หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ช่วยแนะนำหน่อยจ้า  (อ่าน 70 ครั้ง)
Guest
coyomone
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 พ.ค. 15, 22:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากจะซื้อพริ้นเตอร์ไว้สำหรับงานในสำนักงาน ในงบไม่เกินสักหมื่นบาทครับ มีตัวไหนบ้าง อยากได้แบบครบๆอ่ะครับ ช่วยแนะนำให้ด้วยจ้า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 พ.ค. 15, 23:38 น »

งบค่อนข้างเยอะนะครับ แต่ผมแนะนำให้ลองดูรุ่นคุ้มราคาราวๆ หกพันดีกว่าครับ เหลืออีก 4,000 บาทเก็บไว้ใช้อย่างอื่นได้ครับ เป็น hp รุ่น officejet pro 6830 ทำได้ครบทุกอย่างเลย ตั้งแต่ พิมพ์ สแกน ถ่ายเอกสาร รับส่งแฟกซ์ ต่อเข้า wifi แชร์กันใช้งาน สั่งพิมพ์แบบไร้สายจากมือถือ โน้ตบุ๊ก แท็ปเล็ต ตลับหมึกแยก มีระบบพิมพ์สองหน้า มี ADF ต่อสายแลนได้ด้วย มีจอสั่งงานแบบทัชสกรีน ครบจริงๆ ครับ ราคาถูกด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
plat
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 พ.ค. 15, 16:01 น »

ถ้าเป็นสำนักงานหรือออฟฟิศ เห็นว่า canon มีรุ่นใหม่นะ เป็นรุ่นแมกซิฟายอะครับ สามารถปริ้น สแกน ถ่ายเอกสารได้หมดเลยเป็น all on one น่าจะครบตามที่ต้องการนะครับ ราคาก็ประมาณ 5 พันกว่าบาทครับ แถมยังมีcloud ที่สั่งปริ้นผ่านมือถือได้เลยด้วย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม