หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ยกระดับตาสองชั้น สบตาได้อย่างมั่นใจไปกับ มาสเตอร์พีซ คลินิก  (อ่าน 124 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ก.พ. 17, 12:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แนะนำตัวก่อนน้า เราชื่อแอมค่ะ แอมเป็นคนมีตาชั้นเดียวหนักมาก หนักจนที่เข้าใจว่าตัวเองมีเชื้อสายคนจีนเป็นแน่ ๆ ตอนเด็ก ๆ ยังไม่ค่อยรู้ตาสีตาสา พอเริ่มโตมาหน่อย ก็ตามภาษาผู้หญิงแหละค่ะ สนใจความสวยความงามเนอะ ก็เริ่มรู้จักกับคำว่า “ตาสองชั้น” ด้วยตาของแอมที่เป็นตาชั้นเดียวขั้นสุด รู้สึกเลยว่าขาดความมั่นใจ จะยิ้ม จะคุยอะไรกับใครเสียเซลฟ์บ้างเป็นบางทีเวลาคนทัก ติดสติกเกอร์ตาสองชั้นก็เอาไม่อยู่ หนังตารั้งลงมาตลอด พอหลุดก็ต้องติดใหม่ รู้สึกเสียเวลามาก อยากจะใส่แว่นบังสายตาคนให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยค่ะ

แอมเลยลองหารีวิวการทำตาสองชั้น จากหลาย ๆ คลินิก จนมาเจอรีวิวของมาสเตอร์พีซคลินิก ซึ่งมีรีวิวหลายเคสอยู่ โดยแต่ละเคสก็ใช้เทคนิคตาสองชั้นต่างกันไปตามลักษณะโครงสร้างใบหน้าของแต่ละบุคคล และคิดว่าด้วยเทคนิคที่หลากหลายแบบ น่าจะมีสักแบบนึงที่แก้ปัญหาคาใจของแอมได้ ซึ่งแอมดูรูปหลังทำตาสองชั้นจากหลาย ๆ รีวิวของคลินิกแล้วรู้สึกชอบเป็นการส่วนตัวด้วยแหละค่ะ เลยติดต่อนัดคิวเพื่อเข้ารับคำปรึกษาจากคุณหมอในเบื้องต้นก่อนค่ะ ว่าการทำตาสองชั้นของแอมจะเป็นไปในแนวทางไหน ทำได้หรือไม่ (จริง ๆ อยากแอบไปดูที่คลินิกด้วยว่าเป็นยังไง)

เมื่อถึงวันนัดคิวเข้าปรึกษา แอมเดินทางไปคลินิกด้วย BTS ค่ะ สะดวกดี รถไม่ติด ตัวคลินิกตั้งอยู่สยาม อยู่ตรงข้ามมาบุญครองเลย ลงสถานีสยาม ละก็เดินจิ๊ดนึงถึงเลยค่ะ มาถึงคลินิกก็ตรงดิ่งไปหาเจ้าหน้าที่หน้าเคาน์เตอร์เพื่อแจ้งนัดคิวเข้าปรึกษาทำตาสองชั้นเลยค่ะ นั่งรอสักครู่ก็ได้เข้าไปพบคุณหมอค่ะ ไม่นานเลย

โดยคุณหมอที่ให้คำปรึกษาเคสของแอม คือ คุณหมอบุ๊งเข้ามาในห้องก็บอกคุณหมอเลยค่ะว่าเป็นกังวลเรื่องตาชั้นเดียว คุณหมอบุ๊งให้คำแนะนำอย่างละเอียดและเป็นกันเองมาก ทุกข้อสงสัยมีคำตอบหมดเลยค่ะ คุณหมอบุ๊งบอกว่าตาของแอมมีเปลือกตาที่หนา และมีไขมันใต้เปลือกตาเยอะ รับรองว่าหลังทำจะมีชั้นตาที่สวยและตาหวานขึ้นแน่นอนค่ะ

แอมตกลงทำตาสองชั้นหลังจากขอคำปรึกษาเลยค่ะ แต่ต้องนัดคิวทำอีกรอบนึงนะคะ (ใจจริงอยากจะทำมันซะเดี๋ยวนั้นเลย) พอปรึกษาเสร็จก็กลับบ้านมาเตรียมตัว เตรียมใจ รอวันและเวลาอย่างเดียวเลยค่ะ พอถึงวันนัดทำแอมก็เดินทางด้วย BTS แบบเดิมเลย สะดวกสุดแล้ว มาถึงคลินิกก็จ้ำเท้าตรงเข้าไปหาเจ้าหน้าที่ประจำคลินิกเลยค่ะ รอคิวสักครู่เดียว จนถึงคิวของแอม ตื่นเต้นมาก โดยคุณหมอที่ผ่าตัดให้แอมไม่ใช้ใครเลย แต่เป็นคุณหมอบุ๊งที่ให้คำปรึกษาแอมนั่นเอง ทั้งให้คำปรึกษาและผ่าตัดเองแบบนี้ สบายใจเลยค่ะอยู่กับเราจากต้นจนจบ หลังผ่าตัดผ่านไปด้วยดีค่ะ ไม่เจ็บเลย พักฟื้นไม่กี่วันเอง

พอแผลเริ่มหายดี ดูเป็นธรรมชาติแล้วก็ถึงเวลาออกไปเช็คเรตติ้งสักหน่อย เพื่อนทุกคนเลยค่ะทักในทำนองเดียวกันว่า “ไปทำอะไรกับตามา” พอเพื่อนทักก็รู้สึกดีต่อใจนะคะ มั่นใจขึ้นเยอะมากค่ะ จะคุยกับใคร สบตาใครก็ไม่ต้องกังวลแล้ว ตัดสินใจไม่ผิดที่ทำและเลือกที่นี่ สรุปโดยรวมแล้วแอมพอใจกับตาตอนนี้มาก หากใครสนใจ เข้าไปดูรีวิว หรือ นัดคิวปรึกษาคุณหมอได้เลยนะค่ะ ที่ FB Masterpiececlinic by Dr.Sae ค่ะ

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=138075

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ตา2ชั้น  masterpiece 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม