ร้านเขาแยกถั่วมาให้ด้วยใครไม่ชอบก็ไม่ต้องใส่ แต่ถ้าใครชอบก็ใส่เพิ่มเข้าไป เป็นอีกเมนูที่อร่อยถูกปาก

ผัดบุ้งไฟแดง

หมูกรอบคำโตใส่มาบนจานผัดบุ้งไฟแดง ทานเป็นกับข้าวสุดยอดไปเลย

สรุป
-ร้านเล้งแซ่บ สุดยอด @ ห้วยขวาง บริการดีเวอร์ เจ้าของร้านลงมาดูแลเองตลอดใส่ใจในบริการ ดีที่สุดเท่าที่เคยไปรีวิวมา
-ที่ร้านเขามีพนักงานหลายคน แยกเป็นสัดส่วนแต่ละคนรับผิดชอบไปในแต่ละด้านเลย ทำให้ได้อาหารออกมาดีขนาดนี้
-เมนูที่อยากให้มาลองทานคือ เล้งแซ่บ ไม่จำเป็นต้องเลือกไซต์ 3XL ที่ร้านเขามีไซต์อื่น ๆ ให้เลือกด้วยไม่ว่าจะเป็น S/M/L และก็ปลากะพงทอดน้ำปลา ถ้าไม่อร่อยจริง ไม่พูดขนาดนี้หลอก เมนูปลากะพงทอดน้ำปลานี้สุด ๆ เลยขอบอกว่าชอบมาก
-ค่าใช้จ่ายวันนี้ 1409 บาท มากัน 4 คน ตกคนละ 353 บาท อิ่มมาก กินกันไม่หมดจนต้องเอากลับบ้านไปด้วยเลย คุ้มมาก

ลืมบอกไปที่ร้านเขามีมะพร้าวปั่น แนะนำให้ลองนะครับ เนื้อมะพร้าวแน่นมาก รสชาติหวานมันฉันคือเธอ ไม่หวานเจี๊ยบครับ อยากให้ลองสั่งมาเพิ่มดูไม่ผิดหวังแน่นอน

สำหรับวันนี้ใครที่อยากลองมาทานที่ร้านก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเอาเองนะไม่โฆษณาครับ ยังไงฝากติดตามรีวิวของผมต่อไปด้วย แล้วมาดูว่าครั้งต่อไปเราจะมารีวิวอะไรกัน สวัสดีครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 19, 17:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

น่าทานทั้งนั้นเลยครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  เล้งแซ่บ สุดยอด @ ห้วยขวาง 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม