Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > บันเทิง > ติดกล่องไหนดู The Voice ของ US, UK ได้บ้างครับ
ผู้ดูแล: MovieWebmaster, RadioWebmaster, MusicWebmaster, VDOWebmaster, StarWebmaster
หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ติดกล่องไหนดู The Voice ของ US, UK ได้บ้างครับ  (อ่าน 441 ครั้ง)
add

ติดกล่องไหนดู The Voice ของ US, UK ได้บ้างครับ

ผู้ตั้งกระทู้: 9 ก.ค. 15, 19:00 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อยากดู The Voice ของต่างประเทศแบบสดๆ หรือมีซับย้อนหลังก็ได้ครับ ก็เลยอยากจะหากล่องรับสัญญาณ ที่ได้ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดมาติดไว้ดูที่บ้าน ไม่ทราบว่ามีกล่องไหนที่สามารถดูรายการนี้ได้แล้วบ้างครับ และมีราคาค่าติดตั้ง หรือรายเดือนเท่าไหร่บ้างครับ

กิจกรรมน่าสนใจจาก สนุกเว็บบอร์ด

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
Re : ติดกล่องไหนดู The Voice ของ US, UK ได้บ้างครับ
        ความคิดเห็นที่ #1: 9 ก.ค. 15, 20:26 น

ตอนนีมีที่เด่นๆ มีอยู่ไม่กี่เจ้า แต่ที่อยากแนะนำ ผมแนะนำ true vision ได้รับสิทธ์ถ่ายทอดสดหลายอย่าง ยิ่งรายการ The Voice ของต่างประเทศผมดูประจำ ส่วนราคาค่าติดตั้งแนะนำให้ติด 4 จุดแล้วเลือกสัญญารายปีจะได้ดูฟรีอีก 1 เดือนนอันนี้คุ้มมาก หารกันสี่คนก็จะตกเหลือเดือนละ 500 นิดๆต่อคน ลองเป็นตัวเลือกดูนะครับ

Tags:
add
Re : ติดกล่องไหนดู The Voice ของ US, UK ได้บ้างครับ
        ความคิดเห็นที่ #2: 9 ก.ค. 15, 23:59 น

คือบ้านเราติดจานทรูมาได้ ปีกว่า แต่บ้านญาติที่อยู่ข้างกันไม่มี เราสามารถใช้รวมกันได้มั้ย แต่ไม่ครบ 4  นะ ทำได้หรือเปล่า  ช่วยบอกหน่อยถ้าได้เราจะได้ให้เขามาทำให้เลย 

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #3: 10 ก.ค. 15, 21:49 น

ทรูมีทั้งช่องที่ถ่ายสด กับช่องที่เป็นเทป แต่มี sub ภาษาไทยให้อ่าน

Tags:
Guest
ขุนช้าง

ความคิดเห็นที่ #4: 11 ก.ค. 15, 10:18 น

แนะนะแพค Platinum หรือไม่ก็ Gold package เลยครับ ติดตั้ง 4 จุด คุ้มๆครับ เฉลี่ยแล้วจ่ายเดือนละประมาณ 500 กว่าๆต่อจุดเอง มีช่องให้ดูเยอะจุใจครับ

Tags:
Guest
fongfong433

ความคิดเห็นที่ #5: 12 ก.ค. 15, 10:58 น

ถ้าติดตั้งได้สี่จุด แบบนี้ ใช้แพลตินั่ม อย่างคุ้มอ่ะ เพราะช่องเยอะมากกกกก

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #6: 12 ก.ค. 15, 17:02 น

มายืนยันอีกคน 4 จุดคุ้มสุดจ่ายต่อเดือนน้อยมาก
โดยเฉพาะใช้สูตรนี้เลย ชายสี่

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #7: 12 ก.ค. 15, 21:45 น

แนะนำติดจานทรูเลย มีหลายช่องให้เลือกเป็นร้อยช่องเลยล่ะ เลือกเป็นแพตเกจ Platinum นะ ขอบอกว่าร้อยช่องจริงๆ ชัดทุกช่อง เรายังสามารถกระจายติดตั้งได้ถึง 4  จุด ถ้าหายออกมาก้อเดือนล่ะ 579 บาทต่อจุดเอง เราว่ามันคุ้มนะ ที่บ้านเราก้อติดแบบนี้ล่ะ  q*062

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #8: 12 ก.ค. 15, 22:57 น

ติดจานทรูวิชชั่นเลยครับคุ้มยิ่งกว่าคุ้ม ถ้าในบ้านมีสมาชิกเยอะ ติดคนละห้องไปเลย ดูได้หลายรายการด้วย ถ้าติด 4 จุด เลือกสัญญารายปี จะได้ดูฟรีอีก 1 เดือน เลือกแพคเกจ Platinum HD จะตกเหลือเดือนละ 500 กว่าบาทต่อคน โปรนี้คุ้มสุดครับ

Tags:
Guest
ืnuchang

ความคิดเห็นที่ #9: 13 ก.ค. 15, 00:34 น

อยากติดทรูบ้างแล้วอะ เห็นติด 4 จุดจ่ายแค่จุดละประมาณ 500 นี่คุ้มเลยนะ ช่องรายการมีเยอะด้วยอะ ถ้าสูตร ชาย4 ที่ว่านี้ใช้ได้จริงอย่างคุ้มเลยนะ  q*062 q*062

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #10: 15 ก.ค. 15, 20:57 น

บ้านเราติดทรู แพคเกจแพลตตินั่มอ่ะ แต่ถ้าอยากจะจ่ายน้อยลงก็ง่ายๆเลย เพราะมันติดได้สี่จุด คุณก็ไปหารกะเพื่อนบ้านได้ พอหารแล้วมันเหลือคนละห้าร้อยกว่าบาทเองนะ เราว่าคุ้มมากๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #11: 15 ก.ค. 15, 20:59 น

สนใจแพ็คเกจสายสี่ค่ะ พึ่งเคยได้ยินว่าทำแบบนี้ได้ด้วย น่าสนใจดีนะค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #12: 15 ก.ค. 15, 21:01 น

บ้านเราติดทรู แพคเกจแพลตตินัมอ่ะ ถ้าอยากจ่ายน้อยลงก็หารกะเพื่อนบ้านเอา มันแชร์ได้สี่จุด หารละเหลือคนละห้าร้อยกว่าบาท คุ้มนะเราว่า

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #13: 21 ก.ค. 15, 22:09 น

ทรูเลยค่ะ รับประกันดูได้แน่นอน

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #14: 22 ก.ค. 15, 00:09 น

ติดทรูวิชั่นส์โลดเลยจ้า ดูได้เยอะสุดๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #15: 26 ก.ค. 15, 22:44 น

ติดทรูโลด นอกจากมีเดอะวอยซ์แล้วยังมีรายการดีๆ อื่นๆ ด้วยนะ คุ้มสุดๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #16: 26 ก.ค. 15, 22:48 น

ทรูมีทั้งเวอร์ชันถ่ายทอดสด แล้วก็ย้อนหลังนะ ติดทรูเลยๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #17: 27 ก.ค. 15, 22:28 น

true เราว่าคุ้มสุดละ เห็นมีโปรชายสี่ด้วย

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #18: 27 ก.ค. 15, 22:29 น

บ้านเราก็ติดทรูเช่นกัน โอเคเลย

Tags:
Guest
dappy23

ความคิดเห็นที่ #19: 31 ก.ค. 15, 09:11 น

เราติดทรูแพลตตินั่มอ่ะ มีรายการเยอะมากเลือกดูไม่หวาดไม่ไหว แถมตอนนี้ติดได้ 4 จุด แหนะ เฉลี่ยๆแต่ละจุดไป คุ้ม

Tags:
Tags:  

หน้า: 1
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้