หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ครีมกันแดดทาตัว ตัวโปรดทาแล้วรู้สึกสบายผิว NIVEA Sun Protect & Refresh body loti  (อ่าน 205 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 ส.ค. 17, 02:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้เราจะมาพูดถึงครีมกันแดดทาตัวที่เป็นตัวโปรดที่สุดในใจของเราค่ะ นั้นก็คือตัว NIVEA Sun Protect & Refresh body lotion SPF50 pa++++ เราใช้ทุกครั้งเวลาที่รู้ว่าจะต้องอยู่กลางแจ้งนานๆ หรือไปเที่ยวชิลล์ๆ ในช่วงวันหยุดเราก็ทาค่ะ เนื่องจากเราเป็นคนผิวที่ไวต้องแสงแดดมากกกก คล้ำง่ายสุดๆ เวลาโดดแดดนานๆ จะรู้สึกแสบผิวแบบผิวไหม้เหมือนโดนไฟเผาเลยล่ะค่ะ ก็อย่างที่รู้ๆ กันแหละเนอะว่าแดดบ้านเราแรงเวอร์ขนาดไหน แล้วเจ้ากันแดดตัวเนี้ย ตอบโจทย์ต่อผิวเรามาก แถมในตัวครีมมีส่วนผสมของ Menthol อีกด้วย ทาแล้วจะรู้สึกเย็นสบายผิวมากกก อีกทั้งยังมีส่วนทำให้ผิวเราดูชุ่มชื่นอีกด้วยค่ะ เอาเป็นว่าเรากล้าพูดได้เต็มปากเลยว่าเป็นครีมกันแดดที่ ไม่แห้ง ไม่ไหม้ ไม่แสบอีกด้วยค่า

และนี่คือหน้าตาของครีมกันแดดตัวโปรดที่เราพูดถึงนั่นเองค่ะ คือเจ้า นีเวีย ซัน โพรเท็คแอนด์รีเฟรช บอดี้ โลชั่น เอสพีเอฟ 50 พีเอ++++

วิธีการใช้ก็เหมือนครีมกันแดดทั่วไปเลยค่ะ เพียงแค่บีบเนื้อครีมออกมาจากนั้นก็ลูบไล้ให้ทั่วแขนหรือบริเวณที่เราอยากปกป้องแสงแดด จะเห็นว่าเป็นเนื้อโลชั่นสีขาว เมื่อทาลงไปจะรู้สึกเย็นสบายผิวมาก เพราะเนื้อครีมมีส่วนผสมของ Mentrol

เมื่อเกลี่ยครีมกันแดดให้ทั่วทั้งแขนแล้วจะเห็นได้ว่าตัวครีมนั้นซึมซาบเข้าผิวอย่างรวดเร็ว

ตลอดระยะเวลาที่ได้ทดลองใช้มา ส่วนตัวรู้สึกได้ว่าช่วยปกป้องแดดได้ดีจริง ๆ และความพิเศษของครีมกันแดดตัวนี้ไม่ได้มีดีแค่ปกป้องแสงแดดธรรมดานะคะ ที่สำคัญเลยคือเจ้ากันแดดตัวเนี้ยทางแบรนด์เค้าบอกว่า เค้าผสมผสานวิตามินอีบริสุทธิ์ถึง 96% และยังมีสารแอนตี้ออกซิแดนท์ที่ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้แก่ผิว ลดริ้วรอยความแห้งกร้าน ฟื้นบำรุงผิวที่ถูกแสงแดดทำร้ายอย่างต่อเนื่อง จนรู้สึกได้เลยค่ะว่าผิวเรากระจ่างใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัดจริงๆ ซึ่งจากที่ใช้มา รู้สึกว่าเป็นไปตามคำเคลม และเคล็ดลับก็ง่ายๆ ที่อยากบอกคือเพื่อให้กันแดดทำงานได้ผลควรทาครีมกันแดดทุกๆ 2 ชั่วโมงก็จะดีมาก ที่สำคัญต้องเป็นครีมกันแดดตัวนี้เท่านั้นด้วยนะคะ NIVEA Sun Protect & Refresh body lotion SPF50 pa++++ ค่าาา

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 ส.ค. 17, 09:30 น »

ชอบเหมือนกันค่ะ ทาประจำเวลาออกแดดแรงๆ เช่นไปจตุจักรคือกลับถึงบ้านไม่ดำค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
Popeyee
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 ส.ค. 17, 10:24 น »

น่าสนใจค่ะ ยังไม่เคยใช้ครีมกันแดดทาตัวของนีเวียเลย

Tags:
Guest
Ladda
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 4 ส.ค. 17, 11:30 น »

ที่จำได้ช่วงไปน้ำตกก็ทาครีมกันแดดนีเวียเหมือนด้านบนนะ ผิวมันไม่ดำ

Tags:
Guest
mybow
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 ส.ค. 17, 13:41 น »

แต่ก่อนใช้บาน่าน่าโบ้ทเขียวเพราะใช้ดี แต่เดี๋ยวนี้ใช้นีเวียเพราะกันน้ำกันแดดดีกว่าอีก

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม