หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: กำจัดไขมันต้นขา 850 cc. ใส่อะไรก็สวย!  (อ่าน 149 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ก.ค. 17, 16:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีเพื่อนๆ อีกครั้งนะคะ ช่วงนี้อีฟพอมีเวลา ขอแชร์รีวิวที่ทำมาแบบรัวๆ เลยแล้วกัน 5555 ครั้งที่แล้วอีฟแชร์เรื่องฉีดฟิลเลอร์หน้าผากไป ใครที่ยังไม่ได้อ่านก็ตามเข้าไปส่องย้อนหลังได้ที่รีวิวหัวข้อ “เติมหน้าผากนูนสวยด้วยฟิลเลอร์ครั้งแรก มาดูผลลัพธ์ที่ได้..!” นะคะ ^^ งานฟิลเลอร์จบไป งานดูดไขมันต้นขาใหม่ก็เข้ามา ล่าสุดเราเพิ่งไปดูดไขมันต้นขากับมาสเตอร์พีซ คลินิก มา(อีกแล้ว 55555)

อย่างที่เคยบอกค่ะว่าเราเป็นคนชอบออกกำลังกาย แต่สำหรับบางคนการออกกำลังกายก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเรื่องสัดส่วนได้เสมอไป อย่างเราที่เป็นคนมีโครงสร้างกระดูกใหญ่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ยังต้องมาเจอไขมันส่วนเกินตามต้นขาอีก บอกเลยว่าไขมันต้นขาเป็นอะไรที่ลีนออกยากมาก ต่อให้คุณออกกำลังกายหนักมากแค่ไหน โอกาสที่มันจะหลุดลอยออกไปก็ไม่ได้มีเยอะมาก มันลดยาก! ยิ่งตอนใส่กางเกงสปอร์ตออกกำลังกายยิ่งเห็นต้นขาชัดค่ะ

เราเลยขอใช้ทางลัดไปพร้อมกับการออกกำลังกาย ด้วยการดูดไขมันต้นขาค่ะ และนับเป็นการผ่าตัดครั้งแรกในชีวิตของเราเองเหมือนกันนะ ย้อนกลับไปก่อนหน้านี้เราศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับวิธีดูดไขมันต้นขาอยู่นานมาก จนเริ่มมั่นใจว่าหลังดูดไขมันต้นขาไปจะได้ผลลัพธ์แบบไหน ปลอดภัยแค่ไหน และต้องดูแลตัวเองยังไงต่อ

เราเลยนัดคิวปรึกษากับคุณหมอเกี่ยวกับเรื่องดูดไขมันต้นขาจากพี่พนักงานที่รู้จักกันค่ะ แต่ปกติจะจองคิวผ่านไลน์ของคลินิกก็ได้เหมือนกันค่ะ วันปรึกษาคุณหมอจะเอาเครื่องหนีบคล้ายๆ ที่หนีบผ้ามาหนีบที่ขาเรา ตอนแรกอายมาก เพราะคำว่าไขมัน กับคำว่าส่วนเกิน เป็นคำที่ผู้หญิงเราไม่อยากได้ยินกันอยู่แล้ว แล้วนี่ถึงขั้นมาปรึกษาเรื่องดูดไขมันต้นขา.. แต่คุณหมอบอกว่ามีคนไข้เข้ามาปรึกษาเรื่องดูดไขมันทุกวัน วันละเป็น 10 เคส โดยเฉพาะเรื่องดูดไขมันต้นขา เป็นเรื่องปกติมาก ลืมบอกว่าเราได้ปรึกษากับคุณหมอสมบูรณ์ค่ะ คุณหมอขึ้นชื่อเรื่องการดูดไขมันมาก ได้ยินมาว่าเคยประจำอยู่ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์กับโรงพยาบาลราชวิถีมาก่อนด้วย คุณหมอสมบูรณ์ประเมินว่าเรามีไขมันที่ต้นขาปานกลาง จะดูดไขมันก็ได้ หรือจะกลับไปออกกำลังกายดูก่อนก็ได้ แน่นอนเราเลือกดูดไขมัน 55555 ก็ตั้งใจแล้วว่าจะเอาไขมันออกไปให้เยอะที่สุด ที่เหลือเดี๋ยวลีนต่อเองไง ^^

ตอนดูดไขมันเราไม่รู้สึกเจ็บเลยจริงๆ ค่ะ เพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ มีการให้ยาสลบจากวิสัญญีแพทย์โดยเฉพาะ ระหว่างผ่าตัดเราก็เหมือนจะหลับๆ ไป 55555 แต่เห็นตัวเล็กแบบนี้ใช้เวลาดูดไขมัน 2 ชั่วโมงเลยนะ ตื่นขึ้นมาในห้องพักฟื้นเห็นขวดชมพูๆ วางอยู่บนโต๊ะ ลองมองดีๆ อุ่ย.. ขวดไขมัน!!

ไขมันส่วนเกินของต้นขาทั้ง 2 ข้างที่ดูดออกมามีทั้งหมด 850 cc. ค่ะ!! ตอนหลังเรามาถามคุณหมอว่าไขมันเท่านี้ถือว่าเยอะไหม หมอบอกว่าเป็นระดับกลางๆ ไขมันต้นขาถ้าเยอะมากต้องประมาณ 1,200-1,400 cc. ขึ้นไป แต่ถ้าดูดไขมันไปแล้วยังไม่ดูแลตัวเอง ไม่ออกกำลังกาย ใช้ชีวิตไม่เป็นระเบียบ ไขมันก็จะกลับมาสะสมและเป็นปัญหาซ้ำเดิมได้อีก ป่ะๆๆ ออกกำลังกายกัน

คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่าดูดไขมันเสร็จ ต้องอยู่เฉยๆ เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุดเพราะกลัวมีผลกับแผล แต่จริงๆ ไม่ใช่เลย คุณหมอบอกว่าหลังดูดไขมันไปแล้ว ควรเดินให้มากขึ้น เพื่อให้น้ำของเสียที่ค้างอยู่ถูกขับออกมา แต่ก็ไม่ถึงขั้นต้องออกไปวิ่งหนักๆ ตัวเราจะรู้ลิมิตตัวเองค่ะ

รอยแผลหลังดูดไขมันก็น้อยมาก แทบไม่เป็นที่สังเกตเห็นเลย ไม่มีรอยช้ำ ทำเสร็จเดินยิ้มกลับบ้านสบายเลย 5555 ระหว่างรอให้ขาเล็กก็ต้องใส่ผ้ากระชับไปด้วย ที่สำคัญต้องออกกำลังกายต่อไปด้วยค่ะ

ตอนนี้ใส่กางเกงอะไรก็สวย โดยเฉพาะกางเกงสปอร์ตหรือเลกกิ้งนี่ พอได้ใส่ปุ๊ปเรารู้สึกได้ทันทีว่ามันฟินขึ้นเยอะเลย แถมมั่นใจอีกด้วย ออกกำลังกายสนุกขึ้นด้วย อยากฝากถึงคนที่คิดจะดูดไขมันหรืออยากลดน้ำหนักแบบจริงจังว่าการออกกำลังกายเป็นสิ่งดีค่ะ เพราะสิ่งที่เราจะได้แน่ๆ คือสุขภาพที่แข็งแรง ส่วนรูปร่างที่ดีเป็นของแถมเกรดพรีเมี่ยม 55555 เชื่อว่าใครๆ ก็อยากมีรูปร่างที่ดี เราเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ต้องสวยและดูดีอย่างมีสติค่ะ จะตัดสินใจผ่าตัดศัลยกรรมอะไรก็ตามต้องเก็บข้อมูลให้แน่น เลือกหมอให้ดี คุณหมอมีผลมากๆ ค่ะ เลือกผิดชีวิตเปลี่ยน ไว้มีโอกาสจะมาอัพเดทกันอยู่เรื่อยๆ นะคะ ขอจบรีวิวดูดไขมันต้นขาไว้เพียงเท่านี้ see ya ^^

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ดูดไขมัน  masterpiece 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม