หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แชร์เคล็ดลับดูแลผิวหน้าให้ขาวใส แบบฉบับของสาวผิว Sensitive  (อ่าน 150 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 ก.ค. 17, 12:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่าทุกคนนน วันนี้เรามีเคล็ดลับดีๆ มาแชร์ให้สาวที่อยากหน้าขาวใสโดยเฉพาะเล้ยยย โดยส่วนตัวเราเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ ไม่ได้คล้ำมาก แต่หน้าค่อนข้างหมองค่ะ แบบว่าไม่ค่อยชอบทาครีมกันแดดเท่าไหร่ เพราะขี้เกียจล้วนๆ แล้วก็ตอนนี้เป็นคนไม่ค่อยมีสิวค่ะ เพราะรักษาหายแล้ว555 แต่!!! จากปัญหาสิวนั้นนน ก็ทิ้งรอยดำรอยแดงไว้ให้หนักใจเพียบบบ คือสิวหาย แต่รอยมันไม่หาย! เครียดดดหนักเลยค่ะ แล้ววเราดันเป็นคนผิวแพ้ง่าย เซนซิทีฟยิ่งกว่าเด็กไปอี๊ก จะใช้อะไรเลยต้องระวังหนัก ช่วงนี้เลยค่อยๆ รักษาไปค่ะ อยากให้หน้าขาวใส แบบไร้รอย แล้วต้องไม่แพ้ด้วยนะ! และจากการทดลองทำมาหลายอย่าง หาวิธีรักษาหน้ามาหลายวิธี เราก็ได้วิธีที่ทำให้หน้าเราขาวใสขึ้น แถมไม่แพ้มาแล้วล่ะค่าา วันนี้เลยอยากมาแชร์ วิธีที่เราทำแล้วได้ผล ให้เพื่อนได้ลองเอาไปทำกันบ้างง มาค่ะมาดูกันเลยย

1. มาส์กหน้าอาทิตย์ละ 3 ครั้ง จากคนที่ไม่เคยล้างมาส์คหน้า พอมามาส์คแล้วถึงรู้ว่าการมาส์คหน้ามันอะเมซิ่งมากกก มันทำให้หน้าเราชุ่มชื่น แล้วก็ขาวใสได้จริงๆ ค่ะ มาส์คที่เราใช้ทุกวันนี้เป็นแบบไม่มีแอลกอฮอล์ค่ะ เพราะกลัวหน้าแพ้แล้วพัง อยากหน้าใสแบบสาวเกาหลี เลยใช้มาส์คสัญชาติเกาหลีซะเลย! (เกี่ยวมั้ยยย) ที่ใช้ประจำก็ยี่ห้อ Leaders Clinic ซองสีเขียวเลยค่ะ ช่วยลดรอยสิว รอยดำดีงามม ใครมีรอยสิวเยอะๆ แนะนำเลยค่ะ เป็นมาส์คของเกาหลีแต่มีขายที่ไทยจ้าา ไม่ต้องพงต้องพรีให้เสียเวลา

2. ใช้สกินแคร์ที่อ่อนโยนต่อผิว แถมช่วยให้หน้าขาวใส! ต้องบอกว่าเราตามหาสกินแคร์ที่ช่วยให้หน้าขาวขึ้น ลดรอยนู่นรอยนี่ แล้วก็ต้องไม่แพ้มานานมากกก บางตัวที่เค้าว่าดีใช้แล้วไม่แพ้ แต่มันไม่ช่วยลดรอยเลย จนได้มาลองสกินแคร์เซ็ตนึงของ Eucerin ที่ชื่อว่า Eucerin White Therapy Clinical แรกๆ ก็กลัวว่าจะเสียเงินเปล่าอีกมั้ยน้าา (เพราะราคาโหดไม่ใช่เล่น TT) แต่ใช้มาสักพักก็แบบ เห้ยแก มันดีนะ!! โดยส่วนตัวไม่ค่อยกังวลเรื่องการแพ้เท่าไหร่กับเซรั่มของแบรนด์นี้ เพราะเคยใช้ Eucerin มาบ้าง แล้วไม่เคยแพ้เลย เรื่องอ่อนโยนต่อผิวหน้านี่เราว่าแบรนด์นี้เค้าทำมาโอเคเลย เหมาะกับคนที่ผิวแพ้ง่าย แล้วก็เป็นสิวด้วย เซ็ตนี้ที่เราซื้อมาใช้ก็มี Eucerin White Therapy Clinical Day Fluid UVA/UVB SPF 30 อันนี้เป็นครีมบำรุงหน้าสำหรับกลางวันค่ะ เราทาอันนี้ตอนเช้าทุกวัน เพราะเห็นเค้าว่ามี SPF 30 เลยใช้อันนี้แทนครีมบำรุงตัวอื่นกับกันแดดไปด้วยเลย (ก็คนมันขี้เกียจ) ส่วนกลางคืนก็ทา Eucerin White Therapy Clinical Night Fluid เป็นครีมบำรุงสำหรับกลางคืน ที่ช่วยหน้าขาวใส ลดรอยสิวเหมือนกันค่ะ

แต่ยังไม่หมดแค่นั้นน ยังมีเซรั่มอีกตัวค่ะ Eucerin White Therapy Concentrate-Serum ตัวนี้เราชอบทาก่อนนอน ลงก่อนตัว Night Cream ทาสองตัวนี้ก่อนนอนคือดีงามมากกก เช้ามารู้สึกหน้าชุ่มชื่น แถมบริ๊งดีค่ะ หน้าไม่มันด้วย เราชอบตรงที่มันบางเบา ใช้แล้วไม่รู้สึกว่าอุดตัน แถมใช้มาสักพักก็เริ่มรู้สึกว่า หน้าผ่องขึ้น แล้วรอยดำรอยแดงก็จางลงดีค่ะ แพงหน่อยแต่ผลลัพธ์ดีแบบนี้ ยอมมมค่ะ

3. กินวิตามิน ก็ช่วยด้ายยย นอกจากการทาครีมแล้วเนี่ย เราว่าการกินวิตามินก็ช่วยได้เยอะเหมือนกันนะคะ จากที่อ่านรีวิวของหลายๆ คนมาเรื่องกินวิตามิน ช่วยให้หน้าใส ลดสิว ลดรอยได้ อ่านแล้วก็อยากลองกินกับเค้าบ้าง เลยไปซื้อมากินดูค่ะ ที่เรากินอยู่ตอนนี้ก็ Blackmores ตัวที่เป็น Bio C หรือวิตามินซีนั่นแหละค่ะ ตัวนี้กินมาประมาณ 3 เดือนกว่าได้แล้วค่ะ กินช่วงแรกๆ ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ แต่พอเริ่มสองเดือนก็เริ่มเห็นว่าหน้าใสขึ้นค่ะ รอยจางลง แล้วก็ที่เห็นผลอีกอย่างคือช่วยให้หน้ามันน้อยลงด้วย

ขออนุญาตเอาภาพจากอินเตอร์เน็ตมาให้ดูกันค่ะ

4. ดื่มน้ำวันละ 2 ลิตร บอกก่อนเลยว่า เป็นคนไม่ค่อยชอบกินน้ำเปล่า TT อะไรที่เค้าว่าช่วยเรื่องความขาวใสนี่ทำน้อยมากก หลังๆ นี่เรียกว่าปรับพฤติกรรมตัวเองหลายอย่างเลยค่ะ เพื่อแก้ปัญหาหน้าหมองกับรอยสิว เราพยายามบังคับตัวเองให้กินน้ำวันละ 2 ลิตรค่ะ ถ้าไม่ถึง 2 ก็จะพยายามดื่มให้ได้มากที่สุด การดื่มน้ำมากๆ ช่วยเรื่องหน้าใสเด้งจริงๆ ค่ะ เรื่องสิวนี่ลดไปเยอะก็เพราะดื่มน้ำมากๆ นี่ล่ะ ส่วนเรื่องรอยอาจจะไม่เห็นผลเร็วเท่าการทาครีมค่ะ แต่ช่วยให้หน้าอิ่ม มีน้ำมีนวลขึ้นเยอะเลย

ทั้งหมดนี้ก็เป็นวิธีที่เราลองมาแล้ว และรู้สึกว่ามันเวิร์ค เวิร์ค เวิร์ค เวิร์ค (อิอิ) เพื่อนๆ ลองเอาไปทำกันได้นะคะ ทำแล้วหน้าใส รอยหายชัวววร์ ดูตัวอย่างจากหน้าเรานี่เลย! คือบอกได้เลยว่า ดีกว่าแต่ก่อนเยอะะ

หน้าเราปัจจุบันค่ะ อันนี้ถ่ายในที่มีแสงด้วย แอบใช้แอพปรับด้วยนิดหน่อย อิอิ เลยสว่างขึ้นไปอีก สำหรับใครที่มีเคล็ดลับอื่นๆก็แชร์กันมาได้นะคะ สำหรับวันนี้เราต้องไปแล้วค่ะ บายย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
manown
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 17, 21:11 น »

ใช้ของยูเซอรินอยู่เหมือนกันค่าาา ชอบตรงที่เนื้อครีมบางเบาไม่อุดตัน ใช้แล้วเห็นผลจริง จากหน้าเราที่ดูหมองคล้ำตอนนี้ขาวกระจ่างใสขึ้นมากเลยค่ะ ชอบๆๆ q*071q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 17, 14:19 น »

แนะนำของ พรีม โนบุค่าา เราใช้ตั้งแต่โฟมล้างหน้าไปจนถึงตัวบำรุงเลย
เราเป็นคนผิวผสม มีสิวและรอยดำสิวอยู่พอสมควร ใช้ของพรีม โนบุมาซักพัก พวกรอยดำก็จางลง หน้าก็ดูใสขึ้นเยอะเลยค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม