หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สาวกเมือกหอยเข้ามา! มีใครไปโดนเซรั่มตัวนี้มาแล้วบ้าง บอกเลยว่าถ้ายัง...ต้องโดนนะ  (อ่าน 211 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ก.ค. 16, 14:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีสาวกเมือกหอย! ชีวิตของตุ๊ด นอกจากผู้ชายแล้ว เอ้ยไม่ใช่! นอกจากหน้าที่การงานที่ต้องประสบความสำเร็จแล้ว เรื่องความสวยก็ต้องไม่ยอมแพ้ใคร และนี่ก็ได้ลองเซรั่มที่ออกมาใหม่ที่มีชื่อว่า “NAMU LIFE SNAILWHITE MIRACLE” ต้องบอกก่อนว่าปกติเราใช้เซรั่มเป็นประจำอยู่แล้ว แต่ตัวที่เพิ่งใช้ล่าสุดมีความหมด มีความไม่เห็นผลเท่าที่ควร พอเงินเดือนออกปุ๊บ ก็ได้ฤกษ์เปลี่ยน คือนี่เห็นโฆษณาที่ไดอารี่ตุ๊ดซี่ส์เล่นเป็นสโนว์ไวท์แล้วเกิดกิเลสขึ้นมาทันที ก็เลยจัดไปแรงๆ ในราคาเบาๆ ประมาณ 1,000 นิดๆ ไปดูกันดีกว่าว่ามันเป็นยังไง

ดูอินเนอร์พวกนางสิ ทำไมถึงจะไม่ซื้อล่ะ 5555555

รูปร่างหน้าตา

รูปร่างหน้าตา…ดีมากเลยค่ะเจ้าชาย! ไม่ใช่สิ! เราชอบความกะทัดรัดแต่แข็งแรงของแพคเกจมากๆ เป็นขวดกดๆ เพื่อให้เซรั่มออกมา ปริมาณก็อยู่ที่ 30 มล. วิธีใช้ก็ง่ายๆ แค่กดแล้วเซรั่มก็จะออกมา เวลาใช้ก็ขึ้นอยู่ที่พื้นที่หน้าของแต่ละคนเลยค่ะ ปกติเราใช้ประมาณ 2 หยด ก็เกลี่ยได้ทั่วหน้าแล้วนะ

เนื้อเซรั่ม

สำหรับเนื้อเซรั่มเป็นอะไรที่ใหม่สำหรับเรามากค่ะ คือปกติเคยใช้แต่เซรั่มที่เป็นเจลใสๆ ลื่นๆ แต่พอมาลองตัวนี้ก็ต้องเลิฟหนักมาก เพราะมันเป็นเซรั่มที่มีความเป็นเมือกหอย ตบๆ แล้วจะยืดๆ ยิ่งเอามาเกลี่ยๆ ตบๆ ที่หน้านะ เพลินมากๆ เลย ใครที่เป็นสาวกเมือกหอย ต้องไม่พลาดเซรั่มตัวนี้เด็ดขาด แล้วคุณจะไม่อยากเลิกตบ!#แบบนี้ก็ได้เหรอ

ความเหนอะหนะ

ตอนแรกคิดว่าเซรั่มที่เป็นเมือกหอยจะต้องเหนอะหนะน่าดูเลย เพราะขนาดเซรั่มบางตัวที่เป็นเจลใสๆ ยังเอาไม่ค่อยอยู่เลย แต่พอลองใช้ตัวนี้ก็ต้องผิดคาด เพราะมันแทบจะไม่เหนอะหรือเหนียวให้เรารู้สึกลำไยเลย แถมยังซึมเร็วด้วย แต่เป็นการซึมเร็วที่ทิ้งความชุ่มชื้นให้กับผิว ยิ่งทาก่อนนอน แล้วพอตื่นมานะ หน้าชุ่มชื้นสุดๆ นี่ขนาดนอนห้องแอร์นะเนี่ย เริ่ดมาก!

หลังจากที่ใช้มาได้ประมาณเกือบๆ จะเดือนละ ก็เห็นความเปลี่ยนไปของใบหน้าโทรมๆ ของเราอยู่นะ คือหน้ากระจ่างใสขึ้น และพวกรูขุมขนก็กระชับขึ้นด้วย บอกลาหน้าโทรมๆ ไปเลยยยย จะส่องกระจกกี่ทีก็มั่นใจ ถ้าหมดขวดนี้เมื่อไหร่ มีขวดต่อไปแน่นอนค่ะ! :D

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม