หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คาเฟ่ น้องหมา / lol 24 dogs cafe  (อ่าน 1527 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ก.ค. 15, 16:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ทางร้านมีน้องหมากว่า 25 ตัวซึ่งก็จะผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนมาทักทายเพื่อนๆในแต่ละสัปดาห์ และให้น้องๆกลับไปพักและออกกำลังกาย
เป็นร้านคาเฟ่สุนัขครับ บรรยากาศร้านเป็นร้านนั่งชิวๆ เหมือนร้านหน้าโรงเรียน อารมณ์ไม่ได้หรูหรา เป็นบ้านที่เปิดให้เล่นกับน้องหมาครับ
น้องหมาที่ร้านน่ารักมากเล่นได้ทุกตัวไม่กัดครับ แต่เขาอาจจะมีกัดกันเอง ซึ่งดูทางร้านก็จะมีวิธีการ มัดปาก และตีสะโพก ซึ่งน้องๆก็ดูไม่ค่อยจำกันเท่าไหร่ครับ เพราะจากที่สังเกต นั่งไปสองชั่วโมง น้องหมาก็แย่งอาหารกันตลอด แนะนำให้ฟังวิธีการให้ขนมน้องๆ อย่างเครงครัดเพื่อไม่ให้น้องๆเขาต้องโดนทำโทษนะครับ
มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ เริ่มจากพอได้เข้าร้าน ก็ได้สัมผัสกับน้องหมาไซส์ เกินหมาจริงๆครับ ไม่รู้ว่าน้องๆที่นี่เขาเลี้ยงด้วยอะไร แต่หลังจากที่ถามถามพี่เจ้าของร้านก็ได้ทราบง่า ตอนเด็กๆพี่เขาจะเลี้ยงด้วยเนื้อสดและกล้วยบวกกับไข่ดิบและนมครับ พอโตมาก็จะมีอาหารเม็ดและข้าวผัดเนื้อ ข้าวต้ม ผสมวิตามินสลับกันไปโดยที่พี่เจ้าของร้านจะควบคุมน้ำหนักตัวของน้องหมากันด้วยเพื่อไม่ให้น้องหมาหนุ่มมีน้ำหนักอ้วนเกินไป ส่วนที่สอบถามถึงน้องหมาสาวอ้วนพลีนั่นเพราะเป็นแม่พันธ์คร้าบบบ
หลังจากที่วุ่นวายกับการต้อนรับของน้องหมากันแล้วนะครับ เราก็หาโตะนั่งครับ ซึ่งร้านเขาก็ไม่ได้ใหญ่โตครับ หรือผมว่าน่าจะเป็นที่วิธีการวางโต๊ะของทางร้าน จะมีแต่โต๊ะใหญ่ๆ ไม่มีโต๊ะกาแฟเล็กๆแบบนั่งสองคนซักเท่าไหร่จึงทำให้นั่งได้น้อย พอได้โต๊ะนั่งแล้ว ก็จะมีพี่เจ้าของร้านเข้ามาแนะนำ ชื่อพร้อมสายพันธ์ของน้องหมา ทราบมาว่าที่นี่เป็นฟาร์มน้องหมาด้วยนะครับ / จากนั้นก็จะแนะนำวิธีการสนุกสนานกับน้องหมา รวมถึงการให้ขนม การถ่ายรูป การโอบกอด การยกขาหน้า รวมถึงการให้อาหารด้วยปาก-อันนี้เราก็ไม่ค่อยกล้าทำ- ซึ่งที่เขาการันตีเลยว่าน้องๆที่นี่ทำได้ทุกตัว / ย้ำนะครับว่าควรฟังพี่เขาให้ดีและจำให้ขึ้นใจเพราะหากพลาด น้องๆเขาจะแย่งอาหารและกัดกัน และก็จะโดนตี ซึ่งเราก็จะรู้สึกแย่ที่เห็นน้องโดนทำโทษ
น้องหมา ประจำร้านก็จะมี พี่ใหญ่ Fongdue สีน้ำตาล ตัวเมีย คนกลาง Kupfer สีน้ำตาล ตัวผู้ น้องคนเล็กซนมากๆคนนี้ Theodore สีดำ ตัวผู้ และก็จะมีโกล์เด้นอีกอย่างน้อย 3 ตัวในทุกๆครั้งที่มานั่งที่นี่ ส่วนในวันนี้มีน้อง ร้อบเบ้น น้องซัวเรส และคุณแม่เจแปน โดยทุกครั้งที่ลูกค้าเข้าร้านน้องหมาก็จะคอยวิ่งมาต้อนรับตลอดครับ น่ารักมากๆ น้องหมาที่นี่เฟรนลี่ทุกตัวครับ ไม่มีกัด แต่อาจจะซนบ้างครับ สำหรับคนรักสุนัข ผมกล้าพูดเลยว่าไม่มีใครจะไม่ตกหลุมรักน้องๆ แน่นอนครับ
ตามด้วยกาแฟเลยครับ โดยร้านนี้จะเสิร์ฟกาแฟเย็น ร้อนและปั่นครับ และก็ยังมีกาแฟ Customจาก 15 ประเทศ ครับ และน้ำปั่นสูตรแปลกๆที่ไม่เคยเห็นที่อื่นเลย แต่ที่สังเกตุคือ ที่เขาบดเมล็ดกาแฟแบบแก้วต่อแก้วครับ / ส่วนอาหารหนักก็มีพวก พานินี่ แซนวิช ข้าวขาหมู ข้าวไก่อบ ข้าวไก่น้ำแดง ข้าวไข่กรอบ ขนมปังปิ้ง พิซซ่า ไส้กรอกพรีเมี่ยม ขนมปังทาหน้าต่างๆครับ พร้อมกับเค้กต่างๆ ครับ
ทางร้านมีมุมหนังสือการตูน หนังสือนิยายให้นั่งอ่านได้ครับ ที่สำคัญเป็นร้านที่สะอาดมากๆเลยสำหรับคาเฟ่น้องหมาครับ อาจจะดูวุ่นวายไปหน่อยเพราะน้องหมาเขาเล่นตลอด และพี่ๆพนักงานก็จะคอยทำความสะอาดตลอดครับ แต่เพื่อความสะอาดของน้องหมาก็ยอมครับ สังเกตุได้จากการที่ เวลาเดินเข้าร้านนั้นจะไม่ได้กลิ่นขับถ่ายของน้องๆเลยครับ ทางร้านเขาจัดการพอดีจริงๆ

ที่อยู่ 74 ซอยสีลม4 สุริยวงศ์ สีลม กทม (ลงจาก บีทีเอส ศาลาแดง แล้วมุ่งหน้าไปยังซอยคอนแวนต์ สีลมซอยสี่จะอยู่ฝั่งตรงข้ามซอยคอนแวนต์ จุดสังเกตคือร้านซันไรซ์ ทาโก้ ซึ่งเปิด 24 ชั่วโมง เดินเข้ามาในซอยสีลมซอย4 ร้าน lol 24 dogs cafe อยู่ในซอยร้านที่สองขวามือ) สีลม , บางรัก , กรุงเทพมหานคร 10500

เบอร์ติดต่อ 0918701889 / 026326959

แทค ‪#‎lol24cafe‬ ‪#‎lol24dogscafe‬

facebook https://www.facebook.com/lol24dogscafe

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  คาเฟ่หมา  คาเฟ่สุนัข  อลัสกัน  ไซบีเรียน  อัฟกันฮาวน์  สีลม 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม