หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะสวยทั้งทีขอสวยให้สุด มาดูพัฒนาการความสวยของไหมกันค่ะ  (อ่าน 173 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ก.พ. 17, 14:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีทุกคนค่ะ ไหมเอง ไหมกลับมาแล้วหลังจากหายไปพักใหญ่ เพราะวุ่นๆ ทำเรื่องรับปริญญาค่ะ ช่วงนี้จบจากการรับปริญญาแล้ว เลยค่อยมีเวลาว่างมารีวิวอีกครั้งค่ะ ด้วยความที่เมื่อก่อนไหมเป็นคนคางสั้นหน้าใหญ่แถมมีตาชั้นเดียวอีก>
ตอนนี้ไหมเริ่มรับงานพวกเอ็มซี พริตตี้ มากขึ้นแล้ว ไหมรู้สึกว่าหน้าตามันมีผลต่อการรับงาน และเพิ่มความมั่นใจให้ไหมได้ด้วย ซึ่งเมื่อก่อนไหมก็ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเหมือนๆ คนอื่นนี่ล่ะค่ะ เพราะไหมเป็นคนชั้นตาเล็กมากเรียกได้ว่า เกือบหมวยเลย แต่ดีที่ตาไหมโตเลยทำให้ดูไม่หมวยเท่าไหร่>แต่งหน้าง่าย และที่สำคัญทำให้หน้าดูคมขึ้นอีกต่างหาก

ก็หลังจากไหมตัดไขมันกระพุ้งแก้มและทำคางไป ไหมก็เก็บเงินทำตาสองชั้นต่อเลยค่ะ เพราะถามข้อมูลจากที่ตอนที่ทำหน้าครั้งก่อนมาระดับนึงแล้ว แต่พนักงานแนะนำว่าถ้าจะให้ดีมาปรึกษาหมอก่อนดีกว่าเพราะหมอจะประเมินตาไหมได้ ว่าควรทำแบบไหนหรือทำได้หรือเปล่า เอาเป็นว่าจากวันนั้นไหมก็เก็บเงินจนพอที่จะทำตาซักที ตอนแรกไหมนัดปรึกษากับคุณหมอบุ๊งค่ะ ไหมชอบตั้งแต่ทำคางแล้วด้วย แต่ทางคอลแจ้งว่าคิวคุณหมอบุ๊งยาวมาก ลองเป็นคุณหมอต้นมั้ย ไหมก็โอเคนะเพราะอยากทำให้สวยเสร็จก่อนรับปริญญาด้วย มีโอกาสสวยแล้วก็ขอสวยให้เร็วไว้ก่อนแล้วกัน!

ได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอต้นตอนวันศุกร์ค่ะ คนเยอะมากแทบไม่มีที่นั่ง พนักงานเลยให้ไปเดินเล่นก่อนแล้วจะโทรตาม ไหมก็ออกไปลั้นลาแถวสยามกับเพื่อนซะเลย เดินเล่นประมาณครึ่งชั่วโมงได้พนักงานก็โทรมาตามไหม ดีนะยังไม่กินข้าวซะก่อน>
ถึงวันทำตากับคุณหมอต้นแล้ว แอบประหม่านิดนึง แต่ทำอย่างอื่นไหมยังไม่เจ็บเลย ทำตาก็คงไม่เจ็บล่ะมั้ง นั่งคิดเรื่องนี้เพลินๆ พนักงานก็มาเรียกไปเปลี่ยนชุดค่ะ ขึ้นไปที่ชั้นสามเหมือนเดิมแต่ไม่ได้เข้าห้องไปคุยกับหมอแล้ว พนักงานให้เข้าห้องผ่าตัดเลย ไหมก็นอนรอบนเตียงพี่พยาบาลก็มาทำความสะอาดหน้าให้ คุณหมอมาถึงก็พูดคุยกับเราอีกนิดหน่อยแล้วให้เรานอนหลับตาค่ะ คุณหมอก็บอกว่าจะฉีดยาชาแล้วนะครับ แล้วมันก็แบบโอ้ยเจ็บ>ฟังเพลงเพลินๆ เลยค่ะ

จำได้ว่าคุณหมอทำไม่นานมากน่าจะแค่ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ ทำเสร็จแล้วก็ไปนอนประคบตาอีกห้องนึงประมาณ 15 นาทีค่ะ ตอนนั้นไหมบอกเลยว่าไม่เจ็บอะไรเลย มันรู้สึกตึงๆ รั้งๆ ตา ลงมาก็รับยาค่ะ ได้ยามาเป็นพวกแก้ปวดลดบวมและฆ่าเชื้อกับคลูแพค 1 อัน ไหมก็บอกเพื่อนว่ารีบกลับดีกว่า รู้สึกเหมือนตาจะปิด ระหว่างทางก็นั่งประคบตามาตลอดทางเลย กลับมาถึงห้องไหมก็หลับเลยค่ะ

หลังทำได้ 5 วัน ไหมก็ลองกรีดตาดู แต่ยังไม่ลงอายแชโดว์น้า ไหมยังไม่ได้ตัดไหมเลย>
หลังทำ 7 วัน ไหมมีนัดไปตัดไหมที่คลินิก พยาบาลบอกว่าแผลไหมแผลดูดีไม่ติดเชื้อ พอหลังทำได้ 15 วันไหมจัดแต่งหน้าชุดใหญ่เลยจ้า หลังทำมา 30 วัน ไปนัดติดตามผลด้วย คุณหมอตรวจดูตาให้แล้วบอกว่าตาเราพื้นตัวเร็วมาก แล้วไหมรู้สึกว่าตาไม่ดูบวม หรือตุ่ยแบบเมื่อก่อนแล้ว ไหมว่าตาดูชัดขึ้นและลึกขึ้นค่ะ ถ้าไหมติดสติ๊กเกอร์ทำตาสองชั้นมันจะดูไม่ลึกแค่ดูมีชั้นตา
เฉยๆ

หลังทำมาได้ 3 เดือนไหมว่าตาไหมคงเข้าที่ดีแล้วค่ะ จากเดือนแรกที่ไหมรู้สึกว่าหัวตาหนากว่าหางตาตอนนี้ ไหมว่าหนาเท่ากันแล้วค่ะ ตาสวยชัดกำลังดีกว่าที่คิดไว้ซะอีก

ตอนรับปริญญาเจอเพื่อนเจอญาติ ก็มีแต่คนทักว่าตาสวยดูเซ็กซี่มีอะไร เป็นปลื้มไปเลย>Facebook : masterpiececlinicbeauty กันได้เลยค่ะ^^

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่ http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=138133&extra=page%3D1

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:  ตา2ชั้น  masterpiece 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม