หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สาวออฟฟิศชวนตำแชมพูเกาหลีสูตรเด็ด ลดความมันบนเส้นผม ต้องลอง!  (อ่าน 183 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ต.ค. 16, 23:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ เราเป็นชะนีออฟฟิศหัวมันเยิ้มค่ะ บอกเลยชีวิตประสบปัญหานี้มานานมาก พูดแล้วก็ปวดใจ ก็ดูสิคะ อากาศประเทศไทยร้อน อบอ้าวเว่อร์วัง จนบางทีการเปิดน้ำอาบยังร้อนประหนึ่งผิวจะสุกอะค่ะคุณขาคิดดู

แล้วเช้าๆชั่วโมงเร่งด่วนนี้จะมาหวังBTS รถไฟฟ้ามาหานะจ๊ะ ก็ไม่ได้คนแน่นเอี้ยดเบียดกันไปหมด ดิฉันเลยต้องสวมบทบาทเด็กแว้นซ์ (ทำออกมาได้ดีซะด้วย) นั่งมอเตอร์ไซค์ไปทำงานทุกเช้าเลยค่ะ ยิ่งทวีคูณความหัวมันให้กับชีวิตอีก 7.89 เท่า จนไปเจอแชมพูขวดนึงค่ะ ที่เห็นเพื่อนๆในออฟฟิศเค้าก็ใช้กัน แล้วบอกว่าดีค่ะ เป็นแชมพูนำเข้าจากเกาหลี DAENG GI MEO RI ไม่รู้เพื่อนๆจะคุ้มเชื่อกันไหม เอาเป็นว่ารอบนี้ขอมาแนะนำให้รู้จักกันค่ะ

แชมพูขวดนี้เป็นแชมพูสมุนไพรอันดับ1จากเกาหลีเลย ไม่มีส่วนผสมอะไรที่เป็นอันตรายต่อหนังศีรษะ ด้วยสรรพคุณที่หลากหลายของสารพักสมุนไพร นำทีมโดย โสมเกาหลี ที่ช่วยในเรื่องการไหลเวียนหนังศีรษะ หล่อฮังก้วย เติมความเงางามให้กับเส้นผม และรากผมที่แข็งแรง ฯลฯ สาวผมมันจ๋าฟังทางนี้ เจ๊จะบอกเลยว่า พวกเราเนี่ยเหมาะกับแชมพูสมุนไพรที่สุดแล้วจ้ะ เพราะมันไม่มีส่วนผสมของออยล์ที่เพิ่มความมันให้เส้นผมลื่นเลย ดีแค่ไหนเดี๋ยวของลองเทสต์ให้ดูนะคะ

เนื้อครีมจะเป็นแบบใสๆนิ่มดูไม่มีความครีม หรือความมันผสมอยู่สักเท่าไรค่ะ ส่วนครีมนวด ก็เนื้อตุ่นๆครีมๆหน่อย แต่ๆๆๆๆๆ กลิ่นอาจจะแรงไปสักนิดนึง อย่างว่าแหละค่ะ แชมพูสมุนไพร พูดถึงเรื่องฟอง ตัวนี้ฟองเค้าจะไม่ค่อยเยอะมากกำลังพอดีๆ ล้างออกง่าย ที่ชอบสุดคงเป็นที่ผมนิ่ม ลื่นตั้งแต่ตอนสระและล้างน้ำออผม้สึกเหมือนผมได้รับการบำรุงและรักษาไปในตัวทันที ขนาดไม่มีทรีทเม้นท์อื่นๆช่วยฟื้นฟูสภาพเส้นผมนะคะ บอกเลยว่าใช้แค่แชมพูและครีมนวดของ DAENG GI MEO RIเท่านั้นค่ะ

ลองสังเหตุความแตกต่างค่ะ ผมเริ่มเงาขึ้น และค่อยๆลดอาการความมันลง ทีนี้เราจะลองดูสภาพเส้นผมหลังจากลงมอเตอร์ไซค์มานะคะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนนี่สกัดน้ำมันจากเส้นผมมาทอดไข่เจียวได้เลยแหละค่ะ แต่ดูนี่สิคะคุณกิตติขาา
ผมดินฉันยังเรียงกันเป็นเส้นผิวสวยอยู่เลย เอามือสยายนิดหน่อยก็เป็นทรงแล้วค่ะ ไม่เสียหายหลายแสนอะไรแบบเมื่อก่อนละ

ราคา : อันนี้เราซื้อตอนโปรที่ร้าน eveandboy มันประมาณ 1300 กว่าๆ จำไม่แม่น ถ้าเทียบกับผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมตัวอื่นๆ ที่ช่วยในเรื่องของเส้นผมให้กลับมามีสภาพนุ่ม พริ้วสวย DAENG GI MOE RI ก็คุ้มค่ากับการลงทุนจริงๆค่ะ

เอาเป็นว่าวันนี้มาแชร์เคล็ดลับดีๆนะคะ ใครที่เป็นสาวผมมัน หรือชื่นชอบในความเป็นแชมพูสมุนไพรของน้องคนนี้ก็ต้องไปหาซื้อมาลองใช้ดูนะคะ ของดีแบบนี้อยากบอกต่อจริงๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม