หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เพื่อนแนะนำให้ใช้ Sleeping Mask พอใช้แล้วถึงกับ…  (อ่าน 213 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 เม.ย. 16, 12:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ขอออกตัวก่อนว่าดิฉันอายุอานามก็ปาเข้าไป 30 พอดีเป๊ะ!! คนวัยนี้รู้ๆ กันอยู่ใช่ไหมคะว่าสภาพผิววัยนี้เป็นยังไง ยิ่งนอนดึก ผิวยิ่งไปไว เศร้าเลย!! ดิฉันนอนดึกบ่อยมากๆ ผิวหน้าก็เลยไปไวกว่าเพื่อรุ่นเดียว จนเพื่อนแนะนำให้ใช้ Sleeping Mask ค่ะ ตัวนี้ค่ะ MALISSA Kiss: White Me Up Youth Booster Overnight Mask เพื่อนบอกว่ามีสารสกัดจากโกจิเบอร์รี่ที่ช่วยเรื่องริ้วรอยด้วย ดิฉันก็เลยไปซื้อมาลองใช้ดูค่ะ

ตอนเปิดกล่องเห็นกระปุกแล้วถูกใจมากค่ะ ดูสวยหรูๆ ดี เป็นกระปุกแบบกดด้วย

พอลองได้ลองใช้เองแล้ว ความรู้สึกตอนทาครีมลงบนผิวหน้า มันรู้สึกสดชื่นดีค่ะ แบบว่าเย็นๆ แต่ไม่ใช่เย็นจนแสบผิวนะคะ แล้วเนื้อครีมที่ทาลงบนผิวก็เกาะหน้าแน่นดีค่ะ สงสัยจะเพราะความเข้มข้นของเนื้อครีม

สภาพผิวหลังใช้มาส์ก ครั้งแรกที่ใช้เลยคือผิวขาวกระจ่างใสดีเลยค่ะ จนปัจจุบันใช้มาแล้วเดือนนึง(มาส์กอาทิตย์ละ 2 ครั้ง)ผิวดิฉันก็ขึ้นนุ่มๆ เด้งๆ ไม่หยาบกร้าน กระชับขึ้น ริ้วรอยก็จางลงด้วย

สรุปโดยรวมสำหรับมาส์กยี่ห้อนี้ ดิฉันว่ามันดีจนควรใช้ต่อไปเรื่อยๆ เลยค่ะ สภาพผิวดีขึ้น อีกอย่างราคาก็ไม่แพงไปจนทำให้เงินในกระเป๋าล้มละลายด้วย ใช้ง่ายใช้ดีมากๆ ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม