หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: กระจ่าง! "แอนดี้" โพสต์ตอบแฟนๆหลังหายหน้าจาก "ทัพช้างศึก"  (อ่าน 103219 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 16:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แฟนบอลไทยหลายคนที่สงสัย "แอนดี้ ชิลลิงเจอร์" นักกายภาพบำบัดหุ่นก้ามปู ชาวเยอรมัน หายไปไหน ล่าสุดวันก่อนแกโพสต์ตอบเรียบร้อย
q*005
---------------------------------
"เมื่อไม่นานมานี้ มีคนมากมายมาถามผมว่า ผมยังอยู่เป็นส่วนหนึ่งของทีมชาติไทยหรือเปล่า? ช่วงเวลาที่ผ่านมา 4 ปี ผมรู้สึกภูมิใจและมีความสุขที่ได้มีส่วนช่วยในการสนับสนุนทีมชาติไทยด้วยความรู้ที่ผมมีและเป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จของพวกเขา

แต่เป็นเรื่องน่าเสียใจ ที่สมาคมฟุตบอลยุคใหม่ตัดสินใจเปลี่ยนแปลงสิ่งต่างๆอย่างมากมาย รวมถึงตำแหน่งของผมด้วย

ผมขอขอบคุณสำหรับช่วงเวลาดีๆที่ผมมีกับนักเตะและสต๊าฟโค้ช รวมไปถึงการสนับสนุนที่ยอดเยี่ยมจากแฟนๆด้วย

ผมขอให้ทีมชาติไทยโชคดี

-แอนดี้ ชิงลิงเกอร์-

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
นักเรียนรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 16:54 น »

ว่าแล้วทำไมช่วงหลังนักฟุตบอลวิ่งเหมือนไม่มีแรง วิทยาศาสตร์กีฬามันจำเป็นนะครับ อะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไปเปลียแปลง ผมไม่ได้ชอบบังยีนะ และผมก็ไม่ชอบนายกสมาคมคนใหม่ด้วย เหมือนไม่มืออาชีพ อะไรที่แย่แก้ไขให้ตรงจุดดีกว่าครับ คุณวิทยาน่ะหมดยุคแกล่ะครับเปลี่ยนเถอะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เพชร พรชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 17:21 น »

ผมชอบเขา ถ้าเป็นไปได้ดึงกลับมาเถอะครับ

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 17:25 น »

เห็นด้วยเลย ประโยชน์ที่คุณนักเรียนรู้ใส่ ถูกต้องครับ คุณนักเรียนรู้

Tags:
Guest
อ้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 17:41 น »

q*027
หมดกัน วิทยาศาสตร์การกีฬา สำคัญมากๆ ทำไม เปลี่ยนกันง่ายๆล่ะแล้วตอนนี้ใครทำ ฝีมือเชื่อถือได้แค่ไหนกัน หรือไม่มีเฮ้ย เฮงตอบทีดิ q*077

Tags:
Guest
เชียร์ไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 17:53 น »

น่าเสียดายมากๆเลยเขาอยู่มาตั้งนาน

Tags:
Guest
สาวกช้างศึก
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 19:03 น »

บังยีร์ มีให้เห็นแล้วต้องอัดฉีดนักเตะ คนใหม่เงียบเลย

Tags:
Guest
ถั่ว
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 19:27 น »

ว่าเป็นบาป ...ยุคบังยีดีกว่านะ ยุคนี้ ถอยหลังลงคลอง ....เหมือนเต่าล้านปี....แล้วบอกทำเพื่อแฟนบอล......เห็นแล้วเศร้า!!!

Tags:
Guest
เศร้าอ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 20:06 น »

คนนั้นก็โดนถอด คนนี้ก็โดนถอด เราว่าแม้แต่ซิโก้ ถ้าไม่ใช่เพราะเป็นขวัญใจชาวไทยมีผลงานเป็นที่ประจักษ์คงโดนถอดไปนานแล้ว เศร้าอ่ะ

Tags:
Guest
_ไอเลิฟ ทีมชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 20:37 น »

เค้าก็อยู่กับเรามานานเหมือนเป็นส่วนหนึ่งในความสำเร็จมาหลายๆครั้ง นักฟุตบอลมีความฟิตอย่างเห็นได้ชัดและหายจากอาการบาดเจ็บฟื้นตัวได้เร็ว ผมสงสัยมาสักพักแล้วว่าเค้าหายไปไหน แต่ยังเห็นเค้าในไทยลีกถ้าจำไม่ผิดนะครับน่าจะอยู่กับสุพรรณรึเปล่าแต่ในเมืองทองไม่เห็นแล้ว นักฟุตบอลหลายๆคนให้ความเคารพเค้าผมเคยคุยกับทีมชาติหลายๆคนเค้าพูดิย่างนั้นกัน เปลี่ยนผู้บริหารยกชุดก็เปลี่ยนไปแต่อย่ามาเปลี่ยนความรู้สึกของคนที่เป็นกองเชียร์ตาดำๆเลยครับ ใจผมคิดว่าเค้าเป็นคนไทยไปแล้วคนนึงครับ

Tags:
Guest
มองไปข้างหน้า
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 20:49 น »

q*077q*077q*077 ผมไม่ได้รักใครชอบใครนะสำหรับสมาคม บอลไทยอยู่ในใจเสมอ... ผมว่า"แอนดี้" คือ รถถังพยาบาล แรมโบพยาบาล ม้าเหล็กพยาบาล และเขามีความรู้ (อ่านจากประวัติ....) +อีก1เสียงเรียกร้องให้เขากลับมาครับ

Tags:
Guest
เอาคืนมา
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 21:13 น »

ไม่เข้าใจ เปลี่ยนนายกก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน ทีมสตาฟก็ได้ เป็นบ้าอะไรหรือเปล่า นายกคนใหม่ เอาคนนี้คืนมาเลยนะ ถ้าเป็นแบบนี้ไม่นานก็คงโดนไล่เหมือนกัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 21:58 น »

เปลี่ยนนายกสมาคมฟุตบอลดีกว่า เอาสมยศ พุ่มพวงม่วงออก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 22:29 น »

วิทยาศาสตร์การกีฬา ไปดูวานที่ญี่ปุ่นจะดีนะ และนักกายภาพต้องใข้ต่างชาติ จริงๆน่าจะลองผู้ตัดสินด้วยนะ เล่นสโมสโวยวายกรรมการ ถ้า้ป็นระดับโลกใบแดงไปแล้ว

Tags:
Guest
Goku
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 6 ต.ค. 16, 22:53 น »

สมาคมอธิบายหน่อยทำไมเอาเค้าออก อันไหนที่ดีอยู่แล้วไม่น่าเอาออกนะ อยากให้เอาคนนี้คืนมา

Tags:
Guest
ว้าแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 ต.ค. 16, 00:23 น »

จริงเหนด้วยตั้งแต่ออกไปทีมไทยช้่ลงแรงก้ไม่มีจังหวะออกตัวแย่งบอลต่างๆช้าลงแรงก้ไม่ดีดุได้จากเกมแตละเกมดราช้ามากอ่อนแอ.คนดีมีฝีมือไม่มีทีาอยุ่.ส่วนเฮงนะไม่ควรมีเลยดเวยซ้ำบอลไทยถอยหลังอีกแล้ว.เก่งแต่อาเซียนอีก10ปีก้ดท่านัเน.สมาคมเริ่มอีกแหละกองเชียรอย่างเราซวย.ขอให้คุนได้งานใหม่ยิ่งไปทำเวียดนามลาวยิ่งดี

Tags:
Guest
ชช
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 ต.ค. 16, 01:13 น »

แอนดี้มันควบสองงานครับ งานที่ รพ กรุงเทพ บวกสโมสรแบงคอค รับรายได้จากสมาคมเดือนก็หลายแสน เค้าเลยถอด

Tags:
Guest
Hapow
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ต.ค. 16, 03:02 น »

ว่าแล้วทำไมช่วงหลังนักฟุตบอลวิ่งเหมือนไม่มีแรง วิทยาศาสตร์กีฬามันจำเป็นนะครับ อะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไปเปลียแปลง ผมไม่ได้ชอบบังยีนะ และผมก็ไม่ชอบนายกสมาคมคนใหม่ด้วย เหมือนไม่มืออาชีพ อะไรที่แย่แก้ไขให้ตรงจุดดีกว่าครับ คุณวิทยาน่ะหมดยุคแกล่ะครับเปลี่ยนเถอะครับ
แล้วต้องการใคร ประธานเทคนิค มันไม่ได้เกี่ยวอะจะเป็นใครอย่าอคติให้มาก ใครเป็นก็ทำงานแบบเดียวกันทั้งนั้น เปิดกว้างหน่อยเปิดกว้างหน่อย ญี่ปุ่นยอมรับ แต่ไทยไม่ยอมรับ ถ้าพูดถึงเฮงคนจะคิดถึงเรื่องเสียๆ ลองพูดเรื่องดีๆดูซิ มีใครเคยทำๆด้แบบเขามั้ง ไล่ตั้งแต่ อันดับโลก เบื้องหลังชลบุรี ตอนเป็นนักเตะ
Tags:
Guest
coco kung
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 ต.ค. 16, 22:05 น »

รู้สึกผิดหวัง บิ๊กอ้อดแอ้ด

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม