หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เปรียบเทียบเซรั่ม 3 แบรนด์ที่ช่วยฟื้นฟูผิวเสีย แบรนด์ไหนจะเลิศปังสมราคาที่สุด  (อ่าน 404 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 มิ.ย. 16, 18:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่า ช่วงนี้ได้ของใหม่มาลองใช้อีกแล้ว พูดเหมือนได้มาฟรี ๆ จริง ๆ ก็ฟรีนะ เพราะแฟนเป็นคนซื้อให้ อิอิ ของใหม่ที่ว่านี้ก็คือ เซรั่มตัวใหม่จาก SNAILWHITE นั่นเองค่ะ น้องนางมีชื่ออันแสนจำง่ายว่า SNAILWHITE Miracle ชื่อมีความปาฏิหาริย์ ปาฏิหาริย์รักป่ะคะเนี่ย 5555555 แป็ก! นาจา… ด้วยความที่ได้มใหม่และลองใช้มาสักพักแล้ว เลยมีความรู้สึกว่าลองมารีวิวเปรียบเทียบกับอันที่มีอยู่ วางอยู่บนโต๊ะเครื่องแป้งนั่นดีไหม หาอะไรทำแก้ความว่างของช่วงนี้ ก็เลยเป็นที่มาของกระทู้เล็กๆ น่ารักๆ แบบนี้แหละค่า ไปยลโฉม ไปยลความดีความงาม และไปยลความปัง ของแต่ละอันดีกว่าค่ะ แต่... อันปังสุด ก็ต้องรอดู และอ่านให้จบนะคะ :)

Clinique even better clinical dark spot corrector
ขอประเดิมด้วยของขึ้นชื่อ ที่เขาว่าดีช่วยฟื้นฟูผิว ลดจุดด่างดำ หน้าจ่างใสกันค่ะ ก็เพราะเห็นเขาว่าดีอย่างนั้น อย่างนี้ เลยควักตังค์ซื้อมาขวดนึงค่ะ กระเป๋ามีความแฟบเลยทีเดียวค่ะ เพราะน้องนางราคา 3,700 บาท แต่ก็ได้มาในขนาด 50 ml. ค่ะ ก็ดูเยอะอยู่นะคะ ในเรื่องของเนื้อผลิตภัณฑ์จะมีความลื่นๆ เกลี่ยง่าย ซึมเข้าสู่ผิวเร็วมากค่ะ ไม่เหนอะหนะเลย เอามือถูกผิวคือลื่นสุดอะ

เรื่องผลลัพธ์ มันเห็นผลค่ะ รอยดำจากสิว ลดลง ผิวกระจ่างใสขึ้น โดยเฉพาะรอยดำจากสิวที่เพิ่งเกิดจะหายเร็วกว่าพวกที่เป็นมานานแล้ว แต่เราคิดว่าราคาขนาดนี้น่าจะได้อะไรตอบแทนกลับมาเยอะกว่านี้นะ แต่ก็ถือว่าทำให้ผิวเราดีขึ้น แต่ด้วยความแพง เลยมองหาตัวอื่นดูไว้บ้าง ก็เลยกลายเป็นว่าช่วงไหนเพิ่งมีรอยดำจากสิวก็ค่อยใช้ตัวนี้ ขวดนี้เลยอยู่กับเรานานเพราะช่วงหลังๆ ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง ทำให้ไม่หมดสักทีค่ะ ไม่เปลืองตังค์ดีค่ะ

Eucerin Dermo Purifyer super serum 3 in 1

ตัวที่สอง ที่โฟกัสที่ปัญหาสิวมากกว่าจุดอื่น ๆ คอนเซนเทรทไปตรงนั้นเลย ขวดนี้ซื้อมาช่วงหน้าเห่อสิวค่ะ เห็นเขาบอกอ่อนโยน ไม่แพ้ เลยสอยมาใช้ ราคาตอนนั้นซื้อมาราคา 1,100 บาทค่ะ ขนาด 30 ml. เนื้อเซรั่มมีความบางเบา ซึมซาบเร็ว ไม่เหนี่ยวเหนอะหนะ แต่ถ้าให้เทียบความไม่เหนอะกับ Clinique แล้วคงต้องแพ้ค่ะ

หลังจากใช้แล้วรู้สึกผิวหน้าแข็งแรงและเนียนละเอียดขึ้น ไม่เป็นสิวเพิ่ม แถมสิวอุดตันก็ออกมาเองแบบไม่ต้องกดเลยค่ะ แต่ข้อเสียคือหน้าจะแห้ง เราก็เลยจะใช้เฉพาะช่วงที่รู้สึกว่ามีสิวอุดตันเยอะ ๆ ไม่ได้ใช้ตลอดค่ะ

NAMU LIFE SNAILWHITE Miracle
มาถึงน้องใหม่ล่าสุดที่เพิ่งได้มากันดีกว่าค่ะ ตัวนี้ได้มาฟรี ฮี่ ๆ คุณแฟนซื้อให้นั่นเอง แต่ตอนซื้อเราก็ยืนข้างๆ แหละค่ะ เห็นราคาแปะไว้ 1,190 บาท ขนาด 30 ml. ค่ะ เห็นโฆษณาออกมาละสนใจ เห็นว่าช่วยฟื้นฟูผิวเสีย ช่วยให้ผิวกระจ่างใสขึ้น เลยอ้อนๆ ให้คนข้างซื้อให้ ในส่วนของเนื้อเซรั่มนั้นมีความตบแล้วยืดดดดด ลื่น ๆ พอตบจนมันซึมเข้าสู่ผิวแล้ว ผิวไม่มีความเหนอะหนะเลย เทียบได้กับ Clinique เลย แถมยังรู้สึกผิวชุ่มชื้นด้วย

พอใช้ตัวนี้ประมาณสัปดาห์นึง ผิวดูชุ่มชื้น เต่งตึง ดูอิ่มน้ำ สดใสเลยงานนี้ แถมยังดูกระจ่างใสอีกด้วย เราว่าราคาแค่นี้ ในระยะเวลาแค่นี้ ยังเห็นผลได้ดี เราว่ามันก็โอเคเลยนะคะ ก็กะว่าจะใช้อย่างต่อเนื่องไปเรื่อย ๆ เลย ทั้งราคา ทั้งปริมาณ และผลลัพธ์ที่ดีนั่นแหละค่า

ก่อนจะจบ เรามีการทดสอบความมันของเนื้อผลิตภัณฑ์ด้วยค่ะ จากรูปนี่รู้เลยว่า Clinique นั้นมีความมันมากที่สุด ลองลงมาก็ Eucerine แล้วก็ SNAILWHITE เป็นตัวที่มีน้ำมันน้อยที่สุดค่ะ

ขอสรุปเลยแล้วกันนะคะ เมื่อเปรียบเทียบประสิทธิภาพการฟื้นฟู เรื่องช่วยให้ผิวดีขึ้น และราคาที่เหมาะสม เราว่า SNAIL WHITE miracle ที่ประสิทธิภาพถือว่าเทียบชั้น Clinique ได้ในราคาที่ถูกกว่า แบบนี้ก็ควรต้องซื้อใช้เรื่อย ๆ อะเนอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม