หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สวิสเซอร์แลนด์...ดินแดนในฝัน ของใครหลายคน จริงป่าว...???  (อ่าน 2214 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 พ.ค. 16, 16:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*021q*021q*021 อีกไม่เกิน 30-60 วัน จะได้มีโอกาสไปเยือนประเทศในฝัน จะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง อีกสักครู่...จะมาเล่าให้ฟังครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 พ.ค. 16, 21:01 น »

q*062q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 พ.ค. 16, 13:03 น »

q*062q*039

สวัสดีครับ ท่านกำนันมเหฯ สบายดีนะครับท่าน

q*021q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 พ.ค. 16, 13:31 น »

วันที่สองของทริป หลังจากเดินทางถึงสนามบินซูริค เดินทางสู่เมืองชาฟฟ์เฮาเซิน เพื่อชมน้ำตกไรน์ น้ำตกที่ใหญ่ที่สุดในยุโรป สวยงามและตื่นตาตื่นใจ เกิดจากแม่น้ำไรน์ทั้งสาย ไหลผ่านหน้าผา กว้าง 150 เมตร จึงเป็นนำ้ตกขนาดใหญ่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 พ.ค. 16, 21:04 น »

สวัสดีครับ ท่านกำนันมเหฯ สบายดีนะครับท่าน

สวัสดีครับคุณลำตะคอง สบายดีตามประสาคนแก่ครับ 55555

ยินดีที่ได้สนทนาด้วยอีกครั้งครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 16, 15:42 น »

ช่วงบ่าย เดินทางสู่เมืองลูเซิร์น เมืองท่องเที่ยวอันดับหนึ่งของสวิส เมืองที่สวยงามและถูกถ่ายรูปมากที่สุด ชมสะพานไม้ชาเปล อันงดงาม เป็นเหมือนสัญลักษณ์เมืองลูเซิร์น ชมรูปแกะสลัก สิงโตร้องไห้ ที่เป็นอนุสรณ์ของความกล้าหาญ ของทหารสวิส อิสระให้ชช็อปปิ้งสินค้าชั้นดีของชาวสวิส ในเขตคนเดินย่าน้เมืองเก่า อาทิ นาฬิกาชั้นดี ฯลฯ

Tags:
Guest
kaunuy
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 16, 17:59 น »

เอ้า ไปช่วงเวลาเดียวกันเลย....ท่านลำตะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 16, 18:09 น »

เอ้า ไปช่วงเวลาเดียวกันเลย....ท่านลำตะ

แล้วพบกันที่สนามบินนะครับท่านไข่ฯ ผมหน้าตาคล้ายๆ โดม ปกรณ์ ลัม

q*073q*073q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พ.ค. 16, 08:41 น »

สวยงามมากครับดีใจที่คุณลำตะคองมาแล้ว สบายดีนะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พ.ค. 16, 15:05 น »

สวยงามมากครับดีใจที่คุณลำตะคองมาแล้ว สบายดีนะครับ

สวัสดีครับท่าน ผมสบายดี ขอขอบคุณที่เป็นห่วง ท่าน destinygoal คงสบายดีนะครับ

Tags:
Guest
ตัวอักษร แห่งศิลป์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 มิ.ย. 16, 01:27 น »

q*064 สวัสดีค่ะคุณlumtakong...โหหห...มาทักทายช้า...สงสัยกลับแล้วแน่เลย... q*062

สบายดีนะคะ... q*071
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 6 มิ.ย. 16, 14:27 น »

q*064 สวัสดีค่ะคุณlumtakong...โหหห...มาทักทายช้า...สงสัยกลับแล้วแน่เลย... q*062

สบายดีนะคะ... q*071

สวัสดีครับ คุณคิม ผมยังไม่ได้เดินทางไปเลยครับ แค่นำทริปบางส่วนมาแบ่งปันให้ชม

ผมสบายดี....คุณคิมสบายดีนะครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มิ.ย. 16, 02:02 น »

q*071q*062q*073q*064

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 ก.ค. 16, 11:49 น »

q*071q*062q*073q*064

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 ก.ค. 16, 16:38 น »

สวัสดีครับคุณลำตะคอง ไปเที่ยวไหนมาครับ มีเวลาเข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ สบายดีนะครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 ก.ค. 16, 00:57 น »

q*064 สวัสดีค่ะท่านlumtakong...และสวัสดีทุกท่านค่ะ...

เข้ามาอ่านบ่อยๆ...เพียงแต่ไม่เขียนอะไร...วันนี้รู้สึกคิดถีง...

หวังว่าคงสบายดีกันนะคะ...ก่อนไปขอฝากวันที่7สิงหาคมด้วยนะคะ...อิอิ

ขอบคุณค่ะ.... q*071q*073q*039
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 ก.ค. 16, 20:02 น »

สวัสดีครับคุณลำตะคอง ไปเที่ยวไหนมาครับ มีเวลาเข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ สบายดีนะครับ

สวัสดีครับท่าน destinygoal

ผมยังไม่ได้เดินทางเลยครับ เพิ่งจะได้รับการติดต่อจากทัวร์วันนี้ กว่าจะได้เดินทาง ก็โน่นเลย ช่วงเดือน พ.ย.59 ครับ

cocococococo
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 26 ก.ค. 16, 20:06 น »

q*064 สวัสดีค่ะท่านlumtakong...และสวัสดีทุกท่านค่ะ...

เข้ามาอ่านบ่อยๆ...เพียงแต่ไม่เขียนอะไร...วันนี้รู้สึกคิดถีง...

หวังว่าคงสบายดีกันนะคะ...ก่อนไปขอฝากวันที่7สิงหาคมด้วยนะคะ...อิอิ

ขอบคุณค่ะ.... q*071q*073q*039

สวัสดีครับ คุณคิมเบอร์รี่ จุงฟราว สวยไหมครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 ก.ค. 16, 20:13 น »

เดินทางช่วงเดือน พ.ย. อากาศที่โน่นเป็นไงบ้าง หิมะตกหรือยังครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 31 ก.ค. 16, 20:53 น »

สวัสดีครับ คุณคิมเบอร์รี่ จุงฟราว สวยไหมครับ

สวยค่ะ...มาเที่ยวให้ได้นะเจ้าคะ...

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 31 ก.ค. 16, 21:08 น »

เดินทางช่วงเดือน พ.ย. อากาศที่โน่นเป็นไงบ้าง หิมะตกหรือยังครับ

เป็นช่วงฤดูใบไม้ร่วงค่ะ...ใบไม้จะเริ่มเปลี่ยนสี...

เป็นฤดูที่สวยงามของสีที่เปลี่ยนของใบไม้เป็นเหลียงแดง...สีแดงส้ม...

อากาศกลางวันอบอุ่น...ตอนเย็นอากาศเย็นถึงหนาวค่ะ...

มาเที่ยวนะคะ... q*021q*014q*054

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 29 ธ.ค. 16, 19:49 น »

เป็นช่วงฤดูใบไม้ร่วงค่ะ...ใบไม้จะเริ่มเปลี่ยนสี...

เป็นฤดูที่สวยงามของสีที่เปลี่ยนของใบไม้เป็นเหลียงแดง...สีแดงส้ม...

อากาศกลางวันอบอุ่น...ตอนเย็นอากาศเย็นถึงหนาวค่ะ...

มาเที่ยวนะคะ... q*021q*014q*054

ไปเจอกับวันที่หิมะกำลังเริ่มตกพอดี ฟินฟุดๆ ฮ๊าฟฟฟ q*073q*073q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 27 ม.ค. 17, 15:48 น »

สวัสดีครับคุณขอให้มีความสุขช่วงตรุษจีนนี้ครับ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม