หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สไตล์แบบไหนที่ตอบโจทย์ 1วันของเพื่อนคะ  (อ่าน 169 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 15 ม.ค. 17, 21:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันเสาร์แบบนี้เพื่อนๆมีแพลนออกไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ อย่างเราเนี่ยตั้งแต่เช้ายันเย็นไม่เคยได้พักเลย ตารางคิวแน่นเอี้ยด ต้องออกเดินสายไปเจอเพื่อนค่ะ เพราะฉะนั้นการแต่งตัวของเรา ก็ต้องเป็นอะไรที่แบบ เช้ายันเย็นฉันพร้อมออกเดินสายจ๊ะ

My Style : เราเป็นคนชอบแต่งตัวแนว Sport ค่ะ คือแบบไม่ได้แมนจ๋า แต่ยังมีความชะนีนิดหน่อย ผสมอยู่ ถ้าเปรียบตัวเองว่าการแต่งตัวคล้ายดาราคนไหน เราว่าเหมืนพลอยชมพูนะนักร้อง ถึงจะชื่อหว๊าน..หวานแต่ก็เลือกที่จะแต่งตัวแนวเท่ห์ๆ สีดำ เทา เป็นอะไรที่ขัดกับชื่ออยู่แต่ก็บอกความเป็นตัวเองได้ดีเลยล่ะ

วันนี้เลยขอเปิดตู้เสื้อผ้าค่ะ ว่าเสื้อตัวไหนนะที่ฉันจะเลือกใส่ในวันเสาร์นี้

ก็บอกแล้วว่าลุคเราอะเหมือนพลอยชมพู เสื้อผ้าที่ใส่ก็คล้ายเค้าเลย ล่าสุดเห็นมีเสื้อผ้า Collectionใหม่ FUSE THE ICONIC STYLE ที่ได้พลอยชมพูมาเป็น ICONIC ใส่License ความเป็นตัวเองสุดๆของชี ในเสื้อผ้าคอลเลคชั่น PLOYCHOMPOO X SMILEYHOUND

นี่เป็นเสื้อผ้าที่เราพึ่งสอยมา เป็นคอลเลคชั่นนี้ล้วนๆเลยค่ะ

Outfit: ด้านในเราใส่ Sport Bra มีความน่ารักตรงมุมเสื้อด้านซ้ายมีเจ้าหมาที่เป็น Signature ของ ​Smileyhound ด้วย แต่เพื่อกันโป๊ แก้เขินอายเราเลยใส่ Mesh Hoody เป็นเสื้อแจ็คเกตตาข่าย คลุมทับไปหน่อย ได้ลุคเท่ห์ๆ สปอร์ต แถมมีความเก๋ตรงฮู้ดด้วย แล้วก็ใส่กางเกงยีนส์ตัวเก่งสุดโปรดของเราค่ะ พร้อมลุยๆ

Accessories : หมวก Smileyhound แสนเก๋สีกรมท่าใบนี้คะ น่ารักมาก มีลายเซ็นพลอยชมพูตรงกลางหมวก

Bag : ถ้าจะให้ได้ฟีลสปอร์ตจริงๆ ต้องถือกระเป๋าทรงนี้ค่ะ กำลังฮิตมากๆ แฟชั่นนิสต้าแบบเราเคยพลาดซะที่ไหนล่ะ

รองเท้า - Adidas Stan Smithคู่โปรดค่ะ ผ้าใบคู่เดียวใส่ไปไหนก็ได้ลุยๆเลยค่ะ

แท่แด๊....เป็นไงคะ แจ่มไหม
เหมือนพลอยชมพูไหมละคะ 55555 แต่เค้าน่ารักกว่านะ ฮ่าๆ
ลุคนี้ลุคเดียวเที่ยวได้เช้ายันเย็นเลยค่ะ ตอนเช้าประมาณ10โมงไปทำธุระกับที่บ้านค่ะ ต่อด้วยกินข้าวกับเพื่อนๆ ตกเย็นแวะไปดูหนัง และลงท้ายที่ DEMO ทองหล่อแด๊นซ์กับเดอะแก๊งค์ก็ยังไหวค่ะ

ไม่มีการเปลี่ยนชุดใดๆทั้งสิ้น แต่มีเติมหน้า ทาปากนิดหน่อยเท่านี้เอง เห็นไหมละ ถ้าเลือกเสื้อผ้าใส่ จัด Accessoriesที่เหมาะสมเพียงเท่านี้ เราก็จะสามารถเที่ยวได้ทั้งวันแบบมั่นใจ ไปที่ไหนชุดเราก็เด่นและเข้ากับสถานที่นั้นแล้วค่ะ จริงๆคอลเลคชั่นนี้ยังมีอีกหลายหลายชุดให้เลือกซื้อใส่นะ เท่ห์มากๆ ยิ่งตอนนี้เทรนด์แต่งตัวแนว Soft Grunge หรือแบบวัยรุ่นฝรั่งกำลังมาเนี่ย PLOYCHOMPOO X SMILEYHOUND นี่แหละตอบโจทย์สุดละคะ

ส่วนใครที่อยากได้ชุดเสื้อผ้าแบบเรา PLOYCHOMPOO X SMILEYHOUND สามารถไปดูที่shopเค้าได้เลยนะ เราซื้อที่ FUSESHOP สยามเซ็นเตอร์ค่ะ ส่วนใครไม่สะดวกมาซื้อเอง เค้ามีสั่งซื้ออนไลน์แล้วนะ ไม่ใช่ลุคแบบพลอยชมพูอย่างเดียวนะ เค้ายังมีศิลปินหลากหลายกับเสื้อผ้าที่บอกสไตล์ตัวเองให้เลือกซื้ออีกเพียบไม่ว่าจะเป็น 25hours/getsunova เท่ห์ๆแมน แบบนี้คุณผู้ชายก็ใส่ได้ค่ะ

ลองเข้าไปดูนะ http://www.fuseshops.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 ก.พ. 17, 12:44 น »

เจ้าของกระทู้แต่งตัวน่ารักจัง เหมือนพลอยชมพูเลยเท่ห์ๆ ค่ะ q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ก.พ. 17, 12:56 น »

ขอบคุณสำหรับแนวทางการแต่งตัวนะคะ น่ารักมากๆเลย ชอบเสื้อสมายลี่ฮาวนด์คอลเลคชั่นพลอยชมพูน่ารักมากๆเลยค่ะ เลิฟอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 มี.ค. 17, 23:43 น »

เจ้าของกระทู้แต่งตัวเก่งจัง OUTFIT เดียวใส่ได้เช้ายันเย็น เดี๋ยวจะแวะไปตำบ้างขอบคุณค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม