หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เสริมจมูกภูเก็ตเป็นเรื่องเลย!!!  (อ่าน 74 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 3 พ.ค. 18, 18:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะขอแนะนำตัวเองก่อนชื่ออั้มค่ะ มีอาชีพเป็นเซลล์ด้วยอาชีพและหน้าที่การงานที่ต้องเดินทางออกไปพบปะลูกค้าจึงมีโอกาสได้พบเจอผู้คนมากมาย ปกติอั้มก็ค่อนข้างให้ตัวเองดูดีอยู่เสมอค่ะ เพราะอาชีพเซลเราต้องมีความมั่นใจและความหน้าเชื่อถือค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดเรื่องจะหรือทำศัลยกรรมมาก่อนเพราะแอบกลัวค่ะกลัวว่าจะมีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่าและกลัวว่าทำมาแล้วจะเข้ากับหน้าตัวเองหรือเปล่าแต่ด้วยความที่อยากสวยขึ้นอั้มได้มานั่งสังเกตตัวเองก็พบว่าถ้าได้ทำจมูก อาจจะทำให้ใบหน้าดูคมขึ้นก็เลยเริ่มหาข้อมูลปรึกษาแพทย์ค่ะ บ้านเกิดเป็นคนจังหวัดพังงา คิดว่าจะเสริมจมูกที่ไหนดี หรือจะไปเสริมที่คลินิกแนะนำแถวกรุงเทพจะดีไหม เพราะที่กรุงเทพมีคลินิกดังๆเยอะ แต่เนื่องด้วยทำงานยุ่งตลอดคิดว่าหาที่ใกล้บ้านน่าจะดีกว่า ก็เลยเลือกเป็นที่ภูเก็ตค่ะ เพราะว่าเรามีความกังวลใจอะไรก็จะได้ไม่ต้องเดินทางไกลมากนัก จะได้พบแพทย์ได้ทันทีค่ะ เริ่มต้นด้วยการหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต

เริ่มต้นด้วยการอ่านรีวิวค่ะเห็นรูปหลังทำศัลยกรรมเสริมจมูกของที่นี่ออกมาทรงสวยดี ตามด้วยที่จะขาดไม่ได้เลยคือหาข้อมูลแพทย์ค่ะ สมัยนี้ง่ายรวดเร็วทันใจดีค่ะไม่เหมือนสมัยก่อนต้องเดินทางไปด้วยตัวเอง นัดคิวปรึกษาก่อนเพราะอยากให้คุณหมอแนะนำดีกว่า รีบเคลียร์งานแล้วก็เดินไปปรึกษาคุณหมอถึงคลินิกที่ภูเก็ตกันเลยค่ะ คุณหมอน่ารักมากใจดีที่สำคัญเป็นแพทย์ศัลยกรรมเฉพาะทางด้วย ที่วีบิวตี้คลินิกคุณหมอมีเทคนิคการเสริมจมูกแบบวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกค่ะ มีเทคนิคการเลาะจมูกที่ละเอียดและใส่ใจมาก ถามว่าดีอย่างไร การวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกคุณหมอบอกว่าจะช่วยล็อคทรงจมูกช่วยเรื่องลดการเบี้ยวเอียง และเสริมแล้วทำให้ออกมาดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น หลังจากได้ปรึกษากับคุณหมอได้ทราบข้อมูลแล้วทำให้ลดความกังวลไปเยอะเลยค่ะ ณ วันที่ปรึกษาวันนี้ก็คุณหมอทำแบบจมูกไว้ก่อน ที่ต้องทำแบบไว้ก่อนเนื่องจากคุณหมอกล่าวว่าคุณหมอจะให้ความสำคัญในการเหลาซิลิโคนเป็นอย่างมากคุณหมอจะเหลาไว้ล่วงหน้าเลยค่ะ ส่วนวันเสริมจมูกก็จะเป็นอีกวันนึง เทคนิคการเหลาซิลิโคนของคุณหมอจิเปรียบเสมือนการตัดเสื้อผ้า ทำให้ได้ซิลิโคนที่เข้ากับจมูกมากๆ เสริมจมูกกับคุณหมอจิสวย 360 องศาแน่นอนค่ะ พูดมาซะเยอะแล้วไปดูรูปกันดีกว่าค่ะว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง

มีรูปมาให้ดูทั้งก่อนหลังเสริมนะคะ ไปดูกันว่าเปลี่ยนไปเยอะมั๊ยคะ เพื่อนๆ โด่ง ชอบทรงจมูกตัวเองมากเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม